તાજેતરમાં જ ભાજપના સાંસદ રવિ કિશને બોલીવુડમાં ડ્રગ્સનો મુદ્દો ઉઠાવ્યો હતો. આ પછી, સમાજવાદી પાર્ટીના સાંસદ જયા બચ્ચને આ પ્રતિક્રિયાનો વિરોધ કર્યો હતો. તેઓએ કહ્યું કે તેઓ જે થાળીમાં ખાય છે તેમાં જ કાણુ પાડે છે. જયા બચ્ચને પોતાના ભાષણથી આખો દિવસ સોશ્યલ મીડિયા પર પ્રભુત્વ જમાવ્યું હતું. પરંતુ કંગના રનૌતે જયા બચ્ચનની વાત પર સવાલ ઉઠાવ્યા હતા. તેમણે લખ્યું છે કે, જયાજી પણ તેમના બાળકો સાથે સુશાંત જેવું કંઇક થયું હોત તો તમે પણ આવું જ બોલ્યા હોત.

Photo Credit

કંગના રનૌત ના નિવેદન પર સમાજવાદી પાર્ટી સાથે સંકળાયેલા મનીષ અગ્રવાલે ટ્વિટર પર લખ્યું. કંગના રનૌત જી, તમે તમારા બધા સંઘર્ષોનો દુરૂપયોગ કરીને તેમને તુચ્છ ગણાવીને, દરેકને નિશાન બનાવીને આગળ વધવા માંગો છો. કરણ જોહર હોય કે અન્ય ફિલ્મ નિર્માતાઓ, બધા લોકોની સામૂહિક મહેનતને લીધે ભારતીય ફિલ્મ ઉદ્યોગ ઉભો થયો છે, કોઈ પણ ઉદ્યોગ તમારી જેમ દુર્વ્યવહાર કરીને 1-2 દિવસમાં ઉભો થઈ જતો નથી.

Photo Credit

આના જવાબમાં કંગના રનૌતે ટ્વિટર પર લખ્યું – આ ઉદ્યોગ માત્ર કરણ જોહર / તેના પિતા દ્વારા બનાવવામાં આવ્યો નથી, દરેક કલાકાર અને મજૂરએ બાઉન્ડ્રી બચાવનાર લશ્કરી બાબા સાહેબ ફાળકેથી બનાવ્યો છે, બંધારણ બનાવનાર નેતા ટિકિટ ખરીદી અને દર્શકની ભૂમિકા ભજવનારા નાગરિક દ્વારા સુરક્ષિત કરવામાં આવ્યું છે, આ ઉદ્યોગ કરોડો ભારતીયો દ્વારા બનાવવામાં આવ્યો છે.

Photo Credit

કંગનાના આ નિવેદન બાદ નિર્માતા અને અભિનેતા નિખિલ દ્વિવેદી વચ્ચે હંગામો થયો છે. ટ્વિટર પર બંને વચ્ચે ચર્ચા થઈ હતી. કંગનાના નિવેદન પર નિખિલે લખ્યું – આ તર્કથી ફિલ્મ જગતના દરેક વ્યક્તિએ આખું ભારત બનાવ્યું છે. આપણે દરેક વસ્તુમાં સમાન રીતે ફાળો આપીએ છીએ. તમને પણ બનાવવામાં. અમે તમારી ફિલ્મો માટેની ટિકિટ પણ ખરીદી છે, પરંતુ જો તમે કાલે અથવા બરાબર કંઇક ખોટું કરો છો, તો અમે તો આખી ફિલ્મ જગતને દોષી ઠેરવી શકીશું નહીં અને તે અમને આપી શકશે નહીં.

બોલીવુડ પર દુનિયા હસે છે

Photo Credit

કંગનાએ નિખિલ પર હાથ ધરીને કહ્યું કે શું બનાવ્યું? આઇટમ નંબર? મોટા ભાગે વિદેશી ફિલ્મો? ડ્રગ કલ્ચર? રાજદ્રોહ અને આતંકવાદ? દુનિયા બોલીવુડ પર હસે છે, દેશમાં બધે ઠેકડી ઉડાવવામાં આવે છે. પૈસા અને નામ તો દાઉદે પણ કમાવ્યા છે, પરંતુ જો તમને સન્માન જોઈએ છે, તો તે કમાવવાનો પ્રયાસ કરો, કાળી યુક્તિઓ છુપાવવા નહીં.

કાળા યુક્તિઓ ઉજાગર કરો

Photo Credit

કંગના અને નિખિલનો ઝઘડો અહીંથી અટક્યો નહીં. આ પછી, નિખિલે ટ્વિટર પર લખ્યું- જો આ એવી વાહિયાત જગ્યા હોત, તો તમને અહીં કેમ આકર્ષિત થયું કે તમે આ બધું છોડી અને આટલી મુશ્કેલી સહન કર્યા પછી પણ અહીં ઊભા છો? તમે પણ કંઈક સારું જોયું હશે? આપણે એ જ હક જોઈએ છીએ. કાળા કૃત્યોને ઉજાગર કરી, જેમ કે દરેક ઉદ્યોગમાં કરવા જ જોઈએ. અમે તમને ટેકો આપીશું.

મૂવી માફિયાની ખુલી ગઈ પોલ

Photo Credit

કંગનાએ નિખિલને પ્રતિક્રિયા આપતા કહ્યું હતું કે હા હું એટલા માટે આકર્ષિત થઈ હતી કે અહીંના લોકો પર અત્યાચાર અને અત્યાચાર કરનારા માફિયાઓની પોલ એક દિવસ ખુલ્લી કરવી હતી અને ખુલી ગઈ.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *