લગ્નનો દિવસ દરેક છોકરીઓ માટે ખૂબ જ ખાસ હોય છે. તે જાણતી નથી કે તે આ મોટા દિવસ માટે કઈ કઇ તૈયારીઓ રાખે છે જો કે આ પછી પણ કંઇક ને કંઇક ભૂલ થાય છે. દરેક કન્યા અગાઉથી જાણે છે કે તેણે લગ્નના દિવસે શું પહેરવાનું છે. પરંતુ પછીના દિવસોમાં પોતાને સ્ટાઇલિશ દેખાવ કેવી રીતે આપવો તે કોઈ કહેવાનું નથી. આવી સ્થિતિમાં જો તમે પણ આ સંઘર્ષમાં છો તો બનારસી સાડી તમારા માટે શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ છે..

Photo credit

તમે બનારસની સાડીઓના ગાંડપણનો અંદાજ આ વાતથી લગાવી શકો છો કે બોલિવૂડ બેબ્સ પણ તેમના લગ્નમાં યોજાનારા સમારોહમાં તેમની બનારસી સાડી પહેરે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે પણ તમારા લગ્નના દેખાવમાં બનારસી સાડી ઉમેરવા માંગતા હોય તો તમારે કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું પડશે.

Photo credit

બનારસી સાડી ખરીદતા પહેલા તમારે બનારસની સાડીનો પ્રકાર શું છે તે સારી રીતે જાણવું જોઈએ. બજારમાં આ દિવસોમાં બનારસી સાડીઓની ઘણી ડિઝાઈનો છે. જેમાં શાત્તીર બનારસી, કોરા બનારસી, જ્યોર્જેટ બનારસી, જંગલા બનારસી, ટાંચોઇ બનારસી, કટવર્ક બનારસ, બુટ કરેલી બનારસી સાડીઓનો સમાવેશ થાય છે.

 

Photo credit

જો તમે નવી પરણિત અથવા નવવધુ માટે બનારસી સાડી ખરીદવાનું વિચારી રહ્યા છો તો પહેલા તમારે રંગો યોગ્ય રીતે પસંદ કરવા પડશે. મોટાભાગની બનારસી સાડીઓમાં ડાર્ક કલર ખૂબ જ સારા લાગે છે. હળવા રંગની બનારસી સાડી ભાગ્યે જ જોવા મળે છે.

Photo credit

બનારસની સાડી લેતી વખતે તમારે એક વાતનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે તમારા શરીરનો પ્રકાર શું છે? જો તમે પાતળા છો તો તમારે ભારે બનારસની સાડી પસંદ કરવી જોઈએ. જો તમે કદમાં થોડો મોટો છો તો તમે મોટી મોટિફ પ્રિન્ટ સાડી પહેરી શકો છો.

Photo credit

બનારસી સાડી પહેરવામાં સારી લાગે તે કરતાં કિંમતમાં તે વધુ સારી છે. બનારસની સાડીઓ 5 હજારથી લઈને 1 લાખ સુધીના ભાવ મા બજારમાં હાજર છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમને પણ બનારસની સાડી ઘરે લાવવાનું મન થાય છે તો તમારા બજેટ પર વિશેષ ધ્યાન આપો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *