રેખા બોલિવૂડની એક સુંદર અભિનેત્રીઓમાંની એક છે. તે 66 વર્ષની ઉંમરે પણ એકદમ યુવાન દેખાય છે. અને તેની સુંદરતા હંમેશની જેમ અકબંધ છે. રેખા માત્ર તેના અભિનય માટે જ લોકપ્રિય નથી પરંતુ તેનુ કુદરતી સૌંદર્ય પણ લોકોને આકર્ષિત કરે છે. સામાન્ય રીતે રેખા વિવિધ પ્રકારની સાડીઓમાં જોવા મળે છે. જે સ્ત્રીઓ માટે એક આઇકોન છે.

Photo credit

રેખાની સુંદરતાની સાથે તેમનું વ્યક્તિત્વ અને આત્મવિશ્વાસ પણ આશ્ચર્યજનક છે. આ ઉંમરે પણ રેખાની યુવાન ત્વચા જોઈને દરેક આશ્ચર્યચકિત થાય છે. ખરેખર રેખા પોતાની ત્વચાને જુવાન અને સ્વસ્થ રાખવા માટે ઘણા ઘરેલું ઉપાયો અજમાવે છે. ચાલો જાણીએ ત્વચાની ગ્લોઇંગ માટે રેખાના સૌન્દર્ય રહસ્યો.

Photo credit

તંદુરસ્ત ત્વચા
ચણાનો લોટ ત્વચા માટે ઉત્તમ એક્ઝોલીયેટર છે. તે ત્વચા સાથે જોડાયેલી બધી સમસ્યાઓ દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. રેખા સ્નાન કરતા પહેલા ચણાના લોટનો ઉપયોગ કરે છે. બેસન માત્ર ટેનિંગને જ દૂર કરતું નથી. પરંતુ ચહેરાના તેલને પણ નિયંત્રિત કરે છે. સાથે ત્વચાના મૃત કોષોને પણ દૂર કરે છે. રેખા તેની ત્વચાને નિયમિતપણે સાફ કરતી. સાથે ટોનિંગ અને મોઇશ્ચરાઇઝ પણ કરતી હોય છે. તેનાથી તેણીની ત્વચા સ્વસ્થ અને જુવાન લાગે છે.

Photo credit

વાળ માટે હોમમેઇડ પેક
રેખાના કાળા અને લાંબા વાળ આપણા બધાને આકર્ષિત કરે છે. શું તમે તેના સુંદર વાળનું રહસ્ય જાણો છો? ખરેખર રેખા અઠવાડિયામાં એકવાર તેના વાળમાં ઘરેલું પેક મૂકી દે છે. આ હેર પેક દહીં,મધ અને ઇંડા આલ્બુમિનથી બનાવવામાં આવ્યો છે. આ બધા ઘટકો વાળને સ્વસ્થ અને સરળ બનાવે છે.

Photo credit

ઝગમગતી ત્વચા
અભિનેત્રી રેખાની ત્વચા હંમેશા તેજસ્વી દેખાય છે. ખરેખર રેખા દિવસભરમાં 10 થી 12 ગ્લાસ પાણી પીવે છે. પાણી તેમની ત્વચાને હાઇડ્રેટેડ રાખે છે અને ત્વચાને ગ્લો બનાવે છે.

Photo credit

તંદુરસ્ત ખોરાક
આપણે જે પણ ખાઈએ છીએ તેની અસર આપણા ત્વચા પર પડે છે. ચમકતી ત્વચા માટે રેખા હંમેશાં હેલ્ધી ફૂડ ખાય છે. તે જંક ફૂડ ખાવાનું ટાળે છે. રેખા ઓછા તેલ અને મસાલામાં હોમમેઇડ ફૂડ પસંદ કરે છે. તે સામાન્ય રીતે દહીં,બ્રેડ અને લીલા શાકભાજી ખાય છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *