કેટલાક લોકોના જન્મથી મોમાં ચાંદીના ચમચી હોય છે. આ લોકો ખરેખર રાજવી પરિવારમાંથી આવે છે. નાનપણથી જ તેમની પાસે પૈસા અને હોદ્દાનો અભાવ નથી. બોલિવૂડમાં પટૌડી રાજવંશ પણ આવો જ છે. આ પરિવાર પાસે બિનહિસાબી પૈસા અને સંપત્તિ છે. આવી સ્થિતિમાં કોઈ પણ આ પરિવારમાં સંબંધ બાંધવાનું પસંદ કરશે નહીં. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને એવા સ્ટાર્સ સાથે પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ. જેમણે પટૌડી પરિવારની પુત્રવધૂ અથવા જમાઈ બનવા માટે ઘણા પાપડ વેચ્યા છે. હાલમાં તે આ રાજવી પરિવારના ભાગ રૂપે પોતાનું જીવન પસાર કરી રહ્યું છે.

મન્સુર અલી ખાન અને શર્મિલા ટાગોર

Photo credit

પટૌડી રાજવંશ બોલીવુડનો સૌથી રાજવી પરિવાર માનવામાં આવે છે. તેના કુટુંબમાં શાહી લોહી ઘણા પુસ્તકો દ્વારા ચાલતું રહ્યું છે. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમનો પૂર્વ કેપ્ટન મન્સૂર અલી ખાન પટૌડી પરિવારનો નવાબ હતો. મન્સૂર અલીનું બોલિવૂડ અભિનેત્રી શર્મિલા ટાગોર પર હૃદય હતું. બંનેની પહેલી મુલાકાત 1965 માં દિલ્હીમાં થઈ હતી. ત્યારબાદ મન્સૂર અલીએ શર્મિલાને લગ્ન માટે પ્રસ્તાવ મૂક્યો. જોકે શર્મિલાએ આ ઓફર તરત સ્વીકારી ન હતી. આ પછી મન્સૂર અલીએ શર્મિલાનું દિલ જીતવા માટે ઘણા પાપડ વેચ્યા. ચાર વર્ષના પ્રયત્નો પછી આખરે શર્મિલાએ તેનો પ્રસ્તાવ સ્વીકાર્યો. જો કે બંને જુદા જુદા ધર્મોમાંથી આવ્યા. તેથી પરિવારને સમજાવવા માટે ઘણી મહેનત કરવી પડી. પરિસ્થિતિ એવી હતી કે લગ્ન માટે શર્મિલાએ પોતાનો ધર્મ ઇસ્લામ બદલી લીધો. તેણે તેનું નામ આયેશા બેગમ રાખ્યું હતું. ડિસેમ્બર 1969 માં બંનેના લગ્ન થયા હતા.

સૈફ અલી ખાન અને અમૃતા સિંહ – કરીના કપૂર

Photo credit

મન્સૂર અલી ખાનના અવસાન પછી તેનો પુત્ર સૈફ અલી ખાન પટૌડી પરિવારનો નવો નવાઝદે બન્યો. અભિનેત્રી અમૃતા સિંહ પર સૈફનું હૃદય આવ્યું. બંનેની પહેલી મુલાકાત થઈ ત્યારે સૈફ અમૃતાના પ્રેમમાં પાગલ થઈ ગયો. તે જ સમયે અમૃતા પણ પ્રથમ મીટિંગમાં સારી દેખાવા લાગી. સૈફ અમૃતા કરતા 13 વર્ષ નાનો હતો. પરંતુ તે પછી પણ અમૃતાએ લગ્નને ના પાડી ન હતી. વર્ષ 1991 માં બંનેના લગ્ન થયા હતા. જોકે બંનેના 2004 માં છૂટાછેડા થયા હતા. આ છૂટાછેડા પછી સૈફ કરીના કપૂરની નજીક જવા લાગ્યો. બંનેની મુલાકાત તાશન ફિલ્મમાં થઈ હતી. ત્યારે કરીનાએ શાહિદ કપૂર સાથે બ્રેકઅપ પણ કર્યું હતું. આવી સ્થિતિમાં કરીના છૂટાછેડા હોવા છતાં સૈફના પ્રેમમાં પડી ગઈ હતી. આને કારણે વર્ષ ૨૦૧૨ માં બંનેના લગ્ન થયા હતા. હાલમાં કરીના પટૌડી વંશની શાહી પુત્રવધૂ છે.

કૃણાલ ખેમુ અને સોહા અલી ખાન

Photo credit

કુણાલ ખેમુએ 2015 માં પટૌડી પરિવારની પુત્રી સોહા અલી ખાન સાથે લગ્ન કર્યા હતા. બંનેની મુલાકાત ફિલ્મ ‘ખોજે રહી જાગે’ ના સેટ પર થઈ હતી. ત્યારબાદ બંને વચ્ચે ઝઘડો થયો હતો. સોહાને લાગ્યું કે કૃણાલ તેમને યોગ્ય રીતે હાય હેલો કરી રહ્યો નથી. જોકે કુનાલ રાજ પરિવાર દ્વારા ભણેલા સોહા સાથે વાત કરવામાં થોડો શરમાળ હતો. પછી સાથે કામ કરતાં બંને મિત્રો બની ગયા. આ મિત્રતા જલ્દીથી પ્રેમમાં ફેરવાઈ. સોહાએ પહેલા કુણાલને તેની માતા શર્મિલા સાથે પરિચય કરાવ્યો. તે તેના પિતાથી ડરતી હતી. તેથી તેની સામે કુણાલનો ઉલ્લેખ પણ કર્યો નહીં. બાદમાં સોહાની માતાએ આ લગ્નને લીલી ઝંડી આપી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *