તમે એશિયાના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ મુકેશ અંબાણીથી ચોક્કસપણે પરિચિત હસો. મુકેશ અંબાણીની ચર્ચા ફક્ત તેમના દેશમાં જ નહીં પરંતુ આખી દુનિયામાં છે. મુકેશ અંબાણીની વ્યવસાય કુશળતા સામે દુનિયાભરના લોકો તેમના કાનમાં ખંજવાળ જોવા મળે છે. તમે જાણો છો કે મુકેશ અંબાણી એશિયામાં સૌથી ધનિક વ્યક્તિ બન્યા છે. આ ઉપરાંત, મુકેશ અંબાણી સમગ્ર વિશ્વના ધનિક લોકોની યાદીમાં ચોથા ક્રમે આવે છે.

Image Credit

મુકેશ અંબાણી જોકે તેમના કામ અને ઉદ્યોગોને કારણે ઘણી વાર હેડલાઇન્સમાં રહે છે, પરંતુ તે ઘણીવાર પોતાના અંગત જીવન અને પરિવારને કારણે હેડલાઇન્સમાં રહે છે. રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના અધ્યક્ષ મુકેશ અંબાણી અને નીતા અંબાણી એશિયાના સૌથી ધનિક માણસો ભલે હોય પરંતુ તેઓએ તેમના બાળકોને ડાઉન ટુ અર્થ રહેવાનું શીખવ્યું છે. મુકેશ અને નીતા અંબાણીએ ઘણા ઇન્ટરવ્યુમાં આ કહ્યું છે. નીતા અંબાણી માને છે કે બાળકો જે જુએ છે તે શીખે છે. તેથી જ તેઓએ હંમેશાં તેમના બાળકોને સારી વર્તણૂક અને સારી વિદ્યા આપવાનો પ્રયત્ન કર્યો છે.

Image Credit

તમને જણાવી દઇએ કે હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સને આપેલા એક ઇન્ટરવ્યુમાં નીતા અંબાણીએ પોતે કહ્યું હતું કે, “હું મારી સાથે વર્તે તેવા ડોક્ટરને આભાર નોંધો મોકલું છું. થોડા દિવસો પહેલા, મારા દાંતમાં સમસ્યા હતી, તેથી મેં ડોક્ટરને ફોન કર્યો. નીતા અંબાણીએ વધુમાં કહ્યું કે, જ્યારે ડોક્ટર મારા ચેકઅપ માટે આવ્યા ત્યારે તેમની પાસે આભાર નોંધ હતી, જે ઇશા અંબાણીએ તેમને લખેલી હતી અને ડોક્ટરે તે નોંધ મને બતાવી હતી. ”

Image Credit

આગળ બોલતા નીતા અંબાણીએ કહ્યું હતું કે, “ઇશાની નોંધ જોઇને મને આશ્ચર્ય થયું અને તે દિવસથી જ હું માનવા લાગ્યો કે બાળકો જે રીતે જુએ છે તે શીખે છે. અને જ્યારે મેં ઇશાની થેંક યુ નોટ જોઇ ત્યારે મને ખૂબ ગર્વની લાગણી થઈ. ” નીતાને પોતાને સમજાયું કે જે બાબતો તેણે નાનપણથી જ તેના બાળકોને શીખવી હતી, તે તેના બાળકો શીખ્યા છે અને તેમને તેમના જીવનમાં લઈ ગયા છે.

Image Credit

પોતાનો આખો મુદ્દો જણાવતા નીતા અંબાણી કહે છે કે “મેં અને મુકેશે હંમેશાં બાળકોને એવું અનુભવવાનો પ્રયાસ કર્યો છે કે તેઓએ પોતાને માટે વૈભવી કમાવવું પડશે.” તેઓએ પોતાને

બધા પ્રત્યે સારું બનાવવું પડશે. કોઈ પણ પ્રકારનું ખોટું કામ અથવા કોઈ પણ પ્રકારનો અહંકાર ન કરો. ખરેખર, નીતાએ ઘણાં ઇન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું છે કે કેવી રીતે તેમણે બાળકોને ઉછેરતી વખતે મધ્યમ વર્ગની કિંમત ધ્યાનમાં રાખી છે. તે શાળામાં તેમના પુત્રોને પોકેટમની તરીકે 5 રૂપિયા આપતી હતી. અને સમય સમય પર મોરલ વસ્તુઓ બતાવતી રહી છે. આ જ કારણ છે કે આજે નીતા અંબાણી કહે છે કે બાળકો તેઓ જે જુએ છે તે શીખે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *