શુક્રવારે બોલિવૂડના અક્ષય કુમારની મોસ્ટ અવેટેડ ફિલ્મ લક્ષ્મી બોમ્બનું ટ્રેલર રિલીઝ થયું હતું. ફિલ્મનું ટ્રેલર સોશ્યલ મીડિયા રિલીઝ થતાની સાથે જ વાયરલ થઈ રહ્યું છે. લોકોને આ ટ્રેલર ખૂબ પસંદ છે. આ ફિલ્મમાં અક્ષય કુમાર ટ્રાંસજેન્ડરની ભૂમિકામાં જોવા મળશે અને જે રીતે લોકોને ટ્રેલર ગમ્યું છે તેવું કહેવું ખોટું નહીં લાગે કે અક્ષયની ફિલ્મને ઘણો પ્રેમ મળશે. તમને જણાવી દઈએ કે, અક્ષય પહેલા પણ ઘણા એવા કલાકારો છે જેમણે મોટા પડદે સારી રીતે ટ્રાન્સજેન્ડરની ભૂમિકા ભજવી છે, તો ચાલો આજે અમે તમને તે કલાકારો વિશે જણાવીએ.

Image Credit

સદાશિવ અમરાપુરકરે મહેશ ભટ્ટની ફિલ્મ રોડમાં ટ્રાન્સજેન્ડરની ભૂમિકા ભજવી હતી અને તેના અવતારે પણ પ્રેક્ષકોને ખૂબ પ્રભાવિત કર્યા હતા. સંજય દત્ત અને પૂજા ભટ્ટ અભિનીત ફિલ્મ સદાશિવ પણ આ ફિલ્મમાં તેના મજબૂત પાત્ર માટે બેસ્ટ વિલનનો ફિલ્મફેર એવોર્ડ જીત્યાં.

Image Credit

સંઘર્ષ ફિલ્મમાં આશુતોષ રાણાએ સાઇકો ટ્રાન્સજેન્ડરની ભૂમિકા ભજવી હતી અને પ્રેક્ષકોમાં એક અલગ છબી સ્થાપિત કરવામાં સફળ રહ્યા હતા. આ ફિલ્મ પછી, આશુતોષ રાણાએ બોલિવૂડમાં એક અલગ ઓળખ બનાવી.

Image Credit

મહેશ ભટ્ટ દિગ્દર્શિત ફિલ્મ તમન્નામાં પરેશ રાવલે એક ટ્રાન્સજેન્ડરની ભૂમિકા ભજવી હતી. આ ફિલ્મમાં પરેશને કચરાપેટીમાં એક બાળકી મળી છે, જેને તે રાખે છે અને તે છોકરીનું નામ તમન્ના છે. આ ફિલ્મમાં પૂજા ભટ્ટે તમન્નાહનો રોલ કર્યો હતો.

Image Credit

ઇમરાન હાશ્મીની રોમાંચક ફિલ્મ મર્ડર 2 માં પ્રશાંત નારાયણન સાયકોપેથીક ટ્રાંસજેન્ડર તરીકે જોવા મળ્યા હતા. આ ભૂમિકા માટે પ્રશાંતની પણ ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *