લગ્ન આપણા જીવનનો એક મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે. અથવા એમ કહો કે લગ્ન જીવન એ આપણા જીવનનો એક મહત્વપૂર્ણ તબક્કો છે. લગ્ન આપણા જીવનમાં ફક્ત પરિવર્તન લાવતું નથી પરંતુ ઘણી જવાબદારીઓ પણ લાવે છે. વિવાહિત જીવનમાં બાળકો રાખવો એ પણ એક મહત્વપૂર્ણ અને આનંદદાયક અનુભવ છે. દરેક વ્યક્તિ ઇચ્છે છે કે જેને તેણી પ્રેમ કરે અને તે તમામ પ્રકારના સુખ આપે. દરેક વ્યક્તિ આ ભાવનાને સમજે છે. દરેક દંપતી ચોક્કસપણે એક કે બે બાળકોની ઇચ્છા રાખે છે. પરંતુ એક મહિલા એવી છે કે જેને દસ સંતાન હોવા છતાં તે વધુ બાળકોની ઇચ્છા રાખે છે. ચાલો તમને જણાવીએ કે આ કારણ શું છે. કે આ મહિલા દસ બાળકોના જન્મ પછી પણ સંતુષ્ટ નથી અને વધુ બાળકોને જન્મ આપવાની યોજના બનાવી રહી છે.

Photo credit

જો કે એક અથવા બે બાળકોને ઉછેરવામાં યુગલો પરસેવો ગુમાવે છે. પરંતુ એક મહિલા છે જેને 10 બાળકો છે અને તેણીને વધુ 2 જોઈએ છે. આ મહિલાનું નામ કર્ટની રોજર્સ છે. તમને જણાવી દઈએ કે છેલ્લા દસ વર્ષમાં તેના દસ બાળકો હતા. અને તેણે વધુ બે બાળકો લેવાનું મન બનાવી લીધું છે. જો કે તમને વાંચવામાં થોડું વિચિત્ર લાગશે. પરંતુ આ એક ખૂબ જ વાસ્તવિક ઘટના છે.

Photo credit

હકીકતમાં આ અત્યંત કઠોર મહિલા ફરી ગર્ભવતી થઈ છે. અને તે 19 નવેમ્બરના રોજ તેના 11 મા બાળકની અપેક્ષા રાખે છે. કુટુંબમાં હાલમાં કર્ટની અને ક્રિસ ઉપરાંત છ છોકરાઓ અને ચાર છોકરીઓ છે. પરંતુ સૌથી રસપ્રદ બાબત એ છે કે ઘરમાં દરેકના નામની શરૂઆત સી સાથે થાય છે. કર્ટની અને તેના પતિ ક્રિસ રોઝરે વર્ષ 2008 માં લગ્ન કર્યા હતા. અને 2010 માં તેમનું પ્રથમ સંતાન હતું. કર્ટની ત્યારથી નવ વાર ગર્ભવતી રહી છે. 10 વર્ષમાં તેણીને ગર્ભાવસ્થા વિના ફક્ત 9 મહિના થયા છે. તેમના બાળકોના નામ છે – ક્લિન્ટ, ક્લે, કેડે, કલી, કેશ, ટ્વિન્સ કોલ્ટ – કેસ, કલેના, કેડુ અને કોરાલી.

Photo credit

વાતચીત દરમિયાન કર્ટનીએ કહ્યું હતું કે કુટુંબ ચલાવવું એટલું સરળ કાર્ય નથી. કુટુંબને ખર્ચ ઘટાડવા દરેકના ખોરાક અને બિનજરૂરી ખરીદી રોકવાના માર્ગો પર કામ કરવું પડશે. કર્ટનીએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, “અમને 12 બાળકો જોઈએ, એટલે કે 14 સભ્યો નુ કુટુંબ”. મારા પતિના પણ 10 ભાઈ-બહેન છે, અને તેમણે લગ્ન પહેલાં મજાક કરી હતી કે તેમને પણ તેની માતા જેટલા બાળકો હશે. ત્યારથી કર્ટનીએ 12 બાળકો બનાવવાનું મન બનાવી લીધું છે.

Photo credit

તમને જણાવી દઈએ કે કર્ટની અને ક્રિસની મુલાકાત 2007 માં જ્યોર્જિયાના ચર્ચ શિબિરમાં થઈ હતી. અને એક વર્ષ પછી લગ્ન કર્યા. તેના પ્રથમ બાળકના સુવાવડ થયાના પાંચ મહિના પછી કર્ટની ફરીથી તેના પહેલા પુત્ર, ક્લિન્ટ (હવે 10 વર્ષનો છે) સાથે ગર્ભવતી થઈ. અને પાછી એકવાર કર્ટની 11 માં બાળક સાથે ગર્ભવતી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *