કોરોના વાયરસથી સામાન્ય લોકોની સાથે રમતગમતની દુનિયાને ખૂબ અસર થઈ છે. પરંતુ હવે ઈન્ડિયા પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) ની રાહ જોઈ રહેલા ક્રિકેટ પ્રેમીઓ માટે એક સારા સમાચાર છે. એટલે કે ટૂંક સમયમાં યુએઈમાં આઈપીએલની મેચ યોજાશે. તમને જણાવી દઈએ કે આ મેચ સંયુક્ત આરબ અમીરાતના કિન સ્ટેડિયમ ખાતે થશે. જો તમને આ બધુ જાણવું છે, તો ચાલો તમને જણાવીએ કે તે વૈભવી સ્ટેડિયમો કેવું છે જ્યાં આ વખતે આઈપીએલ મેચ રમાશે.

શેખ ઝાયદ સ્ટેડિયમ: પહેલા શેઠ ઝાયદ સ્ટેડિયમની વાત કરીએ. યુએઈના અબુ ધાબીમાં બનેલું આ સ્ટેડિયમ ખૂબ જ સુંદર છે. આ અહીંનું એક ખૂબ મોટું ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડ છે. કહી દઈએ કે આ સ્ટેડિયમમાં વીસ હજાર લોકો એક સાથે મેચ જોઈ શકે છે.

શેઠ ઝાયદ સ્ટેડિયમ લગભગ 23 કરોડના ખર્ચે પૂર્ણ થયું છે. અહીં પ્રથમ મેચ મે 2004 માં રમવામાં આવી હતી. નવેમ્બર 2004 માં, સ્કોટલેન્ડ અને કેન્યા વચ્ચે ઇન્ટરકોન્ટિનેન્ટલ કપ માટે મેચ રમાઇ હતી. હવે પ્રેક્ષકો આ સ્ટેડિયમમાં આઈપીએલ મેચની રાહ જોઈ રહ્યા છે.

દુબઇ ક્રિકેટ સ્ટેડિયમ: દુબઇ ક્રિકેટ સ્ટેડિયમનું બાંધકામ વર્ષ 2009 માં કરવામાં આવ્યું હતું. આ સ્ટેડિયમ એક સાથે 25000 થી 30000 લોકોને બેસાડી શકે છે. આ સ્ટેડિયમની પ્રથમ મેચ પાકિસ્તાન અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે રમાઈ હતી.

પાકિસ્તાન અને દક્ષિણ આફ્રિકાએ અહીં 2010 માં પહેલી ટેસ્ટ જીતી હતી અને છેલ્લી મેચ 2018 માં પાકિસ્તાન અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે રમાઈ હતી. આ સ્ટેડિયમમાં વેસ્ટ ઇન્ડીઝ અને શ્રીલંકા સામે પાકિસ્તાનની બે દિવસીય ટેસ્ટ મેચ પણ યોજાઇ હતી.

શારજાહ ક્રિકેટ એસોસિએશન સ્ટેડિયમ: શારજાહ ક્રિકેટ સ્ટેડિયમ યુએઈના શારજાહમાં છે. સ્ટેડિયમમાં 19 ફેબ્રુઆરી 2018 સુધી 236 વનડે મેચની હોસ્ટિંગનો રેકોર્ડ છે.

તે 1980 ના દાયકામાં બનાવવામાં આવ્યું હતું અને વર્ષોથી તેમાં ઘણો સુધારો થયો છે. આ સ્ટેડિયમ 17 હજાર લોકો બેસી શકે છે.

આઇસીસી એકેડેમી ગ્રાઉન્ડ 1-2: આ સ્ટેડિયમ દુબઇ સ્પોર્ટસ સિટીમાં છે. આઇસીસી એકેડેમીમાં ઇન્દોર અને આઉટડોર મેચ રમી શકાય છે.

આઈસીસી એકેડેમી ગ્રાઉન્ડ 1 નો ઉપયોગ આઈસીસી અંડર -19 ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ માટે કરવામાં આવ્યો હતો. અહીં ક્રિકેટ મેદાન ફ્લડલાઇટસથી બનાવવામાં આવ્યું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *