• મેષ રાશિ


આજે તમારે દરેક પગલા વિશે કાળજીપૂર્વક વિચારવાની જરૂર છે. વિદ્યાર્થીઓની કારકિર્દીમાં નવો પરિવર્તન આવશે. તમારી આવક વધશે, પરંતુ વિરોધીઓ સાથે થોડી સમસ્યાઓ થઈ શકે છે અને કેટલાક ખર્ચ પણ તેમના પર થશે. જે લોકો સામાજિક કાર્યોમાં સામેલ છે, તેઓ કોઈકને મળશે જેનો તેમને ફાયદો થશે. તમે જમીનના સોદા સાથે વ્યવહાર કરવાની અને મનોરંજક પ્રોજેક્ટમાં ઘણા લોકોને ઉમેરવાની સ્થિતિમાં હોવ.

• વૃષભ રાશિ


આજે તમારે ફક્ત કોઈની સાથે નક્કર અને તર્કપૂર્ણ વાત કરવી જોઈએ. કાર્યક્ષમતા વધશે. જમીન મકાન ખરીદવાની યોજના બનાવી શકાય છે. વિવાહિત જીવનમાં પરિસ્થિતિઓ સુધરશે અને તમે તમારા જીવનસાથીથી કંઇક નવું જાણી શકશો. ઘરમાં કોઈની તબિયત બગડી શકે છે. મિત્રો સાથે સારા સંબંધો જાળવવાની જરૂર છે, નહીં તો આર્થિક નુકસાન થઈ શકે છે.

• મિથુન રાશિ


આજે જોખમી કાર્યોથી દૂર રહો. ક્ષેત્રમાં સાથીઓ સાથે સારો તાલમેલ રહેશે. સંપત્તિ સંબંધિત કામમાં તમને સફળતા મળશે અને ક્ષેત્રમાં તમારી સ્થિતિ વધશે. સંપત્તિમાં વધારો કરવાની કોઈપણ યોજના સફળ થઈ શકે છે. આજે તમે કેટલાક મહત્વપૂર્ણ લોકો સાથે મુલાકાત કરશો. કોઈ મોટી સમસ્યા ઉકેલાય તો મન પ્રસન્ન રહેશે. સારા સ્વાસ્થ્ય માટે, તમારા જીવનમાં યોગ અને ધ્યાનનો અભ્યાસ કરો. મનોરંજનના મૂડમાં રહેશે.

• કર્ક રાશિ


તમારા પ્રેમ જીવનસાથી પર વધુ વિશ્વાસ કપટકારક હોઈ શકે છે પરંતુ વિવાહિત જીવનમાં મધુરતા અને પ્રેમ રહેશે. કેટલાક નવા વિચારોથી તમે કોઈ વિશેષ કાર્ય શરૂ કરી શકો છો. આજે તમારો વલણ ધાર્મિક કાર્ય તરફ રહેશે. જો તમે તીર્થયાત્રા પર જવાનું વિચારી રહ્યા છો તો આ સમય તમારા માટે શુભ છે. તમારી વિચારસરણી અને વર્તનને સંતુલિત કરશે. તમારા જીવનસાથી પર દબાણ ન કરો.

• સિંહ રાશિ


આજે તમારા ખર્ચ વધી શકે છે, તેથી સાવચેત રહો. આજે તમારા બિનજરૂરી પૈસા ખર્ચ થશે. વિદ્યાર્થીઓ માટે આજનો દિવસ સામાન્ય રહેવાનો છે. મહેનતના જોરે તેની કારકીર્દિમાં સફળતા મળશે. વિવાહિત જીવનમાં તણાવ રહેશે, જેના કારણે જીવન સાથી તમારી પાસેથી ઉથલપાથલ થઈ શકે છે. કોઈ સમસ્યા ઊભી થાય ત્યારે શાંત રહેવાનો પ્રયત્ન કરો. સામાજિક કાર્યમાં સિદ્ધિઓ પ્રાપ્ત થશે.

• કન્યા રાશિ


આજે લાંબા ગાળાના રોકાણોને ટાળો અને તમારા મિત્રો સાથે બહાર જાઓ અને કેટલાક આનંદદાયક ક્ષણો પસાર કરો. જીવનસાથી સાથે મહત્વપૂર્ણ બાબતો શેર કરશે. વિરોધીઓની ચાલ અંગે સાવચેત રહો, આ તમને તેમના પર વિજય અપાવશે. પ્રેમ સંબંધો માટે દિનામાના સામાન્ય રહેશે. નવા લોકોને મળવાથી પ્રગતિનો માર્ગ ખુલશે.

• તુલા રાશિ


જીવનમાં આગળ વધવા અંગે તમને કોઈ અફસોસ થાય તેવો કોઈ ઉતાવળનો નિર્ણય ન લો. આજે કેટલાક કામમાં તમને વધુ સમય લાગી શકે છે. તમારે ટેન્શન લેવાનું ટાળવું જોઈએ. આજે કોઈનું અભિપ્રાય તમારા માટે અસરકારક સાબિત થઈ શકે છે. પરિવાર માટે સારા સમાચાર મળી શકે છે. તમારા જીવનસાથી સાથે રોમેન્ટિક રહો. કામમાં વિલંબથી લાભની રકમ મર્યાદિત રહેશે.

• વૃશ્ચિક રાશિ


આજે તમારું મનોબળ મજબૂત રહેશે. સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો કરવાથી તમે તમારા લક્ષ્યો હાંસલ કરવા પ્રેરણા મેળવશો. ધંધામાં તણાવ રહેશે. કોઈપણ લાંબી બિમારી બહાર આવી શકાય છે. ધંધામાં પૈસા કમાવવાની સારી તકો મળશે. પારિવારિક જીવનમાં કંઇક નવું રહેશે નહીં. તમે પ્રેમ સંબંધમાં કોઈની સાથે પ્રેમ વ્યક્ત કરી શકો છો. મંદિરમાં અન્નદાન કરો, તમને સફળતા મળશે.

• ધનુ રાશિ


આજે કોઈ આધ્યાત્મિક શિક્ષક અથવા કોઈ અન્ય વડીલ તમને માર્ગદર્શન આપશે. સરકાર તરફથી મળતા ફાયદાના સંયોગો છે. તમને વડીલોના આશીર્વાદ પ્રાપ્ત થશે. આ ઉપરાંત તમને ક્ષેત્રમાં કામ માટે વખાણ મળશે. આજે તમારી સફળતામાં કોઈ અવરોધ આવશે નહીં. તમારા જીવનસાથી વચ્ચે ઝઘડો થવાની સંભાવના છે. આજે તમારું સ્પષ્ટ મન તમને યોગ્ય નિર્ણય લેવામાં સક્ષમ બનાવશે.

• મકર રાશિ


મકર રાશિના વેપારીઓએ ભાગીદારો સાથે ધૈર્યથી કામ કરવું જોઈએ. આજે તમે સખત મહેનત અને સમર્પણથી તમારું કાર્ય પૂર્ણ કરી શકશો. જેઓ નોકરીની શોધમાં છે તેઓને કોઈ સારા સમાચાર મળી શકે છે. પતિ-પત્નીમાં થોડું તણાવ રહેશે. પ્રેમ માટે દિવસ પણ સામાન્ય છે. સ્વાસ્થ્યપ્રદ લોકો સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો કરશે. સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે. જીવનસાથી સાથે વિવાદ થવાની સંભાવના છે. પરિવારમાં તમારું વર્ચસ્વ વધશે.

• કુંભ રાશિ


નવું કાર્ય શરૂ કરવા માટે દિવસ સારો નથી. મિત્રોમાં મતભેદ હોઈ શકે છે. પ્રેમ સંબંધોમાં મધુરતા રહેશે. તમારી ઓફિસમાં તમને ન જોઈતા કોઈપણ કામની બહાર મોકલી શકાય છે. તમારા દુશ્મનો એકદમ સક્રિય થઈ શકે છે. તે મહત્વનું છે કે તમે સાવચેત રહો, નહીં તો તે વસ્તુઓ તમારા માટે ખૂબ મુશ્કેલ હોઈ શકે છે. તમારા કેટલાક વિશેષ કાર્યો સંભાળવા માટે તમારે તમારી રૂટીન બદલવી પડી શકે છે.

• મીન રાશિ


આજે તમારે ઓફિસમાં સાથીદારો અને અધિકારીઓ સાથે સાવચેતી રાખવી જોઈએ. શકિતમાં વધારો થશે. મિત્ર અને પત્નીની મદદથી મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયો લઈ શકશે. પરિવાર સાથે મનોરંજન માટે સમય પસાર કરશો. પૈસાની લેવડદેવડ કરવાનું ટાળો. જે લોકો આજે સમયનો ઉપયોગ કરશે તો તેનો લાભ ચોક્કસપણે મળશે. સંતાન તરફથી સારા સમાચાર પ્રાપ્ત થશે. લેખન અથવા સાહિત્યિક વૃત્તિમાં વિશેષ રુચિ રહેશે. જીવનમાં પ્રગતિના નવા માર્ગ પણ ખુલશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *