મનુષ્યના જીવનમાં આવી ઘણી પરિસ્થિતિઓ હોય છે. જે ઘણી વખત તે માનવાની ક્ષમતાની બહાર હોય છે. હંમેશાં એવું જોવામાં આવ્યું છે કે આપણી પાસે આવી ઘટનાઓ હોય છે. જેની સાથે આપણને કોઈ જાણકારી હોતી નથી. પરંતુ જીવનની ઘટનાઓ આપણા સારા નસીબ અને ખરાબ નસીબ તરફ નિર્દેશ કરે છે. ઘણીવાર તમે જોયું હશે કે તમે માર્ગ પર જઇ રહ્યા છો. અને તમને રસ્તામાં આવું કંઈક દેખાય છે. અથવા પૈસા તમારા હાથમાંથી પડે છે. આ ઘટનાઓને શુકન માનવામાં આવે છે. આનો અર્થ એ કે તમે આગામી સમયમાં લાભ મેળવી શકો છો. આવી બધી વાતો શકુન શાસ્ત્રમાં જણાવાયું છે. કેટલાક લોકો એવા પણ છે કે જે આ બધી બાબતોમાં માનતા નથી. પરંતુ જે લોકો ધર્મ અને શ્રદ્ધામાં વિશ્વાસ કરે છે. તેઓ આ બાબતોમાં વિશ્વાસ રાખે છે. આજે અમે તમને પૈસાને લગતી કેટલીક શુકન અને ખરાબ શુક્રાણુ ઘટનાઓની માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

Photo credit

શગુન શાસ્ત્ર મુજબ ધનનો શુભ ધન
1. જો તમે કોઈ કામ માટે ઘરની બહાર જાવ છો તો પૈસા તમારા કપડામાંથી પડી જશે. તો તેનો અર્થ એ છે કે તમને લાભ મળવાના છે. જે કામ માટે તમે બહાર નીકળશો તેમાં તમને સફળતા મળશે. સાથે સાથે પૈસા મળવાની સંભાવના છે.

Photo credit

2. જો કોઈ વ્યક્તિ બહારના રસ્તા પર ચાલતો હોય. જો તેને કોઈ સિક્કો જમીન પર પડેલો જોવા મળે. તો તે શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે. શગુન શાસ્ત્ર મુજબ આવી નિશાની મેળવવાનો અર્થ એ છે કે દેવી લક્ષ્મીજીના આશીર્વાદ તમારા પર મુકાયા છે. ભવિષ્યમાં તમને મોટો ફાયદો મળી શકે છે. તમારું અટકેલું કાર્ય ટૂંક સમયમાં પૂર્ણ થશે.

Photo credit

શગુન શાસ્ત્ર મુજબ, જો તમે પૈસાની લેવડદેવડ કરી રહ્યા છો, તો પછી જ્યારે કોઈ અન્ય વ્યક્તિના હાથમાં પૈસા આપતી વખતે તે જમીનમાં પડે છે. તો તે ખૂબ જ શુભ સંકેત દર્શાવે છે. આનો અર્થ એ છે કે તમને ભવિષ્યમાં લાભ મળશે. અચાનક સંપત્તિ મળવાની સંભાવના છે. એટલું જ નહીં, જો તમને એવો સંકેત મળે તો તેનો અર્થ એ પણ કે તમને નોકરી અને ધંધામાં લાભ મળશે.

Photo credit

જો કોઈ બાળક આવે અને રસ્તામાં ચાલતી વખતે તમને પૈસા આપે તો તે શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે. આનો અર્થ એ કે તમને ભવિષ્યમાં પૈસા મળશે. આવા સંકેત આપીને વ્યક્તિની આસપાસ હકારાત્મક ઉર્જા રચાય છે. અને કોઈ પણ રૂપે વ્યક્તિને ફાયદો થવાની સંભાવના છે.

Photo credit

શગુન શાસ્ત્ર મુજબ જો કોઈ વ્યક્તિ કપડાં બદલતો હોય અને તે જ સમયે પૈસા જમીન પર પડે તો તેનો અર્થ એ કે તેને આગામી સમયમાં થોડો સારો ફાયદો મળશે. જો તમને આ પ્રકારનો સંકેત મળે છે. તો પછી તમે તમારા પર વિશ્વાસ રાખીને તમારું કાર્ય ચાલુ રાખો છો. તમને તમારા કામમાં સારો ફાયદો મળશે. એટલું જ નહીં જો કોઈ કારણસર તમારું કામ બંધ કરવામાં આવે તો તે પ્રગતિમાં પણ આવશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *