એન્ટી વાઈરસ બનાવનાર સાઈબર સુરક્ષા ક્ષેત્ર સાથે જોડાયેલ કંપની મૈકેફી એ જાહેર કરેલ એક યાદીમાં બોલીવુડ અભિનેત્રી તબ્બુ, તાપસી પન્નું, અનુષ્કા શર્મા અને સોનાક્ષી સિન્હા એ 10 શીર્ષ માં સામેલ છે જેને સર્ચ કરવા પર વાઈરસ ના સંપર્ક માં આવવાનું જોખમ સૌથી વધારે છે. મેકાફીના સૌથી ખતરનાક સેલિબ્રિટીઝની 2020 ની આંતરરાષ્ટ્રીય યાદીમાં ફુટબોલર ક્રિસ્ટિયાનો રોનાલ્ડો પ્રથમ સ્થાને છે જ્યારે અભિનેત્રી તબ્બુ બીજા સ્થાને છે. તબુ તાજેતરમાં મીરા નાયરની સિરીઝમાં ‘એ સુટેબલ બોય’ પર આધારિત દેખાયો. ત્રીજા સ્થાને ફિલ્મ ‘થપ્પડ’ ની અભિનેત્રી તાપ્સી પન્નુ છે.

એક ભૂલ પડી શકે છે ભારે :

Image Credit

મૈકેફી ઇન્ડિયાના એન્જિનિયરિંગ અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર, વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ વેંકટ કૃષ્ણપુરએ જણાવ્યું હતું કે ગ્રાહકો મફત મનોરંજન માટે વધુને વધુ ઇન્ટરનેટનો ઉપયોગ કરે છે અને સાયબર ગુનેગારો ગ્રાહકોની આ રુચિનો લાભ લે છે.

Image Credit

તેમણે કહ્યું કે લોકો રમતગમતના કાર્યક્રમો, મૂવીઝ, વેબ સિરીઝ વગેરે મફત જોવાનો પ્રયાસ કરે છે. જ્યારે ગ્રાહકો મફત સગવડ માટે સુરક્ષા સાથે સમાધાન કરે છે, ત્યારે તેઓ તેમના ડિજિટલ જીવનનું જોખમ લે છે. ગ્રાહકોએ સાવધ રહેવાની જરૂર છે.

Image Credit

2020 ની આંતરરાષ્ટ્રીય સૂચિમાં મેકાફીની સૌથી ખતરનાક હસ્તીઓની યાદીમાં ફુટબોલર ક્રિસ્ટિયાનો રોનાલ્ડો પ્રથમ ક્રમે છે. એક્ટ્રેસ તબ્બુ બીજા સ્થાને છે. ત્રીજા સ્થાને અભિનેત્રી તાપ્સી પન્નુ છે જ્યારે ચોથા સ્થાને ફિલ્મ નિર્માતા-અભિનેત્રી અનુષ્કા શર્મા છે અને પાંચમાં સ્થાને અભિનેત્રી સોનાક્ષી સિંહા છે.

Image Credit

આગળના પાંચ સ્થળોએ મનોરંજન જગતના લોકો પણ શામેલ છે, જેમાં છઠ્ઠામાં ગાયક અરમાન મલિક, સાતમાં ક્રમે અભિનેત્રી સારા અલી ખાન, આઠમાં ટીવી અભિનેત્રી દિવ્યાંકા ત્રિપાઠી, નવમાં અભિનેતા શાહરૂખ ખાન અને દસમા ક્રમે ગાયક અરિજિત સિંહ છે. રમતગમતની દુનિયાથી રોનાલ્ડોને બાદ કરતા, મેકએફીની આ સૂચિની 14 મી આવૃત્તિ મનોરંજન અને ગ્લેમરના વિશ્વના નામથી ભરપૂર છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *