મિત્રો, આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આ દિવસોમાં કોરોના વાયરસ સમગ્ર વિશ્વમાં પગ ફેલાવી રહ્યો છે અને વિશ્વના ઘણા મોટા દેશો આ સમયે ખૂબ જ મુશ્કેલ તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહ્યા છે અને તે જ આપણા ભારત દેશની સ્થિતિ છે. દરેક વ્યક્તિ થોડી અસર થઈ હતી અને આ વાયરસની કોઈ રસી ન હોવાને કારણે દેશમાં કોરોનાના શરૂઆતના સમયમાં દેશભરમાં લોકડાઉન મૂકવામાં આવ્યું હતું, જેના કારણે લગ્નના ઘણા કાર્યો પણ બંધ થઈ ગયા હતા અને ઘણા બધા પ્રસંગો પર પ્રતિબંધ હતો.

Image Credit

હવે ધીરે ધીરે, જ્યાં દેશ અનલોક તરફ આગળ વધી રહ્યો છે, લગ્ન સમારોહ પણ ધીરે ધીરે શરૂ થયો છે. પરંતુ હજી પણ લગ્ન સમારોહમાં વધુ લોકોના એકઠા થવા પર સંપૂર્ણ પ્રતિબંધ છે અને આ કાર્યક્રમોને કેટલીક શરતો સાથે મંજૂરી આપવામાં આવી છે. તેમજ ઓક્ટોબર મહિનો ચાલી રહ્યો છે અને આ મહિને લગ્નની મોસમ માનવામાં આવે છે.

Image Credit

આવી સ્થિતિમાં આપણી ટીવી જગત અને બોલિવૂડ ઇન્ડસ્ટ્રીની ઘણી હસ્તીઓ પણ ખૂબ જ સરળ રીતે બંધાયેલી છે, અને આજે અમે તમને એક એવા ભારતીય દંપતી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જેમણે હાલમાં જ બ્રિટનમાં તાજેતર માં લગ્નનું એવું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું અને આ લગ્નજીવનમાં એટલી બધી વિશેષતા હતી કે અંબાણી પરિવારના લગ્ન પણ ફિક્કા પડી જશે.

Image Credit

અમે જે દંપતી વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ તે છે રોમા પોપટ અને વિનલ પટેલ, જેમણે તાજેતરમાં 500 એકર જમીનમાં ડ્રાઈવ ઇન વેડિંગ કાર્ય હતા એટલે કે આ લગ્નમાં હાજરી આપનાર દરેક મહેમાન કારમાં જ રહ્યા બધા મહેમાનો આવી ગયા હતા અને તેમની કારમાંથી બહાર આવ્યા વિના, આ બધા મહેમાનો આ દંપતીના લગ્નના સાક્ષી બન્યા અને આ દંપતીને આશીર્વાદ આપ્યા, તેઓને આ મહેમાનોને નાસ્તા પીરસવા માટે વેઈટર પણ રાખ્યા હતા.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે આ સમારોહમાં સમગ્ર 250 અતિથિઓએ ભાગ લીધો હતો, તમારી માહિતી માટે, જણાવી દઈએ કે હાલ માં બ્રિટનમાં લગ્ન પ્રસંગો દરમિયાન, 15 થી વધુ લોકોને સામેલ થવાની મંજૂરી નથી, પરંતુ આ દંપતીએ પ્રશાસનમાંથી 250 લોકોને ભેગા કરવાની અનુમતિ માંગી. અને તેને અનુમતિ મળી પણ ગઈ. જેની શરત એ હતી કે કોઈ પણ મહેમાન તેમની કારમાંથી બહાર આવશે નહીં.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે આ લગ્ન આખા હિન્દુ રિવાજ સાથે પૂરા થયા હતા અને લગ્નનો આખો સીન પણ મોટા પડદે બતાવવામાં આવી રહ્યો હતો એટલું જ નહીં આ સમારોહ દરમિયાન થોડો વરસાદ પણ પડ્યો હતો જેના કારણે વાતાવરણ વધુ રોમાંચક બની ગયું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *