સોમવારનો દિવસ ભગવાન શિવને સમર્પિત છે. આવી સ્થિતિમાં, એવું કહેવામાં આવે છે કે જો સોમવારે ભગવાન શિવની સાચા હૃદયથી પૂજા કરવામાં આવે તો બધી પીડાઓ મુક્તિ મળે છે અને બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થાય છે. શિવ હંમેશા તેમના ભક્તોને આશીર્વાદ આપે છે. માન્યતા છે કે ભગવાન શિવને પ્રસન્ન કરવા માટે સોમવારે સવારે સ્નાન કરીને ભગવાન શિવની પૂજા કરવી જોઈએ. માનવામાં આવે છે કે આ દિવસે નિર્દોષરૂપે ભગવાનની પૂજા કરવાથી બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થાય છે. મોટાભાગની કુંવારી યુવતીઓ સોમવારે વ્રત રાખે છે અને શિવશંકરની પૂજા કરે છે. માન્યતા અનુસાર, આ કરવાથી, તેઓને વરરાજાની ઇચ્છા થાય છે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે સોમવારે પૂજા કરતી વખતે જો કેટલાક વિશેષ પગલાં લેવામાં આવે તો મનુષ્યનું ભાગ્ય બદલાઈ શકે છે. તેઓ તેમના મનપસંદ જીવન સાથીને શોધી શકે છે.

Image Credit

સોમવારનો દિવસ ભગવાન શિવનો દિવસ માનવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં સોમવારે રાત્રે ઉપવાસ કરવા અને ઠેર ઠેર શિવલિંગ પર જળ ચડાવવું. જળ ચડાવતી વખતે ‘ઓમ મહાશિવ્યા સોમય નમઃ’ મંત્રનો જાપ કરો. આ પછી શિવજીને ગાયનું દૂધ ચડાવો. મધનો પ્રવાહ પણ પ્રદાન કરો. આ પછી શિવને લાલ ચંદન લગાવો.

અંતે, ભગવાન શિવની આરતી કરો. આ કરવાથી, તમારા મનની બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થશે. પૈસાની તંગી ક્યારેય નહીં થાય, તકરારથી રાહત મળશે. તમને ઇચ્છિત જીવનસાથી મળશે. આ સાથે નોકરી અને ધંધા સાથે જોડાયેલી સમસ્યાઓનો પણ અંત આવશે. ભગવાન શિવને ખૂબ ક્રોધનો ભગવાન માનવામાં આવે છે પરંતુ તે જ સમયે તે સૌથી ખુશ અને પ્રસન્ન ભગવાન પણ માનવામાં આવે છે. ભગવાન શિવની ભક્તિ મંત્ર વગર અધૂરી છે. ચાલો જાણીએ ભગવાન શિવના પ્રભાવશાળી મંત્રો વિશે.

મહા મૃત્યુંજય મંત્ર :

Image Credit

ॐ त्र्यम्बकं यजामहे सुगन्धिं पुष्टिवर्धनम्।
उर्वारुकमिव बन्धनान मृत्योर्मुक्षीय मामृतात्॥

શિવજીના મૂળ મંત્ર :

Image Credit

– ऊँ नम: शिवाय।।

भगवान शिव के प्रभावशाली मंत्र-

– ओम साधो जातये नम:।।

– ओम वाम देवाय नम:।।

– ओम अघोराय नम:।।

– ओम तत्पुरूषाय नम:।।

– ओम ईशानाय नम:।।

-ॐ ह्रीं ह्रौं नमः शिवाय।।

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *