શિશ્નની સમસ્યામાં ખાનગી ભાગ, ખંજવાળ મોટાભાગના પુરુષો ચિંતિત છે. આ રોગ નથી, પરંતુ જો તેની કાળજી ન લેવામાં આવે તો આ સમસ્યા વધુ વકરી જાય છે, જેના કારણે શિશ્નમાં જખમ થઈ શકે છે. શિશ્નમાં ખંજવાળનું કારણ કોઈ પણ ચેપ, સ્વચ્છતાની કાળજી ન લેવી, શિશ્નની આસપાસ ભેજ રહેવી અથવા ટાઈટ કપડા પહેરવા વગેરે હોઈ શકે છે.

બેકિંગ સોડાથી કરો ઘરેલું ઈલાજ :

Image Credit

બેકિંગ સોડા દરેકના રસોડામાં હોય છે. બેકિંગ સોડા એ ચેપનો મહાન સ્રોત છે. તેનો ઉપયોગ કરવા માટે, નહાવાના પાણીમાં બેકિંગ સોડાનો થોડોક જથ્થો રેડવો અને તેની સાથે સ્નાન કરો અથવા પાણીમાં બેકિંગ સોડા મિક્સ કરો અને મિશ્રણ તૈયાર કરો. હવે તેને શિશ્નના ખંજવાળ વિસ્તાર પર લગાવો. આ ચેપને સાફ કરશે અને ખંજવાળની ​​સમસ્યા મટી જશે. આ ઉપાય દિવસમાં ત્રણ વખત કરી શકાય છે. ધ્યાનમાં રાખો કે જ્યારે તમે પાણીમાં બેકિંગ સોડાથી નહાતા હોવ ત્યારે આ પાણી આંખોમાં ન જવું જોઈએ.

પીપરમીંટ પણ દુર કરે છે ખંજવાળ :

Image Credit

પીપર્મિન્ટમાં ઘણી ઔષધીય ગુણધર્મો છે, જે ખંજવાળને દૂર કરવામાં મદદગાર છે. પાઇપર્મિન્ટ ઠંડક પણ આપે છે. તેનો ઉપયોગ કરવા માટે સરસવના તેલ અને નાળિયેર તેલમાં થોડું મરીનામળા ભેળવી લો, પછી તેને સુતરાઉની મદદથી શિશ્ન પર લગાવો, તેનાથી ખંજવાળ મટે છે. આ ઉપાયને અઠવાડિયામાં દરરોજ બે વાર અપનાવો. ઉપરાંત, ધ્યાનમાં રાખો કે પાઇપર્મિન્ટ ક્યારેય પણ સીધો શિશ્ન પર ન લગાવવો જોઈએ, નહીં તો તેનાથી શિશ્નમાં તેજ બળતળા થઈ શકે છે.

સફરજન સરકો :

Image Credit

કોઈપણ ચેપ, બળતરા અથવા ખંજવાળની ​​સમસ્યાને દૂર કરવા માટે સફરજનનો સરકો ખાતરી કરવાની દવા છે. સફરજનનો સરકો ત્વચાના ચેપ માટે વાપરી શકાય છે. તેનો ઉપયોગ કરવા માટે, સૌપ્રથમ ખંજવાળ વાળા વિસ્તારને સ્વચ્છ પાણીથી ધોઈ નાખો અને તેને સ્વચ્છ કપડાથી સાફ કરો. હવે સુતરાઉની મદદથી ખંજવાળવાળા ભાગો પર સફરજનનો સરકો લગાવો. તેને લગાવ્યા પછી તેને સૂકવવા દો અને તેને એમ જ રહેવા દો. આ પદ્ધતિ દિવસમાં બે વાર કરવી જોઈએ. ખંજવાળની ​​સમસ્યા થોડા દિવસોમાં દૂર થઈ જશે. સફરજનનો સરકો લગાવતી વખતે, ખાસ કાળજી લો કે સફરજનના સરકોમાં પાણી નાખીને લગાવવાનું છે, સીધું લગાવવા પર તેજ બળતરા થઇ શકે છે.

રોક મીઠા થી પણ દુર થશે લિંગમાં ખંજવાળની સમસ્યા :

Image Credit

રોક મીઠું ઘણા ઔષધીય ગુણથી સમૃદ્ધ છે. તેમાં હાજર મેગ્નેશિયમ અને સલ્ફર ખંજવાળ જેવી સમસ્યાઓ તેમજ અન્ય સમસ્યાઓમાં ફાયદાકારક છે. તેનો ઉપયોગ કરવા માટે, 2 કપ રોક મીઠું લો અને તેને એક ડોલ ગરમ પાણીમાં ભળી દો. હવે આ પાણીથી સ્નાન કરો. આ પાણીને શિશ્નની આસપાસના વિસ્તારોમાં પણ ઉમેરો. આ સિવાય બીજો ઉપાય રોક મીઠાથી પણ કરી શકાય છે. થોડું પાણી સાથે રોક મીઠું મિક્સ કરો અને તેને શિશ્નની આસપાસના વિસ્તારમાં લગાવો. આ ઉપાય દિવસમાં ત્રણ વખત કરી શકાય છે.

ખાસ નોંધ : જો તમને આવી પરેશાની હોય તો તમે પણ આ ઉપચાર નો ઉપાયોગ કરી શકો છો પરંતુ પહેલા ડોક્ટર ની સલાહ લેવી જરૂરી છે. ડોક્ટરની સલાહ વિના કરેલા આ કાર્યો પર તમને થતા નુકશાનના જવાબદાર અમે નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *