ગ્રહોની નક્ષત્રોની સતત બદલાતી હિલચાલથી માનવ જીવન,નોકરી, કુટુંબ,વ્યવસાય પર જુદા જુદા પ્રભાવ પડે છે. જો ગ્રહોની ગતિ કોઈની રાશિમાં યોગ્ય હોય. તો તે દરેક ક્ષેત્રમાંથી શુભ પરિણામો આપે છે. પરંતુ ગ્રહોની ગતિવિધિના અભાવને લીધે વ્યક્તિએ પ્રતિકૂળ પરિસ્થિતિમાંથી પસાર થવું પડે છે. ચાલો આપણે તમને જણાવી દઈએ કે રાહુ-કેતુ ચંદ્રનો સામનો કરી રહ્યા છે. જેના કારણે તમામ 12 રાશિના જાતકો શુભ અને અશુભ પ્રભાવો આપશે. છેવટે તમારી રાશિના જાતકોને ચંદ્ર પર રાહુ અને કેતુની છાયાથી કેવી અસર થશે? ચાલો આ વિશે જાણીએ.

મેષ રાશિ


મેષ રાશિના લોકો વધુ પૈસા ખર્ચ કરશે. સ્થળાંતર થવાની સંભાવના છે. આંખોને લગતી સમસ્યાઓ ઉભી થઈ શકે છે. તમારા સ્વાસ્થ્ય પર ધ્યાન આપો. કંઇક બાબતે ભાઈ ભાઈઓ સાથે દલીલ થઈ શકે છે. તમને સ્ત્રી બાજુથી મુશ્કેલીઓ મળશે. કાર્યક્ષેત્રમાં તમારે ઘણી અવરોધો જોવી પડશે. વાહનનો ઉપયોગ કરવામાં તમારે બેદરકારી દાખવવી જોઈએ નહીં તો અકસ્માત થવાની સંભાવના છે. પૈસાના વ્યવહારથી બચશે. એકંદરે તમારે ખૂબ કાળજી લેવાની જરૂર છે.

વૃષભ રાશિ


વૃષભ રાશિના વતનોનો સમય સારો રહેશે. તમારી આવકમાં વધારો થશે. કામમાં તમને સતત સફળતા મળી શકે છે. જો તમે ક્યાંક પૈસાનું રોકાણ કર્યું છે. તો તમને સારો ફાયદો મળશે. તમે પરિવારના સભ્યો સાથે ફરવા જવાનું વિચારી શકો છો. સંપત્તિના કામોમાં તમને સારો લાભ મળશે. દુશ્મનો પર વિજય મેળવશે. તમારી હિંમત અને શકયતા વધશે. અચાનક ટેલિ-કમ્યુનિકેશન દ્વારા સારા સમાચાર પ્રાપ્ત થઈ શકે છે. તમારા પૈસા વધશે. કોર્ટની વાદ-વિવાદોનું સમાધાન થઈ શકે છે.

મિથુન રાશિ


મિથુન રાશિના લોકો માટે મુશ્કેલ સમય રહેશે. પૈસાની ખોટ થવાની સંભાવના છે. કામમાં તમે હતાશા અનુભવી શકો છો. જેના કારણે માનસિક અસ્વસ્થતા વધુ રહેશે. તમારે મશીનરી વાહનના ઉપયોગમાં બેદરકારી દાખવવાનું ટાળવું પડશે. વિવાહિત જીવન સારો રહેશે. પરંતુ લવ લાઇફમાં મુશ્કેલીઓ ઉભી થઈ શકે છે. ખાનગી નોકરીમાં કામ કરતા લોકો કાર્યક્ષેત્રમાં થોડી સાવચેતી રાખે છે કારણ કે ગુપ્ત દુશ્મનો તમને નુકસાન પહોંચાડવાનો પ્રયાસ કરશે.

કર્ક રાશિ


કર્ક રાશિનો સમય સામાન્ય રહેશે. માનસિક રૂપે તમે તમારી જાતને હળવા લાગે છે. કોઈ પણ પ્રકારની વાદ-વિવાદને પ્રોત્સાહિત ન કરો. તમારી શક્તિ ઓછી થશે. બહારના કેટરિંગથી દૂર રહો નહીં તો સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ ઉભી થઈ શકે છે. માતાપિતા તરફથી આશીર્વાદ અને સહયોગ મળશે.

સિંહ રાશિ


સિંહ રાશિના જાતકોનો સમય ખૂબ સારો રહેશે. તમને તમારા મહત્વપૂર્ણ કાર્યોમાં સફળતા મળી શકે છે. સંતાન તરફથી કોઈ સારા સમાચાર મળવાની સંભાવના છે. જેનાથી પરિવારનું વાતાવરણ ખુશ રહેશે. તમારે કોઈપણ લાંબા અંતરની યાત્રા પર જવાનું ટાળવું જોઈએ. વ્યવસાય સાથે સંકળાયેલા લોકો તેમના વ્યવસાયમાં કોઈપણ પ્રકારનું પરિવર્તન લાવતા નથી. નહીં તો તમારા નફામાં ઘટાડો થઈ શકે છે. ભાગીદારોને પૂરો સહયોગ મળશે. લવ લાઇફમાં જીવતા લોકોનો સમય સારો રહેશે.

કન્યા રાશિ


કન્યા રાશિના વતનીઓ પૈસા લાભ મેળવવાના શુભ સંકેતો જોઇ રહ્યા છે. સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓથી છૂટકારો મેળવો. સ્ત્રી મિત્રની સહાયથી તમે તમારું કાર્ય પૂર્ણ કરી શકો છો. સામાજિક ક્ષેત્રે સન્માન પ્રાપ્ત થશે. પરિવારનું વાતાવરણ ખુશ રહેશે. તમે તમારા શત્રુઓને પરાજિત કરશો. કોઈ મહત્વપૂર્ણ કાર્ય યોજના પૂર્ણ થઈ શકે છે. જે તમારું મન પ્રસન્ન કરશે. ધાર્મિક કાર્યક્રમમાં ભાગ લેવાની તક મળી શકે છે.

તુલા રાશિ


તુલા રાશિના લોકો માટે સમય સારો રહેશે. તમારી હિંમત અને શકયતા વધશે. પૈસામાં વધારો થવાની સંભાવના છે. સામાજિક ક્ષેત્રે તમને માન મળશે. સરકારી નોકરી કરતા લોકોને ઉન્નતિ ના તક મળી શકે છે. રાજકારણના ક્ષેત્ર સાથે જોડાયેલા લોકોને લાભ મળી શકે છે. કોઈ સારા સમાચાર મળવાના કારણે તમારું મન ખૂબ ખુશ રહેશે. જમીન-મકાન સંબંધિત કામોમાં લાભ થશે. સ્થાવર મિલકત સંપાદનની પ્રબળ સંભાવના છે.

વૃશ્ચિક રાશિ


વૃશ્ચિક રાશિના મૂળ લોકોએ તેમના બાળકોથી પીડાઇ શકે છે. પૈસાની ખોટ થવાની સંભાવના છે. દુશ્મનોને કારણે તમને મુશ્કેલી થશે. તમારા સ્વાસ્થ્ય પર ધ્યાન આપો. કોઈ લાંબી બીમારીને કારણે તમે ખૂબ ચિંતિત રહેશો. ઘરના પરિવારનું વાતાવરણ સારું રહેશે. પરિવારના બધા સભ્યો તમારો સંપૂર્ણ સહયોગ કરશે. દુ:ખદ સમાચારને કારણે અચાનક તમને ખૂબ ચિંતા થઈ શકે છે. પ્રતિકૂળ પરિસ્થિતિઓમાં તમારે ધૈર્ય અને ધૈર્ય જાળવવાની જરૂર છે.

ધનુ રાશિ


ધનુ રાશિના લોકો ચંદ્ર પર રાહુ અને કેતુની છાયાને કારણે હૃદય સંબંધિત રોગોથી પીડાઈ શકે છે. અજાણ્યા લોકો ઉપર વધારે વિશ્વાસ ન કરો. સંપત્તિ સંબંધિત બાબતોમાં તમારે સાવચેત રહેવાની જરૂર છે. માતાને આશીર્વાદ અને સ્નેહ મળશે. વાહનના ઉપયોગમાં સાવધાની રાખવી. નહીં તો અકસ્માત થવાની સંભાવના છે. ઘર અને પરિવારની સુખ-સુવિધાની પાછળ વધુ પૈસા ખર્ચવાની સંભાવના છે. લવ લાઈફ સારી રહેશે દાંપત્ય જીવનમાં સુખ રહેશે.

મકર રાશિ


મકર રાશિના વતની લોકો માટે ઉત્તમ સમય રહેશે. તમારી હિંમત અને શકયતામાં વધારો થવાની સંભાવના છે. રાજ્ય તરફથી સંપૂર્ણ સમર્થન મળશે. કાર્યમાં સતત સફળતા પ્રાપ્ત થશે. ભાઇઓ તરફથી લાભ મળવાની સંભાવના છે. સંપત્તિના કામોમાં તમને લાભ મળશે. શત્રુ પક્ષોનો પરાજય થશે. તમે તમારા જીવનસાથી સાથે ક્યાંક બહાર ફરવાની યોજના બનાવી શકો છો. સરકારી કામગીરી પૂર્ણ થશે.

કુંભ રાશિ


કુંભ રાશિના લોકોની આર્થિક સ્થિતિમાં ભારે સુધારણા થવાની સંભાવના છે. તમે પરિવારના સભ્યો સાથે કોઈ ધાર્મિક સ્થળની મુલાકાત લઈ શકો છો. જો તમે કોર્ટમાં કેસ ચલાવી રહ્યા છો તો નિર્ણય તમારા પક્ષમાં આવશે. તમારા વિચારશીલ કાર્યો પૂર્ણ થશે. જે તમારું મન પ્રસન્ન કરશે. રોકાણ સંબંધિત કામમાં તમને નફો મળી શકે છે. જુના મિત્રોને મળીને તમને ખૂબ આનંદ થશે.

મીન રાશિ


મીન રાશિના જાતકોને કોઈ મહત્વપૂર્ણ કાર્યમાં નિષ્ફળતા મળતાં નિરાશ થવું પડી શકે છે. મિત્રો તરફથી તમને પૂરો સહયોગ મળશે. વિદ્યાર્થી વર્ગના વિદ્યાર્થીઓને અભ્યાસમાં ધ્યાન આપવાની જરૂર છે. કોઈપણ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષા માટે તમારે સખત મહેનત કરવી પડશે. જીવનસાથી સાથે મતભેદ થવાની સંભાવના છે. તમારે તમારા જીવનસાથીની લાગણીઓને સમજવાની જરૂર છે. તમે બેસો અને કોઈપણ બાબતને શાંતિપૂર્ણ રીતે હલ કરવાનો પ્રયાસ કરો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *