છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં બચ્ચન પરિવારની કોરોના પકડને કારણે આખા બોલીવુડ સહિત બોલીવુડના પ્રેમીઓમાં ચિંતાનું વાતાવરણ હતું, જ્યારે આખા પરિવારે ટૂંક સમયમાં કોરોના જીતી લીધી હતી. જેની માહિતી પરિવારે સોશિયલ મીડિયા દ્વારા તેમના ચાહકો સાથે શેર કરી હતી. તાજેતરમાં જ બચ્ચન પરિવાર તરફથી એક વધુ સારા સમાચાર આવી રહ્યા છે.

હકીકતમાં, હાલમાં જ બોલિવૂડ અભિનેતાએ તેના સોશ્યલ મીડિયા પર એક પોસ્ટ શેર કરી છે જેમાં તેણે ‘સરપ્રાઇઝ’ લખ્યું છે. આવી સ્થિતિમાં અભિષેકની પોસ્ટ બાદ એવું અનુમાન કરવામાં આવી રહ્યું છે કે કદાચ ફરી તેની પત્ની અને બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ એશ્વર્યા માં બનવાની છે. આટલું જ નહીં, અભિષેક બચ્ચનની પોસ્ટ સિવાય તાજેતરમાં જ એશ્વર્યાનો ફોટો પણ સામે આવ્યો હતો. જેમાં એશ્વર્યા રાયની બેબી બમ્પ જોવા મળી હતી. તેમજ  એવું લાગી રહ્યું હતું કે એશ્વર્યાની તસવીર જોઈને એશ્વર્યા બીજી વખત માતા બનવા જઈ રહી છે. જોકે, બચ્ચન પરિવાર દ્વારા હજી સુધી આની પુષ્ટિ થઈ નથી. જણાવી દઈએ કે એશ્વર્યા રાય બચ્ચન 47 વર્ષની થઈ ગઈ છે, ઘણા લોકો વિચારી રહ્યા છે કે એશ્વર્યા રાય આ ઉંમરે પણ બીજા બાળકની યોજના બનાવી રહી છે.

શું આ ઉંમરે માં બની શકે છે એશ્વર્યા :

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે એશ્વર્યા બચ્ચન 47 વર્ષની છે અને ઘણા કેસોમાં તે ઉંમરે કોઈની માતા બનવું સરળ નથી. એટલું જ નહીં, એવું માનવામાં આવે છે કે આવી ઉંમરે, કુદરતી રીતે માતા બનવાની શક્યતા ખૂબ ઓછી હોય છે. 45 વર્ષની વય પછી પણ, સ્ત્રીઓ ગર્ભવતી થઈ શકે છે. પરંતુ સ્ત્રીને કુદરતી રીતે ગર્ભધારણ કરવામાં મુશ્કેલી આવે છે. ડોકટરોના જણાવ્યા મુજબ, 20 વર્ષની વય પછી, સ્ત્રીઓની ફળદ્રુપતા શ્રેષ્ઠ છે અને 30 ના દાયકાની મધ્ય સુધીમાં પ્રજનન શક્તિ ઓછી થવાનું શરૂ થાય છે. જે પછી સ્ત્રીના અંડાશયમાં ચોક્કસ સંખ્યામાં ઇંડા ઉપલબ્ધ હોય છે. એટલે કે, જેમ જેમ ઉંમર વધે છે, ઇંડાની સંખ્યા ઓછી થવાની શરૂઆત થાય છે.

મિસકેરેજનું જોખમ હોય છે :

Image Credit

આટલું જ નહીં, ડોકટરોના જણાવ્યા મુજબ 45 વર્ષની વય પછી કુદરતી રીતે ગર્ભધારણ કરવું ખૂબ મુશ્કેલ છે અને બાળકને ગર્ભધારણ માટે મહિલાઓએ ફળદ્રુપતાની સારવાર લેવી પડે છે. જો કે, આવા કિસ્સાઓમાં મોટાભાગના કસુવાવડનું જોખમ વધારે છે.

માં બનવાના ઘણા વિકલ્પ :

Image Credit

માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે ઘણી સ્ત્રીઓ 45 વર્ષની ઉંમરે પણ માતા બની ગઈ છે. પરંતુ આ ઉંમરે, જે મહિલાઓ માતા બનવા માંગે છે, તેઓ પાસે સંરક્ષણ માટે ઘણા અન્ય વિકલ્પો છે. તેમને આઈવીએફ જેવી તકનીકની મદદ લેવી પડે છે. આ સિવાય ઘણી સ્ત્રીઓને ઇંડા ઠંડું મળે છે અને જ્યારે તેઓ માતા બનવાની ઇચ્છા રાખે છે, ત્યારે તેઓ આ ઇંડા રોપતા હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, એવું માનવામાં આવે છે કે એશ્વર્યા અને અભિષેક આ વિકલ્પો દ્વારા બીજી વખત માતાપિતા બનશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *