આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ગર્ભાવસ્થામાં મહિલાઓની તૃષ્ણા હોય છે. તે ઘણી વસ્તુઓ ખાવાનું પસંદ કરે છે જે તેને પહેલાં ગમતું નથી. સામાન્ય રીતે લીંબુ અને અથાણાં જેવી તૃષ્ણા કરવામાં આવે છે, પરંતુ અભિનેત્રી કરીના કપૂર તેની ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન કોઈક વસ્તુની તલપ હતી કે તેનું નામ સાંભળીને તમને આશ્ચર્ય થશે.

કરીનાની પ્રેગનેન્સી ક્રેવીંગ :

Image Credit

કદાચ તમારા માટે એવું માનવું મુશ્કેલ બનશે કે તૈમૂરના સમયે કરીના કપૂર કારેલા ખાવાની તલપ હતી. કરીનાને વારંવાર કારેલા ખાવાનું મન થયું, જે ખરેખર ઘણી અલગ વાત છે. કરીના કહે છે કે તે તેનો સ્વાદ પસંદ કરે છે.

કેવી રીતે ખાય છે કારેલા :

Image Credit

કરીના કહે છે કે જ્યારે પણ તે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન કારેલા ખાવા માંગતી હતી, ત્યારે લોકો તેને પર થોડી ખાંડ ઉમેરીને ખાંડ ખાવાનું કહેતા હતા, જેનાથી તેની કડવાશ ઓછી થતી હતી પરંતુ તે મને પસંદ ન હતું. કરીનાને કડવી ખાટા નો કડવો અને કડવો સ્વાદ ગમતો હતો.

પ્રેગનેન્સી માં કારેલાના ફાયદા :

Image Credit

કારેલા ફોલેટ હોય છે જે શિશુને ન્યુરલ ટ્યુબની ઉણપથી બચાવવામાં મદદ કરે છે. તેમાં હાજર ફાઈબર લાંબા સમય સુધી પેટ ભરે રાખે છે. આ ઉચ્ચ કેલરી અને જંક ફૂડની તૃષ્ણાને ઘટાડે છે. આ શાકભાજી તમને ગર્ભાવસ્થામાં નાજુક રહેવામાં પણ મદદ કરે છે.

કેટલી માત્રા માં ખાવું જોઈએ :

Image Credit

સગર્ભાવસ્થામાં વધુ કારેલા ખાવું તે યોગ્ય નથી, પરંતુ તમે તેને થોડોક બદલીને ક્યારેક ખાઈ શકો છો.

તમે અઠવાડિયામાં એક કે બે વાર રસ કાઢીને પી શકો છો, પરંતુ આનાથી વધારે પીવું નહિ. એક સમયે બે કપ કરતા વધારે કાલેરા ખાવાનું બરાબર નથી. લંચ અને ડિનરમાં તમે થોડી માત્રામાં કડવો ખાઈ શકો છો.

બેબોની નોર્મલ ક્રેવીંગ :

Image Credit

કરિના કડવો ખાવા ઉપરાંત મીઠાઇ પણ ખાવાની ઇચ્છા રાખતી હતી. તેમને પેસ્ટ્રી અને કેકને બદલે ભારતીય મીઠાઈ ખાવાની ઇચ્છા હતી. કરીના ઘરે બનાવેલા સોજીના પેડા અને ચણાના લોટના લાડુ ખાતી હતી જે સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.

ઓવરઇટીંગ કરતી હતી કરીના :

Image Credit

પોતાના ગર્ભાવસ્થાના આહાર વિશે, કરિના કહે છે કે દરેકને વિચાર્યું હતું કે તે ઓવરરાઇટ કરી રહી છે પરંતુ તેવું નહોતું. કરીનાની ડાયેટિશિયન રૂજુતા દેવેકરે તેના આહાર નિયંત્રણમાં તેમને ખૂબ મદદ કરી. રૂજુતા કરિનાને કહેતી હતી કે દિવસ દરમિયાન શું ખાવું અને શું ટાળવું.

તો કરીના માટે આ પહેલી ગર્ભાવસ્થાનો અનુભવ હતો. હવે કરીના કપૂર બીજી વખત માતા બનવા જઈ રહી છે અને તમને જણાવી દઈએ કે બીજી ગર્ભાવસ્થામાં પહેલાંની જેમ તૃષ્ણા કરવી જરૂરી નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *