જે લોકો મુકેશ અંબાણીની લાડલી ઇશા અંબાણી (ઇશા અંબાણી) ને જાણે છે તેઓને એ જાણવું સારું થશે કે તે તેની માતા નીતા અંબાણીની ખૂબ નજીક છે. એવો કોઈ પ્રસંગ નથી હોતો જ્યારે ઇશા તેની માતા સાથે કંઈ શેર ન કરે. કોલેજના અભ્યાસથી લઈને મિત્રો સાથે હેંગઆઉટ સુધી, આ કેટલીક બાબતો છે જે ઇશા ઘણી વાર તેની માતાને કહેતી હતી. જો કે, ઇશાને પણ ખબર હતી કે તેના માતાપિતા તેમની પસંદ અથવા નાપસંદગીને ક્યારેય ગેરસમજ કરી શકતા નથી, પરંતુ તે પછી પણ તે તેમને પૂછ્યા વિના કંઇ કરતી નથી..

આજે પણ ઇશા અંબાણી એક પરિણીત જીવનમાં છે, પરંતુ તેમના જીવનના સૌથી મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયમાં પણ તેણીએ માતાપિતાની સંમતિ વિના એક પગલું આગળ નથી વધાર્યું. અમે હવામાં નહીં, તેની માતા નીતા અંબાણી દ્વારા કહેવામાં આવેલ એક કિસ્સો સાંભળીને આ વાત કહી રહ્યા છીએ. હકીકતમાં, ફેમિના મેગેઝિનને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં નીતા અંબાણીએ કહ્યું હતું, “જ્યારે આનંદ ઇશાને લગ્નનો પ્રસ્તાવ આપી રહ્યો હતો, ત્યારે પુત્રીએ કહ્યું હતું કે હું મારી માતાને પૂછ્યા વિના કોઇ નિર્ણય લઈ શકતી નથી.” આ સાંભળીને આનંદે તેની ભાવિ નીતા અંબાણીને ફોન કર્યો અને તેમને મળવા વિનંતી કરી, જેના પછી ઇશા અને આનંદના લગ્નની તારીખ નક્કી થઈ ગઈ. તે દિવસથી આજ સુધી, જ્યારે કોઈ બાબતે કોઈ નિર્ણય લેવાની વાત આવે છે ત્યારે આનંદ ઈશાને તેની સાસુ નીતા અંબાણીના નામથી ચીડાવે છે.

પરિવાર સાથે દોસ્તી :

Image Credit

જ્યારે આજે, છોકરાઓ અને છોકરીઓ બંને તેમના સાસુ-સસરા કરતા વધારે મતલબ રાખતા નથી, જ્યારે આનંદ અને ઇશા બંને આ બાબતમાં નસીબદાર છે. તે સંબંધ તેમજ પરિવારનું મહત્વ જાણે છે. આ જ કારણ છે કે ઇશાને તેના સાસરામાં એડજસ્ટ કરવામાં વધારે તકલીફ નહોતી. એક તરફ, જ્યારે ઇશા અંબાણી પોતાના પરિવાર સાથે રહીને પોતાનું કંઇપણ વિચારતી નથી, તો આનંદ પીરામલ માટે, પરિવાર સાથે રહેવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

Image Credit

તે આનંદને સારી રીતે જાણે છે કે જ્યાં સુધી તેને તેના માતાપિતાની સંમતિ ન મળે ત્યાં સુધી ઇશા તેને ‘હા’ નહીં કહે. આવી સ્થિતિમાં આનંદે ઈશાના આ મુદ્દાને ધ્યાનમાં રાખીને મુકેશ અંબાણી અને નીતા અંબાણી સાથે હાથ પણ માંગ્યો હતો. આજના સમયમાં, લગ્ન કરવા જઈ રહેલા કેટલાક યુગલો ‘મિયાં-બીવી રાજી તો ક્યા કરે કાઝી’ ની ખ્યાલને ધ્યાનમાં રાખીને તેમના જીવનનો દરેક નિર્ણય લે છે.

જો કે, જ્યારે આવા સંબંધો જવાબદારીઓના વમળમાં ફસાઈ જાય છે, ત્યારે તેઓને ખ્યાલ આવે છે કે સંબંધ ચલાવવા માટે કુટુંબનું હોવું કેટલું મહત્વનું છે.

ધૈર્ય અને વિશ્વાસ પર ટક્યો છે સંબંધ :

Image Credit

આ દુનિયામાં એવું કોઈ સંબંધ નથી કે જ્યાં કોઈ ઝઘડો અને ઝઘડો ન હોય અને આવી સ્થિતિમાં જ્યારે પતિ-પત્નીના સંબંધની વાત આવે છે, ત્યારે દરેક નાની નાની વાત એકબીજા સાથે ચાલતી હોય છે. ઇશા અંબાણી અને આનંદ પીરામલના સંબંધોની શ્રેષ્ઠ બાબત એ છે કે જ્યારે ઇશા લગ્ન માટે તેના માતાપિતાની સંમતિ વિશે વાત કરતી હતી, ત્યારે આનંદે આ વસ્તુ અહંકાર પર લીધી ન હતી અને અહીં અને કાયમ ઈશાએ ધૈર્યથી કામ કર્યું હતું. અને ઈશાને તેની બનાવી.

એક બીજા માટે બધું જ :

Image Credit

જ્યારે લગ્નના બીજા દિવસથી જ પતિ-પત્ની એક બીજા કરતા થોડું વધારે કામ કરવાનું શરૂ કરે છે, જ્યારે આનંદ અને ઇશા આ વાતથી ઘણા દૂર છે. તે એ હકીકતને સમજે છે કે લગ્નમાં બે લોકો માટે ખુશ રહેવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, જેના માટે બંનેએ તેમની વર્તણૂક અને તેમની પસંદ-નાપસંદ શોધવા જોઈએ. આ જ કારણ છે કે ઇશા આ વસ્તુનું ધ્યાન રાખે છે કે આનંદને કંઇપણ કરવાની ફરજ પાડવી જોઈએ નહીં કે જેને તે હૃદયથી કરવા માંગતો ન હોય.

સલાહ વગર કોઈ કામ નહિ :

Image Credit

ઈશા અને આનંદ આજે જે સ્થાન પર છે, આખો દિવસ આવી ઘણી વસ્તુઓ હશે, જેના માટે તેઓએ જાતે નિર્ણય લેવાનો રહેશે, પરંતુ જ્યારે કોઈ કુટુંબ સંબંધિત મુદ્દાની વાત આવે છે, તો પછી તેઓએ એકબીજાની સલાહ લીધા વગર કોઈ કામ ન કરવું જોઈએ. જોઈએ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *