દર વર્ષે ઘણા લોકો ટીવીના સિંગિંગ રિયાલિટી શોમાં ભાગ લે છે, જેમાંથી એક વિજેતા બને છે અને તે પછી સફળતા તરફ આગળ વધે છે પરંતુ ઘણા સાથે આવું નથી થતું અને તે ઇન્ડસ્ટ્રીઝમાં ઓછા દેખાતા હોય છે. આજે અમે તે જ એક કલાકારની વાત કરી રહ્યા છીએ. ખરેખર ગાયક રિયાલિટી શો ઇન્ડિયન આઇડોલ સીઝન 1 ના વિજેતા અભિજિત સાવંત તમને ચોક્કસ યાદ હશે. તેણે 130 સ્પર્ધકો દ્વારા સ્પર્ધા કરીને ટોપ 11 માં ભાગ લીધો હતો અને ટ્રોફી તેના નામે કરી હતી. પ્રથમ સીઝનમાં પોતાની ટ્રોફી બનાવનાર અભિજિતને કોણ ભૂલી શકે? જો કે અભિજિત લાંબા સમયથી લાઇમલાઇટથી દૂર હતો. ચાહકો તેમની વાપસીની રાહ જોઇ રહ્યા છે. અને તેમને તમારા ક્ષેત્રમાં જોવા ઈચ્છે છે.

Image Credit

ખરેખર, વર્ષ 2005 માં, ઇન્ડિયન આઇડોલની પ્રથમ સીઝનના વિજેતા, અભિજિત સાવંત બન્યા હતા. અભિજિતના અવાજનો જાદુ દરેકના દિલમાં બોલાતો હતો. ઇન્ડિયન આઇડોલ જીત્યા પછી, અભિજિત ‘જો જીત વહી સુપરસ્ટાર’ અને ‘એશિયન આઇડોલ’ માં બીજા અને ત્રીજા રનર અપ તરીકે જીત્યો અને ઘણું નામ કમાવ્યું.

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે ઇન્ડિયન આઇડોલ જીત્યા પછી અભિજિતે તેમનું આલ્બમ ‘આપકા અભિજિત’ પણ લોન્ચ કર્યું હતું, તેનું ગીત મોહબ્બતેન લૂટગાંગા સુપરહિટ થયું હતું. આ પછી, અભિજિતે તેમનો બીજો આલ્બમ ‘જુનૂન’ લોન્ચ કર્યો. તે પણ હિટ હતી. અભિજિતે આશિકને મારજાનવા ગીતને પોતાનો અવાજ આપ્યો, આ ગીતને પણ ખૂબ પ્રેમ મળ્યો.

Image Credit

જો આપણે અભિજિતની અંગત જિંદગીની વાત કરીએ, તો 7 ઓક્ટોબર 1981 ના રોજ, અભિજિત સાવંતનો જન્મ થયો હતો અને તે મુંબઇનો રહેવાસી છે. તેણે વર્ષ 2007 માં શિલ્પા સાથે લગ્ન કર્યા. અભિજિત ઉપરાંત તેમના ઘરે એક ભાઈ અમિત સાવંત અને એક બહેન સોનાલી સાવંત છે. અભિજિતે તેની પત્ની શિલ્પા સાથે નચ બલિયે સીઝન 4 માં ભાગ લીધો હતો, પછી ગાવાનું અને મોજાં બનાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. જો કે, જાહેર મતના આધારે આ બંને એલીમીનેટ થઇ ગયા. આ પછી અભિજિતે હુસેન સાથે ઈન્ડિયન આઇડોલ સીઝન 5 ની પણ હોસ્ટ કરી હતી. એટલું જ નહીં, અભિજિતે 2009 ની ફિલ્મ લોટરીથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી પણ કરી હતી.

Image Credit

તેમ છતાં, સમય પસાર થતો હતો, એવું લાગતું હતું કે અભિજિત દિવસે દિવસે નવી ઉંચાઈ પ્રાપ્ત કરશે, પરંતુ નસીબ કંઈક અલગ હતો. ધીરે ધીરે અભિજિત ઇન્ડસ્ટ્રીમાંથી ગાયબ થવા લાગ્યો. ખરેખર 2 વર્ષ પહેલા વર્ષ 2018 માં, અભિજિત શિવસેનામાં સામેલ થયાના અહેવાલો પણ આવ્યા હતા. જો કે, એક મુલાકાતમાં તેણે કહ્યું હતું કે તે રાજકારણમાં નહીં આવે અને તેમનું પૂર્ણ ધ્યાન સંગીત પર રાખશે. વર્ષ 2019 માં, તેણે તેનું ગીત ‘બેબી’ રજૂ કર્યું.

Image Credit

પરંતુ અત્યારે અભિજિત ન તો એક્ટિંગ માં એક્ટીવ છે ન તો સિગીંગમાં. અભિજિત રાજકીય રેલીમાં પણ જોવા મળતો નથી. અભિજીત ઝગઝગાટની દુનિયાથી દૂર તેના ઘરમાં આરામ કરી રહ્યો છે. એવા વધુ અહેવાલો મળી રહ્યા છે કે અભિજિત પોતાના એક રિયાલિટી શોમાં કામ કરી રહ્યો છે, ટૂંક સમયમાં તે આ શોની શરૂઆત કરી શકે છે. જોકે અભિજિત સોશ્યલ મીડિયા પર પણ ખૂબ જ એક્ટિવ છે. ગાયકો તેમના ચાહકો સાથે તેમનો સંપર્ક જાળવી રાખે છે. અભિજિત પણ સોશિયલ મીડિયા પર પોતાના લેટેસ્ટ ગીતોને અપડેટ કરતા રહે છે. અને સોશિયલ મીડિયા દ્વારા દરેક સાથે જોડાયેલા રહો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *