ડ્રગ્સ કેસમાં આરોપી પુરવાર થતા એનસીબીએ રિયા ચક્રવર્તીની ધરપકડ કરી છે. કોર્ટે અરજી ફગાવી દીધા બાદ રિયા હવે 14 દિવસની ન્યાયિક કસ્ટડીમાં છે. ગઈકાલે જેલમાં રિયાની પહેલી રાત હતી. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, રિયાએ સાદડી પર સૂઈને તેની રાત વિતાવી હતી. રિયા ચક્રવર્તીને ભાઈ શૌવિક અને સેમ્યુઅલ મિરાન્ડા સાથે બાયકુલા જેલમાં ખસેડવામાં આવી છે.

Photo Credit

જો કે, વચ્ચે આવા કેટલાક સમાચાર આવ્યા છે, જેને સાંભળીને સુશાંતના ચાહકો નિરાશ થઈ શકે છે. રિપોર્ટ્સ અનુસાર, સુરક્ષાના કારણોસર જેલ અધિકારીઓ રિયાને અલગ સેલમાં ખસેડી શકે છે. પરંતુ તેઓ હજી આ કેમ કરી રહ્યા છે તે હજુ સુધી સ્પષ્ટ થયું નથી. રિયાના સૂચન પર અધિકારીઓએ આ નિર્ણય લીધો છે અથવા તેની પાછળ કોઈ અન્ય કારણ છે? રિયાની જામીન અરજી પર આજે સુનાવણી થવાની છે.

Photo Credit

રિયાએ સ્પષ્ટ કર્યું છે કે એનસીબીના દબાણને કારણે તેણે નિવેદન આપવું પડ્યું હતું. આ અગાઉ પણ બે આરોપીઓ કહી ચૂક્યા છે કે રિયા જે રીતે દાવા રમી રહી છે તે તેના વકીલ સતીષની શિક્ષણની વાત છે. તેમના કહેવા પ્રમાણે, રિયા કોઈ પણ નિર્ણય તેના વકીલની સલાહ પર જ લેતી હોય છે.

પિતાએ ટ્વીટ કર્યું

રિયાની ધરપકડ બાદ તેના પિતા ઇન્દ્રજિત ચક્રવર્તીએ સોશિયલ મીડિયા પર વાત કરી હતી. ઇન્દ્રજિતે ટ્વીટમાં લખ્યું છે કે, “આખો દેશ મારી પુત્રીને પુરાવા વિના લટકાવવા માંગે છે”. તેમણે એમ પણ કહ્યું હતું કે તેમની પુત્રીનો ઉપયોગ રાજકીય લાભ માટે કરવામાં આવી રહ્યો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે, રિયા ચક્રવર્તીની ધરપકડ પર ફિલ્મ ઉદ્યોગ બે જૂથોમાં વહેંચાયેલો લાગે છે. જ્યારે કેટલાક સ્ટાર્સ રિયાની ધરપકડને ન્યાય આપી રહ્યા છે, તો કેટલાકને લાગે છે કે રિયા સાથે અન્યાય કરવામાં આવ્યો છે. બોલીવુડના કેટલાક સ્ટાર્સ રિયાની ધરપકડની સખત વિરુદ્ધ છે. ફરહાન અખ્તર, વિદ્યા બાલન, સોનમ કપૂર, તાપસી પન્નુ જેવા સ્ટાર્સ રિયાની ધરપકડનો વિરોધ કરી રહ્યા છે.

રિયાના વકીલનું નિવેદન

તે જ સમયે, રિયાની હાલત જોઈને નિખિલ દ્વિવેદીએ તેની સાથે ફિલ્મ બનાવવાની જાહેરાત કરી છે. અંકિતા લોખંડે, શેખર સુમન, અભ્યાસ સુમન જેવા સ્ટાર્સે રિયાની ધરપકડ પર ખુશી વ્યક્ત કરી છે. રિયાની ધરપકડ પર તેના વકીલ સતીષએ કહ્યું કે દેશની ત્રણ મોટી એજન્સીઓ એક મહિલાની પાછળ પડી ગઈ છે. આ એટલા માટે છે કારણ કે તે (રિયા) એક એવી વ્યક્તિ સાથે પ્રેમમાં હતી જે માદક દ્રવ્યોનું સેવન કરતો હતો અને માનસિક સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યો હતો.

Photo Credit

જણાવી દઈએ કે, રિયાને સતત ત્રણ એનસીબીની પૂછપરછ બાદ ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. એનસીબીએ આ કેસમાં અગાઉ રિયાના ભાઈ શૌવિક ચક્રવર્તી, સેમ્યુઅલ મીરાંડા અને દિપેશ સાવંતની ધરપકડ કરી હતી. પૂછપરછ દરમિયાન રિયાએ કેટલાક બોલીવુડ સ્ટાર્સના નામ પણ આપ્યા હતા, જે ડ્રગ્સનું સેવન કરતા હતા. એનસીબીએ ફિલ્મ ઉદ્યોગના આવા 25 લોકોની સૂચિ બનાવી છે જેઓ આ કાર્ટેલમાં સામેલ હતા. ટૂંક સમયમાં તેઓને પણ બોલાવવામાં આવશે.

Photo Credit

એનસીબીની પૂછપરછમાં રિયાએ કબૂલ્યું હતું કે સુશાંત ડ્રગ્સ લેતો હતો. રિયાએ જણાવ્યું કે તે કોઈ પણ ડ્રગ પેડલર સાથે સીધો સંપર્કમાં નથી. જો કે, તાજેતરમાં જ જ્યારે રિયાએ ટીવી ચેનલ પર એક ઇન્ટરવ્યૂ આપ્યો ત્યારે તેણે ડ્રગ્સ લેવાનું સ્પષ્ટપણે નકારી કાઢ્યું હતું પરંતુ એનસીબીએ તેની પકડ કડક કર્યા પછી, રિયાએ ડ્રગ્સ લેવાની વાત સ્વીકારી હતી.
રિયાએ એનસીબી સમક્ષ કબૂલાત કરી હતી કે તે અને સુશાંત સાથે ડ્રગ્સ લેતા હતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *