વેક્સિંગ કરતી વખતે ઘણીવાર પીડા થાય છે, પરંતુ આ પીડા થોડા સમય પછી રાહત મળે છે. તેમજ કેટલાક લોકોને વેક્સિંગ પછી ફોલ્લીઓ અને ખંજવાળની ​​સમસ્યા થાય છે જે તેમને લાંબા સમય સુધી તકલીફ આપે છે. વેક્સિંગ દરમિયાન વાળ ખેંચીને અને તૂટી જવાને કારણે આ ફોલ્લીઓ છિદ્ર ખોલવાને કારણે થાય છે. નકલ્સ ખોલવાથી તેમાં બેક્ટેરિયા આવે છે અને તેમાંથી અનાજ થાય છે. ઘણાં લોકોને કોઈ અગવડતા વગર થોડા દિવસોમાં ખંજવાળ અને ખંજવાળ આવે છે, પરંતુ કેટલાક લોકો તેનાથી લાંબા સમય સુધી પીડાય છે.

હવે તમે વિચારશો કે આની સારવાર શું છે? વેક્સિંગ કર્યા વગર તો રહી શકાય નહીં. વેક્સિંગ કરાવવું મહત્વપૂર્ણ છે અને તે પછીની અગવડતામાંથી છુટકારો મેળવવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. અહીં અમે તમને કેટલાક ઘરેલું ઉપાયો વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જે તમને વેક્સિંગ પછી આ સમસ્યાથી રાહત આપશે. પ્રથમ વસ્તુ એ છે કે પીરિયડ્સ દરમિયાન વેક્સિંગ ન કરવું જોઈએ, કારણ કે આ સમયગાળા દરમિયાન ત્વચા વધુ સંવેદનશીલ હોય છે. તેમજ કોઈએ વેક્સિંગ પછી તરત જ પ્રદૂષણ અથવા ગરમ તાપમાનવાળી જગ્યાઓ પર ન જવું જોઈએ.

ટીપ્સ 1 :

Image Credit

વેક્સિંગ કર્યા પછી, એલોવેરાની મદદથી દાણા દૂર કરી શકાય છે. હાથ, પગ, છાતી અને બિકિની વેક્સ પછી એલોવેરાનો ઉપયોગ કરીને તમે સોજો અને બળતરાથી પણ રાહત મેળવી શકો છો. આ માટે, એલોવેરાના પાંદડામાંથી જેલ કાઢો અને તેને બોક્સમાં બંધ કરો. વેક્સિંગ કર્યા પછી, આ જેલને ત્વચા પર લગાવો અને તેને મસાજ કરો. આખી રાત ત્વચા પર જેલ છોડો અને સવારે તેને પાણીથી ધોઈ લો. આ પ્રક્રિયા દ્વારા તમે અનાજ અને બળતરાથી છુટકારો મેળવી શકો છો.

ટીપ્સ 2 :

Image Credit

વેક્સિંગ પછી દાણા અને બળતરા ટાળવા માટે તમે ઘરે સુગર સ્ક્રબનો ઉપયોગ કરી શકો છો. તેને બનાવવા માટે, અડધો કપ ખાંડનો અડધો કપ ઓલિવ તેલ અથવા નાળિયેર તેલ સાથે મિક્સ કરો. આ મિશ્રણને ત્વચા પર લગાવો અને ધીરે ધીરે સ્ક્રબ કરો.

ટીપ્સ 3 :

Image Credit

લીંબુનો રસ, નાળિયેર તેલ અને ચાના ઝાડનું તેલ લગાવવાથી વેક્સ પછી દાણા થી બચી શકાય છે. તેમજ જો તમને ખંજવાળ આવે છે, તો તમે આ માટે બેબી પાવડર પણ લગાવી શકો છો.

ટીપ્સ 4 :

વેક્સિંગ કર્યા પછી નખ અથવા ખુજલીથી ત્વચાને ખંજવાળી ન જોઈએ. જો તમને ખુબજ ખંજવાળ આવે છે, તો તમે નરમ કપડાની મદદથી ત્વચાને હળવાથી ઘસી શકો છો.

ટીપ્સ 5 :

Image Credit

જો તમને વેક્સિંગ પછી ત્વચા પર ફોલ્લીઓ થઈ રહી છે, તો પછી થોડો સમય બરફથી તેને થોડુંક ઘસવું. જ્યાં સુધી ફોલ્લીઓ પ્રકાશ ન થાય ત્યાં સુધી આ પ્રક્રિયાને અજમાવો. જો તમને ઝડપી રાહત જોઈતી હોય, તો તમે બરફ સાથે કુંવાર વેરા અથવા કાકડીનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો. આ માટે એક ટ્રેમાં એલોવેરા અને કાકડીનો રસ પાણી સાથે નાંખો અને તેને ફ્રીઝરમાં સ્ટોર કરો. તે પછી, બરફના ઘનને નરમાશથી ત્વચા પર ઘસવું, ત્યારબાદ તમને અનાજ અને નરમ ત્વચામાં રાહત મળશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *