અનિલ અંબાણી આજે રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝનું ખૂબ મોટું નામ છે. અનંત એ રિલાયન્સના સમગ્ર વ્યવસાય માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ કડી છે, જે જિઓની પેરેંટ કંપનીમાં વધારાના ડિરેક્ટર છે. આ મોટી પોસ્ટ પર કામ કરતા અનંત વિશે વાત કરતાં, આજે તે ઘણા હાથ અને શાનદાર દેખાવનો માણસ બની ગયો છે. પરંતુ જો થોડા સમય પહેલાની વાત કરીએ તો અનંત હંમેશાં આવા નહોતા. વાત કરીએ તે સમય ની અને આ સમયના અનંત અંબાણીની તસવીરો જોઈને તમે ચોંકી જશો.

Image Credit

આ કારણ છે કે તે સમયે અનંત વધુ વજન ધરાવતા હતા જેનું વજન લગભગ 108 કિલો હતું. હા, આ એકદમ સાચું છે, પરંતુ આજે, સતત તેના સ્વાસ્થ્ય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યા પછી અને લગભગ દોઢ વર્ષ સુધી તંદુરસ્તી અંગે ખૂબ જાગ્રત થયા પછી, તેણે પોતાને એક અલગ વ્યક્તિત્વમાં પરિવર્તિત કર્યું છે. આમાં પ્રખ્યાત ફિટનેસ કોચ વિનોદ ખન્નાએ અનંતને પુષ્કળ મદદ કરી છે, જે પછી આ બધું શક્ય બન્યું છે. તેમજ કોચ વિનોદ અનંત વિશે કહે છે, દૈનિક સખત મહેનત પછી અનંતે આ બધું શક્ય બનાવ્યું છે.

Image Credit

અને વિશેષ વાત વિનોદે એ વાત જણાવી કે વિનોદે આ બધું પ્રાકૃતિક રીતે કર્યું છે. આ બધા માટે અનંતે દરરોજ 5- 6 કલાક સતત કસરત કરી છે તે અંતના શેડ્યૂલ વિશે વાત કરવા માટે દરરોજ 21 કિલોમીટર ચાલતો હતો. અને દરરોજ યોગ કર્યા પછી, તેઓ વજન તાલીમ અને કાર્યાત્મક તાલીમ આપતા હતા. આ પછી, તે ઉચ્ચ તીવ્રતા કાર્ડિયો કસરત તરફ આગળ વધતો હતો.

અનંતે પણ ખોરાકમાં ઘણા મહત્વપૂર્ણ ફેરફાર કર્યા, જે પ્રોટીન અને ચરબીથી સમૃદ્ધ છે. આ ઉપરાંત તેમાં શૂન્ય ટકા ખાંડ અને લો કાર્બોહાઇડ્રેટ જોવા મળે છે. વજન વધારવાના કિસમિસ વિશે વાત કરતા અનંતના કોચ વિનોદે જણાવ્યું હતું કે તેનું વજન ક્રોનિક અસ્થમા ની દવાઓ ને લીધે વધી ગયું હતું.

Image Credit

તેના તબીબી ઇતિહાસને ધ્યાનમાં રાખીને, તેણે એક સંપૂર્ણ યોજના તૈયાર કરી હતી, જેના કારણે તેને કોઈ પણ સ્નાયુ સ્તર અથવા શારીરિક ઈજાનો સામનો કરવો પડ્યો ન હતો. અનંત પોતાનું વજન ઓછું કરવામાં સફળ થઈ ગયા, પરંતુ આ બધા માટે તેણે લાંબી અને મુશ્કેલ રસ્તો પસંદ કર્યો છે જેથી આજે તે સંપૂર્ણ રીતે આપણી સામે છે. વિનોદે કહ્યું કે તેમની મહેનત અને ઈચ્છાએ તેમની મહેનત કરતા આ કાર્યમાં તેમનો સાથ આપ્યો છે. અનંતે ક્યારેય કોઈ બહાના બનાવ્યા ન હતા, ન તો તેણે રેસ્ટની માંગ કરી હતી.

અનંત અંબાણી નું ડાયેટ પ્લાન :

Image Credit

સૌ પ્રથમ, શારીરિક તાલીમ ઓછી વજન તાલીમ તરફ તેનો અભિગમ બદલ્યો. આ બધા પછી, અનંતે તેના આહારમાં ઘણા મહત્વપૂર્ણ ફેરફાર કર્યા. તેણે જંક ફુડ્સ સંપૂર્ણપણે બંધ કરી દીધા, ત્યારબાદ તેણે પ્રોટીન અને ફાઈબરથી ભરપૂર આહાર શરૂ કર્યો. દિવસની શરૂઆતમાં, તે અનંત સ્પ્રાઉટ્સ, સૂપ અને સલાડ ખાતો હતો. ઉપરાંત, ફળો, શાકભાજી, ચણા અને ક્વિનોઆ અનંત સેવન કરતા હતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *