મેષ રાશિ


આજે શિક્ષણ ક્ષેત્રે સારા પરિણામની અપેક્ષા રાખી શકાય છે. અતિશય તાણ તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે સારું નથી. નબળું સ્વાસ્થ્ય તમારા કામને પણ અસર કરી શકે છે. તેથી તમારા સ્વાસ્થ્યની પણ સંભાળ રાખો. ધાર્મિક કાર્યો પ્રત્યે આકર્ષક બની શકે છે. સંપત્તિથી સંબંધિત કોઈ ખલેલ પહોંચાડે તેવા સમાચાર બહાર આવી શકે છે. મુસાફરી નજીક હોઈ શકે છે. ભાગ્યમાં કોઈ કામ ન છોડો.

વૃષભ રાશિ


તમારી દ્રષ્ટિ અને પ્રતિભા તમારા સાથીઓને પ્રભાવિત કરશે. વ્યક્તિગત સિદ્ધિઓને તમારી પ્રાથમિકતા બનાવો. જો તમે ધંધો કરો છો અને તાજેતરમાં તમે કોઈ નવું કાર્ય શરૂ કર્યું છે. તો આજે તમે તેના પ્રમોશનમાં વ્યસ્ત હશો. વિદ્યાર્થીઓ તેમની કારકિર્દી વિશે મૂંઝવણમાં રહેશે. અને તેમના માતાપિતાની સલાહ લેશે. તમે વ્યવસાયિક જીવનમાં પ્રગતિ કરશો. પ્રેમી યુગલો સાથે સારો સમય પસાર કરશે.

મિથુન રાશિ


આજે તમારું કાર્ય યોગ્ય રીતે પૂર્ણ થશે. ક્ષેત્રમાં તમારું માન વધશે. તમારી ખાલી બેસવાની ટેવ માનસિક શાંતિ માટે જોખમી સાબિત થઈ શકે છે. આજે તમારા હાથ કોઈ મોટી તકની જેમ દેખાશે. જો તમે આ તકનો લાભ લેશો તો તમને સારો ફાયદો મળી શકે છે. આજે વૈવાહિક જીવનમાં કોઈ મુશ્કેલી આવી શકે છે. સંબંધોના ત્યાગથી મધુરતા આવશે. તમારે પણ સાવચેત રહેવાની જરૂર છે.

કર્ક રાશિ


આજે તમને ખ્યાતિ અને માન મળશે. જરૂરિયાતમંદોને અન્ન દાન કરો. આરોગ્ય બગડી શકે છે. કોઈ મોટા વ્યવસાયિક નિર્ણયો લેવા માટે દિવસ સારો નથી. ધંધા સંબંધી કોઈ મોટો નિર્ણય આજે ન લો. વિવાહિત જીવનમાં તણાવ રહેશે. જૂની ભૂલથી નુકસાન થઈ શકે છે. આજે પૈસા અંગે તમારી ચિંતા વધી શકે છે. નાની નાની બાબતોમાં પણ આજે તમને ખુશી મળવાની તક મળશે.

સિંહ રાશિ


આજે તમે ધાર્મિક કાર્યો તરફ આકર્ષિત થશો. તમારી મહત્વપૂર્ણ યોજનાઓ અને કાર્યોના વિકાસ અને અમલ માટે તમારી પાસે પુષ્કળ સમય હશે. તમે તમારી યોજના પ્રમાણે કાર્ય કરશો અને બધા જ કાર્યો યોગ્ય સમયે પૂર્ણ કરવામાં સમર્થ હશો. માનસિક રીતે દિવસ શાંત રહેશે. આરોગ્યની કાળજી લેવાની જરૂર છે. પૈસાની વાત કરવામાં આવે તો તમારું બજેટ આજે અટકી શકે છે. અંતે તમારે વધુ મહેનત કરવી પડશે.

કન્યા રાશિ


તેના પરિવાર અથવા માતાપિતા સાથે કોઈ મંદિરની મુલાકાત લેશે. દિવસના બીજા ભાગમાં અચાનક તમે થોડી મુશ્કેલીમાં આવી શકો છો. પરંતુ યોગ્ય સમયે મિત્રોની સહાયથી આ સમસ્યા હલ થશે. સર્જનાત્મકતા અને કલ્પના એ તમારી શ્રેષ્ઠ આદર છે. તેને પ્રોત્સાહન આપવા અને તેના માટે ટેકો લેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. પરિવારમાં વૃદ્ધ વ્યક્તિની તબિયત લથડી શકે છે.

તુલા રાશિ


ઉંઘનો અભાવ રહેશે. માતા સાથે થોડો સમય વિતાવશો. ભાઇ-બહેનોનો સહયોગ મળશે. આજે સમય માટે મૂંઝવણમાં ના આવે. પ્રમોશનના માર્ગ ખુલશે. જો કે બપોરે તમારે સામાન્ય કરતા વધુ મહેનત કરવી પડી શકે છે. સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ યથાવત્ છે. અભ્યાસ કરતા લોકોનું પરિણામ વધુ સારું રહેશે. જેથી દરેકને તમારા પર ગર્વ થશે. તમારી આસપાસનો કોઈ તમારો લાભ લેવાનો પ્રયાસ કરશે.

વૃશ્ચિક રાશિ


બાળકોને લઈને કોઈ દ્વિધા રહેશે. પારિવારિક સુખનો અભાવ છે. આજે ભાઈઓ સાથે વિવાદ ઉભો થઈ શકે છે. તમે જે પણ કાર્ય કરશો તેમાં સફળતા મળશે. આજે તમારે બિનજરૂરી કેસોમાં ફસાઇ જવાનું ટાળવું જોઈએ. તમારી આસપાસનું વાતાવરણ તમને અનુકૂળ કરે છે. તમારી માતાનું સ્વાસ્થ્ય વધઘટ થવાની સંભાવના છે. પરંતુ ટૂંક સમયમાં સ્થિર થશે. મન થોડું વિચલિત રહી શકે છે.

ધનુ રાશિ


જો તમે લાંબા સમયથી પરિણામોની રાહ જોતા હો તો તે આજે આવી શકે છે. તમારે તમારા મન પર નિયંત્રણ રાખવું જોઈએ. આજે તમારા સ્વાસ્થ્યનું ખૂબ ધ્યાન રાખવાની જરૂર છે. તમારી આસપાસનું વાતાવરણ સુસંગત રહેશે નહીં. તે તણાવપૂર્ણ હોઈ શકે છે. વાહન કાળજીપૂર્વક ચલાવો. ધૈર્યથી સહકાર્યકરોની સમસ્યા હલ કરવાનો પ્રયાસ કરો. તમારા વ્યવસાયમાં નવી વિચારધારા તમારા કાર્યને ફરીથી આકાર આપશે.

મકર રાશિ


કિંમતી ચીજો સલામત રાખો. સંપત્તિના માર્ગે અનેક અવરોધો આવશે. પ્રવાસ દૂરસ્થ છે. જો તમે શાંત અને આરામદાયક હોવ તો સારું રહેશે. આજે તમારું આર્થિક સંતુલન બગડી શકે છે. તેથી ખર્ચ કરતી વખતે સાવધ રહેવું. સારી વાત એ છે કે આજે કાનૂની બાજુ મજબૂત છે. વ્યવસાય અને નોકરીમાં સહયોગીઓનો સહયોગનો અભાવ રહેશે. સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખવું પડશે. પ્રેશરને સારી રીતે હેન્ડલ કરો.

કુંભ રાશિ


આજે કોઈ મોટી સમસ્યા ઉકેલાશે. પારિવારિક જીવન સુખદ રહેશે. સ્વસ્થ અને સુખી રહેશે. ઉદ્યોગપતિઓ અને ઉદ્યોગપતિઓ માટે આજનો સમય શ્રેષ્ઠ છે. જો તમે બિઝનેસમાં વધારો કરવાની યોજના કરી રહ્યા છો તો નસીબને ટેકો મળશે. આજે લોકો માનસિક તાણનો ભોગ બની શકે છે. તમારા જીવનને અંકુશમાં લો અને દરેકને શું કહે છે. અથવા કરે છે. તેની કોઈને ચિંતા નથી. જો તમે આજ માટે નવું વાહન ખરીદવાનો કાર્યક્રમ મોકૂફ કરો છો. તો તે વધુ સારું રહેશે.

મીન રાશિ


આજે તમે આત્મવિશ્વાસથી ભરેલા છો. પરિસ્થિતિ તમે તમારા વલણ પર અડગ રહેવાની અપેક્ષા રાખી શકો છો. આરોગ્ય, નોકરી, શિક્ષણ અને મુસાફરી માટે સમય અનુકૂળ છે. વિરોધીઓ અડગ રહેવાનો પ્રયત્ન કરશે. તમારો રસ્તો રોકવાનો પ્રયત્ન કરશે. પણ આપમેળે પરાજિત થઈ જશે. જો તમે ખૂબ મહેનત પછી તમારા માટે થોડો સમય કાઢો છો તો તે યોગ્ય રહેશે. વાદવિવાદ ટાળો. સફળતા સરળતાથી નહીં આવે. ધીરજ રાખવાની જરૂર છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *