અમેરિકન અભિનેત્રી સલમા હાયકે સોશિયલ મીડિયા પર એક પોસ્ટ મૂકી છે જેની ખૂબ ચર્ચા થાય છે. તેણે ખુલાસો કર્યો છે કે તે ભારતીય દેવી લક્ષ્મીની ભક્ત છે. તેમણે તેમની પોસ્ટમાં એ પણ સમજાવ્યું કે ભારતીય કેવી રીતે લક્ષ્મી દેવીમાં વિશ્વાસ કરે છે.

સાલમાંએ જણાવ્યા લક્ષ્મી નું રૂમ :

Image Credit

સલમા હાયકે લખ્યું, જ્યારે હું મારી આંતરિક સુંદરતા સાથે જોડાવા માંગુ છું, ત્યારે હું લક્ષ્મી દેવી પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને મારું ધ્યાન શરૂ કરું છું, હિન્દુ ધર્મમાં તે સંપત્તિ, સારા નસીબ, પ્રેમ, સુંદરતા, માયા (જાદુ અથવા ભ્રાંતિ), સુખ અને સમૃદ્ધિ પ્રતિબિંબિત કરે છે. તેની છબી મને ખૂબ ખુશ કરે છે અને ખુશી ક્યાંક આંતરિક સુંદરતાનો માર્ગ છે.

માઇલી સાયરસ પણ છે લક્ષ્મી દેવીની ભક્તિ :

 

View this post on Instagram

 

When I want to connect with my inner beauty, I start my meditation focusing on the goddess Lakshmi, who in Hinduism represents wealth, fortune, love, beauty, Māyā (literally meaning “illusion” or “magic”), joy and prosperity. Somehow her image makes me feel joyful, and joy is the greatest door for your inner beauty. Cuando quiero conectarme con mi belleza interior, comienzo mi meditación enfocándome en la diosa Lakshmi, quien en el hinduismo representa la riqueza, la fortuna, el amor, la belleza, Māyā (que literalmente significa “ilusión” o “magia”), alegría y prosperidad. De alguna manera su imagen me trae alegria, y piensa que la alegría es la puerta más directa para tu belleza interior. #innerbeauty #hinduism #lakshmi #meditation

A post shared by Salma Hayek Pinault (@salmahayek) on

આ પહેલી વાર નથી જ્યારે કોઈ હોલીવુડ સિલેબ ભારતીય સંસ્કૃતિ અને સભ્યતા તરફ આકર્ષિત થયું હોય. માઇલી સાયરસ અને જુલિયા રોબર્ટ્સ સહિતની ઘણી હસ્તીઓ ભારતીય દેવ માનવામાં આવે છે. માઇલી સાયરસ પણ લક્ષ્મીજીની પૂજા કરે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *