બોલીવુડના સુપરસ્ટાર કહેવાતા અમિતાભ બચ્ચનજીની અભિનયની ખૂબ જ પ્રશંસા કરવામાં આવે છે. અમિતાભ જી માત્ર ફિલ્મોમાં જ અભિનય નહી પરંતુ ઘણા એવા પ્રખ્યાત સ્ટાર્સ પણ આવ્યા છે જેમના માટે અમિતાભ જી પણ એક રોલ મોડેલ તરીકે ઉભરી આવ્યા છે. આજે બાળકોથી લઈને વડીલો અને વડીલો સુધી દરેકની તેમની અભિનયની પ્રશંસા જીભે સાંભળવામાં આવે છે. તેમને જોઈતી ફિલ્મોમાં સિરિયલ કેરેક્ટરમાં એક્શન રોલ આપવામાં આવ્યા છે. અને આ બધાની સાથે અમિતાભ જી પોતાને સુંદર રમૂજી પાત્રમાં સુંદર બનાવતા હતા. અને કદાચ આ જ કારણ છે કે તેમના તમામ વય જૂથોના ચાહકો છે.

Photo credit

આવી સ્થિતિમાં જ્યારે એક તરફ અમિતાભ બચ્ચન વડીલોની ફિલ્મોમાં અભિનય કરતા જોવા મળે છે. અને તે પાત્રોને કારણે તેના કરોડો ચાહકો પણ છે. બીજી બાજુ તેમણે વડીલો માટે પણ ઘણી મોટી ફિલ્મો બનાવી છે. બચ્ચન જી પણ બાળકોની વિશેષ કાળજી લઈ રહ્યા છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે તેઓ તેમની કારકીર્દિમાં બાળકો માટે ભૂતનાથ,પા અને ભૂતનાથ રીટર્ન જેવી ફિલ્મો લાવ્યા છે.

Photo credit

આજે અમે તમને અમિતાભ જીની 2008 ની ફિલ્મ ભૂતનાથ વિશે કંઇક વિશેષ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમે ભૂતનાથ ફિલ્મ પણ જોઇ હશે. તો અમિતાભ બચ્ચન સિવાય અન્ય એક પાત્ર મુખ્ય ભૂમિકામાં જોવા મળ્યું હતું. તે બીજુ કોઈ નહીં પણ એકદમ સુંદર બાળક હતું. જે એકદમ પહોંચેલું હતું. અને ભાવનાત્મક ભૂમિકા ભજવતો જોવા મળ્યો હતો. જેનું નામ બંકુ હતું.

Photo credit

આ ફિલ્મની કથા એવી હતી કે અમિતાભ બચ્ચનનું એક ઘર હતું. જેમાં તેના જ બાળકોએ તેમને છોડી દીધા હતા. જે બાદ બંકુ તેની માતા સાથે આ બંગલામાં રહેવા આવ્યો હતો. આ ફિલ્મમાં અભિનેત્રી જૂહી ચાવલા બંકુની માતાની ભૂમિકામાં જોવા મળી હતી. અને શાહરૂખ ખાન અમિતાભ જીના પુત્રની ભૂમિકામાં જોવા મળ્યો હતો.

Photo credit

અને જો આપણે આ શોના મોસ્ટ વોન્ટેડ પાત્રો વિશે વાત કરીએ તો બંકુ તેમાં સામેલ હતો. આ પાત્ર બીજા કોઈએ નહીં પરંતુ જાણીતા બાળ કલાકાર અમન સિદ્દીકી ભજવ્યું હતું. જે દરેક નિરીક્ષકોમાં ચર્ચાનો વિષય હતો. શરૂઆતમાં મનોરંજક પાત્ર ભજવ્યા પછી અમન ખૂબ જ સુંદર અને વાસ્તવિક રીતે ભાવનાત્મક પાત્ર ભજવતો પણ જોવા મળ્યો હતો.

Photo credit

અમનના આ પાત્રને લોકોના પ્રેમ અને ટેકો દ્વારા પણ જોવામાં આવ્યો હતો. અને આજે પણ ઘણા લોકોને આ ફિલ્મ જોવી ગમે છે. બીજી બાજુ જો આપણે અમનના પાત્રની વાત કરીએ તો હવે તે એકદમ હેન્ડસમ અને સ્માર્ટ દેખાવા માંડ્યો છે. આ ભૂમિકા નિભાવ્યા પછી તેમણે લોકોમાં જબરદસ્ત લોકપ્રિયતા મેળવી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *