લીમડાનો ઉપયોગ ઘણી આયુર્વેદિક દવાઓમાં થાય છે. લીમડાનું તેલ ઘણા ઔષધીય ગુણથી સમૃદ્ધ છે. તેના પાન, દાતુન વગેરે ખૂબ ઉપયોગી છે. એ જ રીતે લીમડાનું તેલ પણ ઘણાં ફાયદાકારક છે. લીમડાનાં પાંદ અને દાતણ ઘણી રીતે ઉપયોગી છે. આ તેલ અનેક રોગોમાં ફાયદા પુરું પાડે છે, પરંતુ ત્વચા પર પડતા વાળ અને પિમ્પલ્સ માટે પણ તે ખૂબ ફાયદાકારક છે. આજે અમે તમને લીમડાના તેલના આ ફાયદાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

લીમડાનું તેલ જૂ અને ડેન્ડ્રફથી રાહત આપે છે. જો તમે તમારા માથામાં જૂથી પરેશાન છો, આ માટે તમે તમારા માથા પર લીમડાનું તેલ લગાવી શકો છો. તેને થોડા કલાકો માટે છોડી દો અથવા રાત્રે સૂઈ જાઓ અને સવારે તમારા માથાને ધોઈ નાખો. તમારા માથામાં જૂઓ મરી જશે. એ જ રીતે, જો તમારા વાળમાં ડેન્ડ્રફની સમસ્યા છે, તો લીમડાનું તેલ તમને રાહત આપશે. આ માટે તમે નિયમિતપણે તમારા માથા પર લીમડાનું તેલ લગાવી શકો છો. તે વાળને મજબૂત અને ચળકતી પણ બનાવે છે.

ફંગલ ઇન્ફેકશન થશે દુર :

Image Credit

ફંગલ ઇન્ફેક્શનમાં પણ લીમડાનું તેલ ખૂબ ફાયદાકારક છે. જો તમે પણ ફંગલ ની સમસ્યા થી પરેશાન છો, તો પછી તમે આ તેલનો ઉપયોગ કરી શકો છો. આ તમને રાહત આપશે.

પીમ્પલ્સ ની સમસ્યા ને કરશે દુર :

Image Credit

યુવાન લોકોમાં પિમ્પલ્સ સામાન્ય છે, પરંતુ તેમના ચહેરા પર હોવાથી ચહેરાની સુંદરતા ઓછી થાય છે. આ માટે તમે લીમડાનું તેલ વાપરી શકો છો. લીમડામાં એન્ટી બેક્ટેરિયલ, એન્ટી-ઇન્ફ્લેમેટરી ગુણ હોય છે. આ કિસ્સામાં, તેનું તેલ પિમ્પલ્સ પેદા કરનારા બેક્ટેરિયાને દૂર કરવામાં મદદગાર છે.

મચ્છર ની પરેશાની દુર :

Image Credit

લીમડાનું તેલ મચ્છરોને દૂર રાખવામાં પણ મદદગાર છે. જો તમે પણ મચ્છરોથી પરેશાન છો, તો લીમડાનું તેલ એક સારો ઉપાય છે. આ તમને મચ્છરને દૂર કરવામાં મદદ કરશે. આ માટે, પાણીમાં લીમડાના તેલના થોડા ટીપાં નાખવા અને તેને ફ્લોર પર છંટકાવ કરવો અથવા તો પાણીમાં લીમડાનું તેલ ભળીને તેને ઘરે છંટકાવ કરવો. મચ્છરો ભાગશે. (Dclaimer : આ લેખમાં આપેલ સુચના અને જાણકારીઓ સામાન્ય જાણકારી પર આધારિત છે, અમે તેની પૃષ્ટિ નથી કરતા તેને લાગુ કરતા પહેલા સંબંધિત નિષ્ણાંત નો સંપર્ક કરવો.)

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *