અભિનેત્રી સના ખાન દ્વારા ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રી છોડવાના નિર્ણયથી બધાને આશ્ચર્ય થાય છે. જો કે તેના સાથીઓ પણ તેમનો સાથ આપી રહ્યા છે. સના સલમાન ખાનની સાથે ફિલ્મ ‘જય હો’ માં જોવા મળી હતી અને તે ‘બિગ બોસ’નો ભાગ પણ રહી ચૂકી છે. સના ખાન પહેલી અભિનેત્રી નથી કે જેમણે ધર્મ અને આધ્યાત્મિકતાનો શો બિઝનેસ છોડી દીધો હતો. ઝાયરા વસીમ, સોફિયા હયાત, મમતા કુલકર્ણી, અનુ અગ્રવાલ અને બરખા મદન પણ આ પગલા ભરી ચુક્યા છે.

મમતા કુલકર્ણી :

Image Credit

90 ના દાયકાની લોકપ્રિય અભિનેત્રી મમતા કુલકર્ણી ડ્રગ રેકેટમાં જોડાયા પછી તેની ફિલ્મી કારકીર્દિનો અંત આવ્યો. એક ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન, તેમણે જણાવ્યું હતું કે તે સંત ચૈતન્ય ગગનગિરી નાથના માર્ગદર્શન હેઠળ છે અને તે સંન્યાસીન બની છે. 1 દાયકાથી વધુ સમય વીતી ગયો છે, ન તો તેણીએ મેકઅપ કર્યું છે, ન બ્યૂટી પાર્લરમાં.

બરખા મદન :

Image Credit

મોડેલ, અભિનેત્રી, બર્ખા મદન, ગ્લેમર જગતને એક બુદ્ધિશાળી સાધુ બનવા માટે છોડી ગઈ છે. બરખાએ અજય દેવગન સાથે ફિલ્મ ‘ભૂત’ માં કામ કર્યું છે. તેની સાધ્વી હવે ગેલટન સેમ્સન તરીકે ઓળખાય છે.

અનુ અગ્રવાલ :

Image Credit

રાહુલ રોય સાથે ફિલ્મ ‘આશિકી’ કર્યા પછી અનુ અગ્રવાલને ઇન્ડસ્ટ્રીમાં સારી ઓળખ મળી. અકસ્માત બાદ તેનું જીવન સંપૂર્ણ બદલાઈ ગયું. અહેવાલો અનુસાર, તેણીની યાદશક્તિ ઘટી ગઈ હતી. સ્વસ્થ થયા પછી, તેણે પોતાનો મોટાભાગનો સમય યોગમાં ખર્ચ કરવો શરૂ કર્યો. તેણે બધી સંપત્તિ દાન કરી અને સંન્યાસીન બની ગઈ.

સોફિયા હયાત :

Image Credit

સોફિયા હયાત પણ ‘બિગ બોસ’નો ભાગ રહી ચૂકી છે. તેમની નિવૃત્તિના સમાચાર પણ ચોંકાવનારા હતા. તે આધ્યાત્મિકતાને લગતી ઘણી પોસ્ટ્સ પોસ્ટ કરતી રહે છે. જો કે, તેના સમકાલીન ચિત્રો અને પોસ્ટ્સ નિશુલ્ક નિશાને છે.

જયરા વસીમ :

Image Credit

દંગલ ફિલ્મથી બોલિવૂડમાં પોતાનું સ્થાન બનાવનારી ઝાયરા વસીમે પણ ફિલ્મ જગતને અલવિદા કહી દીધી છે. તેમણે લાંબી પોસ્ટમાં લખ્યું કે તેમનું સન્માન તેમને આ બધું કરવા દેતું નથી. તેણે લખ્યું કે તે ઇસ્લામથી દૂર થઈ રહી છે, તેથી ગ્લેમર જગતથી અલગ થવાનો નિર્ણય.

સના ખાન :

Image Credit

‘બિગ બોસ’નો ભાગ રહી ચૂકેલી સના ખાને સોશિયલ મીડિયા પર ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રી છોડવાની જાહેરાત કરી છે. તેમણે પોસ્ટમાં લખ્યું છે કે તેમણે તેમના ધર્મમાં જોયું છે કે આ જીવન ખરેખર પછીના જીવનને સુધારવાનું છે. આ ત્યારે થશે જ્યારે માણસ તેના સર્જક પ્રમાણે જીવે. તેણે લખ્યું છે કે હવે તે માનવતાના આદેશો અને તેના નિર્માતાના આદેશોનું પાલન કરવાનો સંકલ્પબદ્ધ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *