થોડાક દિવસ પહેલા જ સમગ્ર દેશભરમાં એન્જિનિયર ડેની ઉજવણી ખૂબ જ ધૂમધામથી કરવામાં આવી હતી. એન્જિનિયરો દેશની પ્રગતિ અને વિકાસમાં ખૂબ મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે. તમને જાણીને નવાઈ થશે કે ઘણા બોલિવૂડ સિતારાઓ પાસે એન્જિનિયર ડિગ્રી છે. બોલિવૂડમાં નામ કમાવવા આ સ્ટાર્સે એન્જિનિયરિંગને બાજુમાં મૂકી દીધું હતું. આજે અમે તમને આવા જ કેટલાક સ્ટાર્સ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમની પાસે એન્જિનિયરની ડિગ્રી છે, પરંતુ આ હોવા છતાં તેઓએ અભિનય જગતમાં પોતાનો વ્યવસાય બનાવ્યો છે.

સુશાંતસિંહ રાજપૂત

Photo Credit

જ્યારે એન્જિનિયર્સની વાત આવે છે, ત્યારે સુશાંત સિંહ રાજપૂતનું નામ તમારા મગજમાં સૌથી પહેલા આવે છે કારણ કે સુશાંતે ઓલ ઇન્ડિયા એન્ટ્રન્સ એક્ઝામ (એઆઈઆઈઈઇ) માં સાતમો ક્રમ મેળવ્યો હતો. સુશાંત નાનપણથી જ આશાસ્પદ વિદ્યાર્થી હતો. આજે સુશાંત ભલે આપણી વચ્ચે ન હોય પરંતુ તેની યાદો અને તેની પ્રતિભા હજી આપણા બધાના દિલમાં જીવંત છે. સુશાંતે દિલ્હીની તકનીકી યુનિવર્સિટીમાંથી એન્જિનિયરિંગ પૂર્ણ કર્યું, ત્યારબાદ તે બોલિવૂડ સ્ટાર બનવાના સપના સાથે મુંબઈ આવ્યો હતો.

કાર્તિક આર્યન

Photo Credit

કાર્તિક આર્યનનો જન્મ ડોક્ટર ફેમિલીમાં થયો છે. કાર્તિક બોલિવૂડ જગતનો નવો સ્ટાર છે. તેઓ ડી.વાય. પાટિલ કોલેજમાંથી બાયોટેકનોલોજી એન્જિનિયરિંગની ડિગ્રી પ્રાપ્ત કરી ચૂક્યા છે. જ્યારે કાર્તિક તેની એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કરી રહ્યો હતો, ત્યારે તેણે મોટા અભિનેતા બનવાનું સ્વપ્ન જોવાનું શરૂ કર્યું હતું.

વિકી કૌશલ

Photo Credit

તમે અભિનેતા વિકી કૌશલને પણ જાણતા જ હશો, જેમણે ઉરી સર્જિકલ સ્ટ્રાઈક માટે રાષ્ટ્રીય એવોર્ડ મેળવ્યો હતો. વિકીના પિતા બોલિવૂડની ફિલ્મોમાં એક્શન ડિરેક્ટર રહ્યા છે. વિક્કીએ એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે તેના પિતાનું સ્વપ્ન હતું કે તે અભ્યાસ કરીને એન્જિનિયર બને અને વિકીએ તેના પિતાનું સ્વપ્ન સારી રીતે પૂર્ણ કર્યું. વિક્કીએ રાજીવ ગાંધી ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ટેકનોલોજીમાં એન્જિનિયરિંગનો અભ્યાસ કર્યો હતો. પિતાના સ્વપ્નને પૂર્ણ કર્યા પછી, વિકીએ પોતાનું સપનું પૂર્ણ કરવા માટે બોલિવૂડ જગતમાં પગ મૂક્યો.

રિતેશ દેશમુખ

Photo Credit

રિતેશ દેશમુખ રાજકીય પરિવારનો સદસ્ય છે. રિતેશના પિતા ભાજપના નેતા હતા. નાનપણથી જ હોશિયાર રીતેશે મુંબઈની કમલા કોલેજમાંથી આર્કિટેક્ચરની એન્જિનિયરિંગની ડિગ્રી મેળવી હતી. રિતેશ એન્જિનિયર બની ગયો હતો પણ તેની રુચિ એક્ટિંગમાં હતી અને તેના સપનાને પૂરા કરવા માટે, રિતેશે બોલીવુડમાં એન્ટ્રી લીધી હતી.

સોનુ સૂદ

Photo Credit

તમે બધા સોનુ સુદને બોલીવુડ જગતની ફિલ્મોમાં વિલન તરીકે જાણતા જ હશો. પરંતુ છેલ્લા કેટલાક મહિનામાં આપણે તેમને એક વાસ્તવિક જીવનના હીરો બનતા જોયા છે. સોનુ સૂદ નાનપણથી જ એકદમ હોશિયાર છે અને તે હંમેશા પહેલા સ્થાન પર આવે છે. આજે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે કે સોનુ સૂદે પણ બાકીના કલાકારોની જેમ એન્જિનિયરિંગની ડિગ્રી મેળવી છે. સોનુ સૂદે નાગપુરની યશવંત ચૌહાણ એન્જિનિયરિંગ કોલેજમાંથી ઇલેક્ટ્રોનિક્સમાં અભ્યાસ કર્યો હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *