બોલિવૂડના કિંગ ખાન એટલે કે શાહરૂખ ખાનની પત્ની ગૌરી ખાન (ગૌરી ખાન) નો જન્મદિવસ છે. આ પ્રસંગે અનેક પ્રકારની વાર્તાઓ ઉજાગર થશે. આવી જ વાર્તા સોશિયલ મીડિયા પર દર વખતે આ જોડીનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે. ખરેખર શાહરૂખ અને ગૌરીના લગ્નને હવે 28 વર્ષ થયા છે. બંનેને બોલિવૂડના મૂર્તિ યુગલ માનવામાં આવે છે. આ અનેક પ્રસંગોએ સ્પષ્ટ થયું છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે લગ્ન બાદ શાહરૂખે તેની પત્નીને નમાઝ અને બુર્કા પહેરવાનું કહ્યું હતું. પહેલી નજર મા પ્રેમ થયો હતો.

Photo credit

શાહરૂખ ખાને જ્યારે તેની કારકિર્દી પણ શરૂ કરી ન હતી ત્યારે ગૌરીને દિલ આપ્યું હતું. 1984 માં શાહરૂખે પ્રથમ વખત ગૌરીને જોયી અને તેનું દિલ આપી બેઠા. 6 વર્ષના રિલેશનશિપ બાદ બંનેના લગ્ન થયાં.

Photo credit

શાહરૂખ 5 વર્ષ ગૌરી માટે હિંદુ બન્યો.
તેમના લગ્નમાં વિવિધ ધર્મો ધરાવતા એક મોટી અવરોધ ઉભો થયો હતો. ગૌરીના પરિવારની સામે શાહરુખ 5 વર્ષ હિંદુ રહ્યો. આખરે સત્ય બહાર આવ્યું. ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કર્યા પછી પરિવારે આખરે સંબંધ માટે સંમતિ આપી.

Photo credit 

બોલિવૂડના આ પાવર કપલએ એક વાર નહીં પરંતુ ત્રણ વાર લગ્ન કર્યા. ઘણા મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર શાહરૂખ ખાન અને ગૌરી ખાને પહેલા કોર્ટમાં લગ્ન કર્યા. આ પછી બંનેના લગ્ન 26 ઓગસ્ટ 1991 માં થયા હતા. આ પછી 25 ઓક્ટોબર 1991 ના રોજ બંનેના લગ્ન હિન્દુ રિવાજો સાથે થયા. આ રીતે શાહરૂખ ખાન અને ગૌરીએ ત્રણ વાર લગ્ન કરવાં હતાં.
સબંધીઓ સામે બુર્કા પહેરવા અને નમાઝ વાંચવા કહ્યું

Photo credit

એક મુલાકાતમાં શાહરૂખે કહ્યું હતું કે મને યાદ છે કે જ્યારે અમે લગ્ન કર્યા ત્યારે ગૌરીના ઘણા સંબંધીઓ ખુશ ન હતા. ત્યાં જૂના અભિપ્રાયના લોકો હતા. હું તેમને અને તેનીવિચારસરણીને માન આપું છું. તેણે કહ્યું કે હું ત્યાં પહોંચતાંની સાથે જ દરેક લોકો હમ્મ મુસ્લિમ છોકરો કહેશે છોકરીનું નામ પણ બદલાશે શું તે મુસ્લિમ બનશે? તે સમયે શાહરૂખે મજાક કરી હતી કે તેણે ગૌરીને નમાઝ વાંચવાનું કહ્યું છે અને ગૌરીએ બુર્કા પહેરવા પડશે. તેણે કહ્યું કે ગૌરીના બધા સબંધીઓને મેં આ કહ્યું કે તરત શાંત થઈ ગયા.શાહરૂખે કહ્યું કે તે બધાં પંજાબીમાં વાત કરતા હતા અને મેં તે સમયે ગૌરીને કહ્યું હતું કે ચાલો ગૌરી બુર્કા પહેરીએ અને નમાઝ વાંચવાનું શરૂ કરીએ દરેકને લાગે કે શાહરૂખ પહેલાથી જ ગૌરીનો ધર્મ બદલી ચુક્યો છે. આપને જણાવી દઈએ કે શાહરૂખ ખાન અને ગૌરી ખાન બંને દિલ્હીના રહેવાસી છે. શાહરૂખ ખાને સેન્ટ કોલમ્બસ સ્કૂલમાં તેમનું સ્કૂલિંગ કર્યું ત્યારબાદ તેણે દિલ્હી યુનિવર્સિટીની કોલેજ હંસરાજથી કોલેજ કરી. તે જ સમયે ગૌરી ખાનના પિતા કર્નલ રમેશચંદ્ર છીબ્બર હતા અને તેમણે દિલ્હીની મોડર્ન સ્કૂલમાંથી બારમા ધોરણ નો અભ્યાસ કર્યો હતો. આ પછી તેમણે લેડી શ્રી રામ કોલેજ થી બી.એમ કર્યુ. તેણે છ મહિનાનો ફેશન ડિઝાઇનિંગનો કોર્સ પણ કર્યો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *