બોલિવૂડમાં ઘણા લોકો બાળ કલાકારો તરીકેની ફિલ્મોથી શરૂઆત કરે છે. બાળપણમાં, તે ઘણું નામ કમાઈ છે, તેને ચહેરા દ્વારા ઓળખે છે, પરંતુ જો તે જ બાળ કલાકાર બાળપણમાં ફરીથી સ્ક્રીન પર દેખાશે નહીં, તો તે મોટા થયા પછી તેને ઓળખવું મુશ્કેલ છે. આજે અમે આવી જ એક બાળ કલાકારની વાત કરી રહ્યા છીએ. તમને યાદ છે વર્ષ 2001 માં આવેલી ‘કભી ખુશી કભી ગમ’ ના ઘણા નામ નોંધાયા હતા. આ ફિલ્મને દર્શકોએ ખૂબ પસંદ કરી હતી. ફિલ્મમાં અમિતાભ બચ્ચન, શાહરૂખ ખાન, રિતિક રોશન, જયા બચ્ચન, કરીના કપૂર ખાન અને કાજોલની મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકાઓ છે. આટલું જ નહીં, ઘણા બાળ કલાકારો પણ આ ફિલ્મમાં જોવા મળ્યાં હતાં. આજે અમે તમને રિતિક રોશનના બાળપણના પાત્ર ભજવનારા ‘લડ્ડુ’ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

Image Credit

શું તમે જાણો છો કે બાળ કલાકાર ગોલુ મોલુથી ઘણો બદલાઈ ગયો છે જેણે ફિલ્મમાં રોહન (લાડુ) ની ભૂમિકા ભજવી હતી. આ પાત્ર ભજવનારા અભિનેતાનું નામ કવિશ મજુમદાર છે. આ ફિલ્મને રિલીઝ થયાને 19 વર્ષ જેટલો ઘણો સમય વીતી ગયો છે અને આ દરમિયાન કવિશ ઘણો બદલાયો છે. તેમને જોતા તેમને ઓળખવું ખૂબ મુશ્કેલ છે.

Image Credit

તમે જાણો છો, શાહરૂખ ખાન આખી ફિલ્મ દરમિયાન તેની મજાક ઉડાવતા જોવા મળ્યો હતો. ફિલ્મમાં લડ્ડુ અને કરીના કપૂરના બાળપણના પાત્ર પૂજા વચ્ચેની ખાટા મીઠી નસ પણ બધાના દિલ જીતી લેવામાં સફળ રહી હતી. શું તમે જાણો છો કે ઘણાં વર્ષોથી ઘણા લોકોને લાગ્યું હતું કે લાડુ વગાડનાર તન્મય ભટ્ટ સિવાય બીજું કોઈ નથી. બંનેનો લુક એકદમ કોમ્પ્રેસ્ડ હતો. ઘણા વર્ષો પછી, આ કન્ફયુઝન દુર થયું કે બંને અલગ છે.

Image Credit

હકીકતમાં કવિશ મજુમદારને ખુશી કભી ગમના રોહન કે કેન લડ્ડુના પાત્રથી ઘણો પ્રેમ મળ્યો હતો. બધાને લાગ્યું કે આવનારા સમયમાં ઘણી ફિલ્મો જોવા મળશે, પરંતુ તે ઘણા વર્ષોથી ઇન્ડસ્ટ્રીમાંથી ગાયબ છે. બાળ કલાકાર તરીકે, તેણે બીજી કોઈ ફિલ્મમાં કામ કર્યું ન હતું. થોડા વર્ષો પહેલા કવિશ વરૂણ ધવનની ‘મેં તેરા હીરો’ માં જોવા મળ્યો હતો. આ ઉપરાંત કવિશ રિતેશ દેશમુખ સાથે ફિલ્મ બંચોરમાં પણ જોવા મળ્યો હતો. પરંતુ તે લગભગ આ ઉદ્યોગથી દૂર રહ્યો.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે કવિશે સોમમ શાહ સાથે ઇમરાન ખાન અને શ્રુતિ હાસનની ફિલ્મ લકમાં સહાયક દિગ્દર્શક તરીકે પણ કામ કર્યું હતું. કવિશ ગોરી તેરે પ્યાર મેં સાથે પણ સંકળાયેલ હતો. વર્ષોથી કવિશનો લુક પણ સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગયો છે. છવી દેખાતો કવિશ હવે એકદમ વધારે હેન્ડસમ લાગ્યો છે અને તે બધા માટે ફીટનેસનું ઉદાહરણ બેસાડ્યું છે. કવિશ ઘણો બદલાયો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *