ટીવી જગતની વાત કરીએ તો અભિનેત્રી દિવ્યાંકા ત્રિપાઠી દહિયાએ ‘યે હૈ મોહબ્બતેં’ સિરિયલથી દરેક ઘરમાં પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું છે. તેની સુંદરતા અને અભિનયના આજે લાખો ચાહકો છે. આજે તેણીને તેના જોરદાર અભિનયને કારણે ફિલ્મોની ઓફર મળવાનું પણ શરૂ થઈ ગયું છે. જો કે, હજી સુધી તેને આ ઓફર પર કોઈ પ્રતિક્રિયા આપી નથી. પરંતુ આજે અમે તમને અભિનેત્રી દિવ્યાંકા વિશે નહીં પરંતુ તેની એકમાત્ર બહેન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

Photo Credit

તેની બહેનની વાત કરીએ તો તેણે પણ અભિનયની દુનિયામાં પણ પગ મૂક્યો છે અને તેણે ઘણી ફિલ્મોમાં પણ અભિનય કર્યો છે. દિવ્યાંકાની બહેનનું નામ કનિકા છે. તે ફિલ્મ “અગ્નિપથ” માં બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર રિતિક રોશન સાથે દેખાવા મળી ચૂકી છે. આ તેની પહેલી ફિલ્મ હતી, જેમાં તેના અભિનયને લોકોનો ખાસ પ્રેમ મળ્યો હતો.

તમને જણાવી દઈએ કે તે વર્ષે અગ્નિપથ ફિલ્મ લોકોને પસંદ આવી હતી. આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર હિટ રહી હતી. આ ફિલ્મમાં કનિકાએ એક સ્કૂલની છોકરીનું પાત્ર ભજવ્યું હતું, જે રિતિક રોશનની બહેન હતી, ત્યારબાદ તે લાંબા સમય સુધી ચર્ચામાં રહી હતી.

Photo Credit

અભિનેત્રી કનિકાનો જન્મ ભોપાલમાં થયો હતો. અને ત્યાંથી તેણે સ્કૂલનું ભણતર પણ કર્યું. નાનપણથી જ અભિનયની શોખીન કનિકાને ફિલ્મોમાં અભિનય કરવાનાં સપનાં જોયાં હતા અને આ નિર્ણયને કારણે કનિકા મુંબઇ પહોંચી ગઈ. આજના સમયમાં, દરેકને ખબર છે કે કોઈ સ્ટાર મુંબઈ આવે, ત્યારે તેને સ્ટારિંગમાં પોતાને સાબિત કરવું કેટલું મુશ્કેલ છે.

Photo Credit

આવી સ્થિતિમાં, અમે તમને કનિકાને લગતી એક વાત જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના પર વિશ્વાસ કરવો મુશ્કેલ બનશે. તે તેની પહેલી ફિલ્મ અગ્નિપથ માટે મુંબઇ આવી હતી. જેમાં 100-200 જ નહીં પરંતુ 600 સ્પર્ધકોને ટક્કર આપીને કનીકાએ ઓડિશન પાસ કર્યું હતું. એટલું જ નહીં, આ ફિલ્મ સાથે પોતાનું વિશેષ નામ બનાવ્યા બાદ વર્ષ 2014 માં તેણે ઘણી વધુ ફિલ્મો પણ કરી હતી. આમાં “બ્વૉય મીટ્સ ગર્લ”, તેલુગુ ફિલ્મ “રંગન” અને કન્નડ ફિલ્મ શામેલ છે.

પછી છેવટે વર્ષ 2015 માં તેણીને અભિનેતા “અવી” કુમાર સાથે તામિલ ફિલ્મમાં મુખ્ય અભિનેત્રીની ભૂમિકા મળી. ‘અગ્નિપથ’ ફિલ્મ વિશે વાત કરીએ તો આમાં કનિકાને એક ખૂબ જ નિર્દોષ છોકરીનું પાત્ર ભજવ્યું હતું. પરંતુ આજે કનિકા ખૂબ બદલાઈ ગઈ છે. આજે તે ખૂબ જ બોલ્ડ અને સુંદર બની ગઈ છે. પરંતુ હવે તે સ્ક્રીન પર દેખાતી નથી.

Photo Credit

જ્યારે એક તરફ તે ફિલ્મ ‘અગ્નિપથ’ પછી બોલિવૂડની અન્ય કોઇ ફિલ્મમાં કનિકા અભિનય કરતી જોવા મળી નહોતી તો બીજી તરફ, દક્ષિણ ભારતના સિનેમામાં, તે ખૂબ જ સક્રિય છે અને ઘણી ફિલ્મોમાં તે મહત્વની ભૂમિકાઓ ભજવતી જોવા મળે છે. આજે તે લગભગ 23 વર્ષની થઈ ગઈ છે. જણાવી દઈએ કે ખૂબ જ એક્ટિવ રહેતી કનિકા હંમેશાં તેના ફોટા સોશ્યલ મીડિયા એકાઉન્ટ પર શેર કરે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *