અભિનેત્રી રુબીના દિલાયક આજે ટીવી ઉદ્યોગનું એક મોટું નામ બની ગઈ છે. અમને તમને ભાગ્યે જ કહેવાની જરૂર છે. ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રી પર શક્તિ – અસ્તિત્વ કે એહસાસ કી નામની સિરિયલમાં અભિનેત્રી રુબીના દિલાયક, કિન્નર બહુનું પાત્ર ભજવીને સમગ્ર ઉદ્યોગમાં એક અલગ ભૂમિકા ભજવી હતી. સિરિયલમાં સૌમ્યાનું પાત્ર, જે કિન્નર વહુનું હતું. તે ખૂબ જ સુંદર રીતે અભિનેત્રી રૂબીના દિલાયકની ભૂમિકામાં જોવા મળ્યું હતું. અને તે પછી તેણે આજે શું પ્રાપ્ત કર્યું છે. તે કોઈને કહેવાની જરૂર નથી.

Photo credit

આવી સ્થિતિમાં આટલી ખ્યાતિ મેળવ્યા પછી ઇન્ફાફેમામાં નોંધપાત્ર વધારો થયો છે. જેના કારણે તેમને બિગ બોસના ઘરેથી પણ આમંત્રણ મળ્યું છે. જેને રુબીનાએ સ્વીકારી અને બિગ બોસના શોમાં પહોંચી હતી. આવી સ્થિતિમાં બુધવારે બિગ બોસમાં નોમિનેશન કાર્ય થયું હતું. જેમાં રૂબીનાની ટીમ હારી ગઈ હતી. ‘ટીમ એ’ ની જગ્યાએ ‘ટીમ બી’ ને અભિનેત્રી નિક્કીથંભોલીએ વિજેતા બનાવ્યા જેના કારણે

રબિના દિલીક જસ્મિન ભસીન, અભિનવ શુક્લા, અને જન કુમાર સનુ સહિતના શેબાઝ દેઓલને બિગ બોસના ઘરની બહાર જવા માટે નામાંકિત કરાયા હતા. આવી સ્થિતિમાં, રૂબીનાની આ સમયે બધે પ્રશંસા થઈ રહી છે. જેમણે ‘કિન્નર સમુદાય’ ના હકો માટે પોતાનો અવાજ ઉઠાવ્યો છે. આ બધાને લીધે, ઘણા લોકો રૂબીનાની આ પ્રવૃત્તિ પછી તેમની પ્રશંસાના પુલને બાંધતા જોવા મળે છે.

Photo credit

એક એપિસોડની વાત કરીએ તો સહજદ અને નિશાંત માલકણી વચ્ચે ઝઘડો થયો હતો. જેમાં મામલો અભદ્ર શબ્દોમાં પહોંચ્યો હતો. સહજાદે શો દરમિયાન કેટલાક અભદ્ર શબ્દોનો ઉપયોગ કર્યો હતો. સહજાદે વાતચીતમાં નિશાંતને ‘હિંસક’ અને ‘છ’ બોલાવી હતી. જેના કારણે અભિનેત્રી રૂબીના દિલાયક ગુસ્સે થઈ ગઈ હતી. રુબીનાએ ગુસ્સાથી કહ્યું કે આ શબ્દો અપમાનજનક નથી અને તેણે શહજાદને શોના સેટ પર જ સમગ્ર કિન્નર સમુદાયની માફી માંગવાનું કહ્યું હતું. થોડા સમય પછી શાહજાદે પોતાની ભૂલનો અહેસાસ કર્યો અને કેમેરા પરના બધાની માફી માંગી.

Photo credit

આવી સ્થિતિમાં આ કડક પગલાને કારણે રુબીનાની સોશિયલ મીડિયાથી લઈને શો અને સમાચારોની ઘણી ચર્ચા થઈ રહી છે. આવી સ્થિતિમાં રુબીનાએ આ સમુદાયને સશક્ત બનાવવા માટે જ નહીં. પણ વ્યંળોના સમાજમાં આદર દર્શાવ્યો હતો. ઘણા વપરાશકર્તાઓ સોશિયલ મીડિયા પર આ સમગ્ર ઘટના વિશે ટિપ્પણી અને પોસ્ટ કરતા જોવા મળે છે. જો કે, શાહજાદે પણ સાચું પગલું ભર્યું અને સમયસર તેની ભૂલ સ્વીકારી અને તેને આગળ વધતા બચાવ્યો.

Photo credit

એમ કહીને કે રુબીનાને સમાજના ઘણા લોકોની ટીપ્પણી અને પ્રતિક્રિયાઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો જ્યારે તે પહેલીવાર હતો ત્યારે તે ‘શક્તિ – અસ્તિત્વનું અસ્તિત્વ’ સિરિયલમાં જોવા મળશે. જો કે આવી કોઇ પ્રતિક્રિયાને વધારે મહત્વ આપ્યા વિના તેણે આ પાત્ર ભજવ્યું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *