દક્ષિણ ભારતીય ફિલ્મો થોડી જુદી છે, તેમના એક્શન અને કોમેડી સીને એક અલગ ઓળખ બનાવી છે પરંતુ આજના સમયમાં તે આ પૂરતું મર્યાદિત નથી, હવે દક્ષિણ ફિલ્મોમાં પણ ઉચ્ચ સ્તરે અને બોલીવુડમાં દરેક બાબતે ને સ્પર્ધા આપી રહી છે દક્ષિણમાં કેટલીક એવી ફિલ્મો છે જે બોલિવૂડની ફિલ્મોને પણ ટક્કર આપે છે, ચાલો તમને તે ફિલ્મો વિશે જણાવીએ.

સુપર ડીલક્સ :

Image Credit

સુપર ડિલક્સ ફિલ્મમાં વિજય સેતુપથીના પાત્રને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવ્યું છે. સુપર ડિલક્સ એ તામિલ ભાષાની ક્રાઈમ ડ્રામા કોમેડી ફિલ્મ છે. આ જ ફિલ્મમાં, ચાર વાર્તાઓ સમાનરૂપે ચાલે છે. ફિલ્મમાં વિજય સેઠુપતિ એક ટ્રાંસજેન્ડર મહિલાની ભૂમિકામાં છે. વિજય સેઠુપતિ, ફહદ ફાસીલ અને સમન્તા સાથે બીજા બધા પાત્રોએ શાનદાર અભિનય કર્યો છે.

ધરુવાન્ગલ પઠીનારૂ :

Image Credit

જો તમે મિસ્ટ્રી મૂવીઝના ચાહક છો, તો તમારે આ ફિલ્મ ધુરુવંગલ પથિનારુ જોવી જ જોઇએ. નિવૃત્ત પોલીસ અધિકારીના ઘરે ફિલ્મની શરૂઆત થાય છે. જ્યાં તેનો મિત્રનો દીકરો તેને મળવા આવે છે. બંનેની વાતચીત શરૂ થાય છે અને આવે છે અને જૂના કેસ પર સમાધાન થાય છે. છોકરાએ વારંવાર કહ્યું પછી, નિવૃત્ત પોલીસ અધિકારી વર્ષો પહેલા પોલીસ ફાઇલોમાં ઉકેલાયેલા કેસ વિશે બધું કહેવાનું શરૂ કરે છે અને અહીંથી જ વાર્તાની ખરી શરૂઆત થાય છે. કાર્તિકનું દિગ્દર્શન અને ફિલ્મના કલાકારોનો અભિનય તમને ફિલ્મના અંત સુધી બાંધી રાખશે, કે તમે તમારી જગ્યાએથી આગળ વધી શકશો નહીં.

પરીયેમલ પેરુમલ :

Image Credit

ખરેખર, આ ફિલ્મ જાતિવાદ પર બનેલી શ્રેષ્ઠ ફિલ્મોમાંની એક છે. 2018 માં રિલીઝ થયેલી આ ફિલ્મ કાયદાના વિદ્યાર્થી અને તેના પ્રેમની વાર્તા છે. આ છોકરો, જે નીચલા કાસ્ટનો છે, તેના પોતાના વર્ગની છોકરી સાથે મિત્રતા કરે છે. છોકરી ઉચ્ચ જાતિની છે અને તે તે છોકરા માટે મુશ્કેલી બની જાય છે. છોકરીના ઘર છોકરા માટે વિવિધ મુશ્કેલીઓ ઉભી કરે છે. આ ફિલ્મ માત્ર જાતિવાદ સાથે સંબંધિત નથી, પરંતુ તેમાં જીવનના તમામ પાસા બતાવવામાં આવ્યા છે.

વાયરસ :

Image Credit

જો કે, હોલીવુડમાં વાયરસનાં વિષય ગણીને ઘણી ફિલ્મો બની છે અને કદાચ કોરાના સમયગાળાની સમાપ્તિ પછી, બોલિવૂડે તેનો પ્રયાસ કરવો જોઇએ. પરંતુ 2019 માં, મલયાલમ સિનેમામાં એક ખતરનાક વાયરસ સંબંધિત ફિલ્મ બનાવવામાં આવી હતી. ફિલ્મની વાર્તા એવી છે કે નિપાહ વાયરસ કેરળમાં ફેલાય છે, ત્યારબાદ કેટલાક બહાદુર લોકોએ આ ખતરનાક વાયરસથી કેરળના લોકોને બચાવવા માટે સંપૂર્ણ શક્તિ લગાવી હતી. હિન્દી સિનેમામાં હજી સુધી આવો કોઈ સફળ પ્રયોગ કરવામાં આવ્યો નથી.

મહંતી :

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે 50 અને 60 ના દાયકામાં દક્ષિણ ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં અભિનેત્રી સાવિત્રીનું વર્ચસ્વ હતું. તેણે 207 ફિલ્મોમાં અભિનય કર્યો અને એક કરતા વધારે ફિલ્મ્સ સિનેમા જગતમાં વધ્યા. મહાંતિ આ મહાન અભિનેત્રીનું જીવનચરિત્ર છે. નાગ અશ્વિન દિગ્દર્શિત આ ફિલ્મને 10 એવોર્ડ મળ્યા છે અને લોકોએ તેને ખૂબ પ્રેમ આપ્યો છે.

અંજામ પથીરા :

Image Credit

આ ફિલ્મ સીરીયલ કિલરને પકડવાની વાર્તા છે જે એક પોલીસ અધિકારીની હત્યાથી શરૂ થાય છે. આ ફિલ્મ ઘણાં વળાંક અને વળાંકથી બનાવવામાં આવી છે, આ ફિલ્મનું નિર્દેશન મિધન મેન્યુઅલ થોમસ દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે. થોમસની આ પહેલી ક્રાઈમ મિસ્ટ્રી ફિલ્મ હતી.

કુંબાલાંગી નાઈટ્સ :

Image Credit

આ ફિલ્મ ચાર ભાઈઓની વાર્તા છે. આ ચારેય એક બીજાને પ્રેમ કરે છે પણ ચારેય બનતા નથી. દરેકના જીવનમાં વિવિધ ભંડોળ હોય છે અને બધા જ તેમની પોતાની સમસ્યાઓ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યા છે. વાર્તામાં નવો વળાંક ત્યારે આવે છે જ્યારે ત્રણે ભાઈઓ મળીને ચોથા ભાઈને તેના પ્રેમથી પરિચય આપવાનું નક્કી કરે છે. લોકોને આ ફિલ્મ પણ ખૂબ ગમે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *