ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં સુંદર અભિનેત્રીઓની કોઈ કમી નથી. આ ઉદ્યોગમાં એક કરતા વધુ સુંદર અભિનેત્રીઓ છે. જો આપણે યેટરિયરની અભિનેત્રીઓની વાત કરીએ તો તે સમય દરમિયાન બોલિવૂડની અભિનેત્રીઓની સુંદરતા વાસ્તવિક હતી. એવું કહેવામાં આવે છે કે બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓની ફિલ્મી કરિયર ખૂબ જ ટૂંકી હોય છે. જેમ જેમ સમય પસાર થતો જાય છે. તેમ તેમ આ અભિનેત્રીઓની સુંદરતા પણ ઝાંખી થવા લાગે છે. ઘણી એવી અભિનેત્રીઓ છે જે સમય જતાં બદલાઈ ગઈ છે. પરંતુ લોકોને તેઓ ફિલ્મોમાં ભજવેલા પાત્રને યાદ છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં આવી ઘણી અભિનેત્રીઓ છે. જેમણે તેમના જમાનામાં બોલ્ડ પાત્રો ભજવ્યાં હતાં. જેના કારણે તેઓએ ઘણી બધી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી. આજે અમે તમને યેટરીઅર્સની કેટલીક અભિનેત્રીઓ વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. જેમણે પોતાના બોલ્ડ પાત્રોથી લોકોનું ધ્યાન આકર્ષિત કર્યું.

મંદાકિની

Photo credit

ભૂતકાળની અભિનેત્રી મંદાકિનીની ફિલ્મી કરિયર ખૂબ જ ટૂંકી હતી. રાજ કપૂર દ્વારા નિર્માણિત ફિલ્મ “રામ તેરી ગંગા મેલી” સાથે તેમણે ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. આ ફિલ્મની અંદર મંદાકિનીના અનેક વાંધાજનક દ્રશ્યો દર્શાવવામાં આવ્યા હતા. જેના કારણે તેણે ઘણી બધી હેડલાઇન્સ બનાવી હતી. જ્યારે મંદાકિની સફેદ સાડી પહેરીને ધોધ નીચે ઉભી હતી ત્યારે ફિલ્મના એક દ્રશ્યમાં સૌથી વધુ હેડલાઇન્સ બની હતી. મંદાકિનીનું આ દ્રશ્ય આજે પણ લોકો યાદ કરે છે.

વેજયંતી માળા

Photo credit

વયજૂની ફિલ્મ અભિનેત્રી વૈજયંત માલાને કોણ નથી જાણતું. તેણે પોતાની અભિનય અને કલાની તાકાતે એક સ્થાન સ્થાપિત કર્યું છે. જેના આધારે આજની અભિનેત્રીઓ પોતાને સફળ બનાવવાનો પ્રયત્ન કરે છે. આપને જણાવી દઈએ કે વૈજયંત માલા રાજ કપૂરની ફિલ્મ ‘સંગમ’ માં પહેલીવાર બોલ્ડ પાત્રમાં જોવા મળ્યો હતો. વૈજયંતિ માલાએ આ ફિલ્મની અંદર પહેલીવાર બિકિની પહેરી હતી. આ ફિલ્મમાં એક દ્રશ્ય છે. જેમાં વૈજ્યંત માલા પાણીની નીચે પહેરેલી બિકિનીની ભૂમિકા નિભાવી રહ્યો હતો. તે આ દ્રશ્યથી ખૂબ પ્રખ્યાત થયુ. લોકો આજે પણ તેને આ દ્રશ્યને કારણે યાદ કરે છે. આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર સારી સાબિત થઈ.

સિમી ગ્રેવાલ

Photo credit

તમે બધાએ ‘મેરા નામ જોકર’ ફિલ્મ જોઇ હશે. આ ફિલ્મ રાજ કપૂરની ડ્રીમ ફિલ્મ હતી. આ ફિલ્મમાં ઋષિ કપૂરે રાજ કપૂરનો બાળપણનો રોલ ભજવ્યો હતો. સિમી ગ્રેવાલે ફિલ્મ ‘મેરા નામ જોકર’ માં મેરીની ભૂમિકા નિભાવી હતી. આ ફિલ્મની અંદર એક સીન હતો જેમાં શિક્ષક તેના કપડાં બદલી રહી છે.જેને ઋષિ કપૂર ગુપ્ત રીતે જુએ છે. સિમિ ગ્રેવાલે આ શિક્ષકનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. અને લોકોનું ધ્યાન આકર્ષિત કર્યું હતું.

ઝીનત અમન

Photo credit

70-80 ના દાયકાની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી ઝીનત અમન તેના સમયની સુંદર અભિનેત્રીઓમાંની એક માનવામાં આવે છે. ઝીનત અમન તે યુગની સૌથી હિંમતવાન અભિનેત્રીઓ તરીકે ઓળખાય છે. 1978 ની રાજ કપૂર ફિલ્મ સત્યમ શિવમ સુંદરમ માં તે ખૂબ જ બોલ્ડ પાત્રમાં જોવા મળી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *