અભિનયની દુનિયા એવી છે કે તમારે પોતાને સાબિત કરવા માટે એક પાત્ર નિર્ભર રહેતુ નથી, પરંતુ તમારે ઘણા પાત્રોમાં જાતે ઢાળવું પડશે. આવી સ્થિતિમાં બોલિવૂડની ઘણી અભિનેત્રીઓ આવી છે. જેમને ગેંસ્ટર અથવા યુન કહાને જેવી ફિલ્મોમાં નકારાત્મક ભૂમિકા આપવામાં આવી હતી. તો ચાલો અમે તમને એક પછી એક આ અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવીએ.

કંગના રાનાઉત – રિવોલ્વર રાની

Photo credit

બોલિવૂડ ક્વીન કંગના રાનાઉતની ફિલ્મ ‘રિવોલ્વર રાની’ એ જ થીમ પર જોવા મળી હતી. જેમાં કંગનાને લેડી ગેંગસ્ટરની ભૂમિકા આપવામાં આવી હતી. જો કે પછીથી તે એક બોલ્ડ રાજકારણી બને છે. અને તે તેના પ્રેમને શોધવા બધી મર્યાદાઓમાંથી પસાર થવા માટે તૈયાર છે. જો કે આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર વધારે કમાણી કરી શકી ન હતી. પરંતુ કંગનાની અભિનયની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી.

શબાના આઝમી: ગોડ મધર

Photo credit

સંતોકબેન જે 14 થી વધુ હત્યાના કેસમાં સંડોવાયેલ છે. તે વાસ્તવિક પાત્રને બદલે કોઈ ફિલ્મ માટે કલ્પનામાં હતા. અને શબાના આઝમીએ તે ખૂબ સરસ રીતે કર્યું. તમને જણાવી દઇએ કે ગુજરાતની ચૂંટણીની પૃષ્ઠભૂમિ પર સંતોકબેનને ‘ગોડમધર’ નામ પડ્યું અને તેથી જ તેને આ ફિલ્મનું નામ પણ આપવામાં આવ્યું.

સુપ્રિયા પાઠક: રામલીલા – ગોળીઓનો રસલીલા

Photo credit

સંજય લીલા ભણસાલી દ્વારા નિર્માણિત ફિલ્મ ‘રામલીલા’ માં અભિનેત્રી સુપ્રિયા પાઠકને દનકૌર નામની મહિલા ડોનની ભૂમિકા આપવામાં આવી હતી. સુપ્રિયાએ આ પાત્ર ભજવીને ઘણી રીતે પોતાને સાબિત કરી દીધી હતી. અને તેની લાખો પાગલ અભિનય પાગલ બની હતી. તેનો અવાજ પ્રેક્ષકોને ખૂબ પસંદ આવ્યો.

શ્રદ્ધા કપૂર- હસીના પાર્કર

Photo credit

હાલમાં જ બોલિવૂડના ખૂબ જ મોટા વિલન એવા શક્તિ કપૂરની પુત્રી શ્રદ્ધા કપૂરની એક ફિલ્મ આવી હતી. જેનું નામ હતું ‘હસીના પાર્કર’. શ્રદ્ધાએ ખૂબ પ્રખ્યાત ગેંગસ્ટર દાઉદ ઇબ્રાહિમનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. આ ફિલ્મ વધારે ખ્યાતિ મેળવી શકી નહીં. પરંતુ શ્રદ્ધા આ નવી શૈલીમાં દર્શકોને ગમ્યાં.

નેહા ધૂપિયા – રે ઓબામા ફસાઈ ગયા

Photo credit

બોલિવૂડની જાણીતી અભિનેત્રી નેહા ધૂપિયાની એક ફિલ્મ ‘ફસાઇ ગયા રે ઓબામા’ હતી. જેમાં તેણે લેડી ગેંગસ્ટરની ભૂમિકા નિભાવી હતી. આખા ફિલ્મ દરમિયાન નેહાનું કેટલીક વખત દબાવનારું રૂપ અથવા તો કોઈ રમુજી રૂપ જોવા મળ્યું. જે પ્રેક્ષકોમાં ચર્ચાનો વિષય બની ગયું. તમને જણાવી દઈએ કે આ ફિલ્મમાં નેહાના પાત્રનું નામ મુન્ની મેડમ હતું.

નંદિતા દાસ- સોપારી

Photo credit

ફિલ્મ ‘સુપારી’ માં સોફમોર લેડી ડોન બંગાળી અભિનેત્રી નંદાલી દાસની અભિનયને પ્રેક્ષકોનો ઘણો પ્રેમ અને ટેકો મળ્યો. જોકે આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર વધારે કમાણી કરી શકી નથી.

રિચા – ફુક્રે

Photo credit

રિચા ચડ્ડા એ ફિલ્મ ‘ફુક્રે’માં ભોલી પંજાબનનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. જેને દર્શકોએ પસંદ કર્યું હતું. આ પાત્ર એક પ્રબળ મહિલાનું હતું. જે દિલ્હીની બહાર બોડી ટ્રેડ કરતી હતી. આ સાથે આ ફિલ્મનો બીજો ભાગ એટલે કે ‘ફુકરે 2’ પણ ચાહકોની ભારે માંગ પર લાવવામાં આવ્યો હતો. જેમાં રિચાના પાત્રને તે જ રાખવામાં આવ્યું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *