હિરોઈન સામાન્ય રીતે વિલનથી દુર ભાગે છે. ફિલ્મોમાં જો વિલન હિરોઇનની પાછળ પડે છે, તો હીરો તેને ધનસુખની એન્ટ્રી મારીને બચાવે છે. પરંતુ કેટલીક એવી નાયિકાઓ આવી છે જે હીરોની પણ નહીં પરંતુ વિલન સાથે પ્રેમમાં પડી ગઈ હતી અને તેઓએ તેની સાથે લગ્ન પણ કર્યાં હતાં. અહીં આપણે વાસ્તવિક જીવન વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ. ટીવી ઈન્ડસ્ટ્રીમાં એવી ઘણી હિરોઇનો છે જેઓ બોલિવૂડમાં વિલનની ભૂમિકા ભજવી ચૂકી હોય તેવા અભિનેતાઓ અથવા ફિલ્મ પડદા પર નકારાત્મક પાત્ર ભજવી ચૂકી હોય. માત્ર ટીવી જ નહીં પરંતુ ઘણી બોલિવૂડ હિરોઇનોએ પણ વિલનને તેમનો જીવનસાથી બનાવ્યો હતો. ઉદાહરણ તરીકે પૂજા બત્રાએ નવાબ શાહ સાથે લગ્ન કર્યા, જેમણે ઘણી ફિલ્મોમાં વિલનની ભૂમિકા ભજવી હતી. આજે અમે તમને તે ટીવી અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે વિલનના પ્રેમમાં પડી ગયા હતા અને તેની સાથે લગ્ન પણ કર્યાં હતાં.

કૃતિકા સેંગર અને નિકેતન ધીર :

Image Credit

લોકપ્રિય ટીવી અભિનેત્રી કૃતીકા સેંગરે અભિનેતા નિકેતન ધીર સાથે લગ્ન કર્યા. નિકેતન ઘણી ફિલ્મોમાં નકારાત્મક ભૂમિકા અને વિલન તરીકે દેખાયો છે. જ્યારે તે શાહરૂખ ખાન સ્ટારર ફિલ્મ ‘ચેન્નાઈ એક્સપ્રેસ’માં વિલન બન્યો હતો, ત્યારે અક્ષય કુમાર સ્ટારર’ સૂર્યવંશી’માં વિલનની ભૂમિકા ભજવતા પણ જોવા મળશે. આ સિવાય તે ‘મિશન ઇસ્તંબુલ’, ‘દબંગ 2’ અને ‘રેડ્ડી’માં વિલનની ભૂમિકામાં પણ જોવા મળ્યો હતો. કૃતિકા અને નિકેતનનાં લગ્નમાં પંકજ ધીરે મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. પંકજ ધીર દિગ્દર્શક તરીકેની ફિલ્મ બની રહી હતી ત્યારે કૃતીકા મહત્વની ભૂમિકામાં હતી. તે કૃતિકા સેંગરથી એટલા પ્રભાવિત થયા કે તેણે પુત્ર નિકેતન માટે તેનો હાથ માંગ્યો.

નીલમ સિંહ અને રોનિત રોય :

Image Credit

‘સંસા’ અને ‘સિલસિલા હૈ પ્યાર કા’ જેવા ટીવી સિરિયલોમાં જોવા મળી ચૂકેલી અભિનેત્રી નીલમ સિંહ એક્ટર રોનિત રોયની પત્ની છે. રોનીત આ દિવસોમાં ‘હોસ્ટેસીસ 2’ વિશે ચર્ચામાં છે અને તેણે ઘણી ફિલ્મોમાં વિલનની ભૂમિકા નિભાવી છે. આ માટે, દરેકને રિતિક રોશન સ્ટારર ‘કાબિલ’ યાદ આવશે. રોનીત રોયની તે ફિલ્મમાં વિલનનો રોલ જબરદસ્ત હતો.

નિવેદિતા ભટ્ટાચાર્ય – કે કે મેનન :

Image Credit

‘સાત ફેરે-સલોની કી સફર’, ‘કોઈ લૌટ કે આયા હૈ’, ‘શુભ મંગલ સવધાન’, ‘ખટ્ટા મીઠા’, ‘રિશ્તે’ અને ‘માર્ગિરીતા’ જેવા ટીવી શો ઉપરાંત ઘણી ફિલ્મોમાં અભિનેત્રી નિવેદિતા ભટ્ટાચાર્યનું હૃદય જોવા મળ્યું હતું. તે વ્યક્તિ પર આવ્યો જે ફિલ્મોમાં નેગેટિવ અને વિલનની ભૂમિકામાં દેખાયો. જી હા, નિવેદિતાએ લોકપ્રિય સ્ટાર કે કાય મેનન સાથે લગ્ન કર્યા છે.

રેણુકા શહાણે અને આશુતોષ રાણા :

Image Credit

રેણુકા શહાનેએ જ્યારે તેની અભિનય કારકિર્દીની શરૂઆત ફિલ્મ્સથી કરી હતી, ત્યારે તે ઘણા ટીવી શોઝનો પણ એક ભાગ હતો. તેણે ‘સર્કસ’ અને ‘સુરભી’ જેવા ટીવી શો કર્યા. ‘સુરભી’એ રેણુકા શહાને ઘરે ઘરે પ્રખ્યાત કરી. પરંતુ આ દેવદૂતને બોલિવૂડના વિલન આશુતોષ રાણા સાથે પણ પ્રેમ થઈ ગયો અને બંનેએ લગ્ન કરી લીધાં.

કીર્તિ ગાયકવાડ – શરદ કેલકર :

Image Credit

‘તન્હાજી’ સ્ટાર શરદ કેલકરે પણ ઘણી ફિલ્મોમાં નકારાત્મક ભૂમિકાઓ ભજવી છે. મરાઠી ફિલ્મ ‘લા હેવી’ અને દક્ષિણની ‘સરદાર ગબ્બર સિંહ’ માં તેના આનંદી પાત્રોને કોઈ ભૂલી શકે? અને તે પછી અભિનેત્રી કીર્તિ ગાયકવાડ આ દિમાગમાં આવી. કિર્તી ઘણાં ટીવી શોમાં ઘણા સમયથી દેખાઈ નથી તે અભિનયની દુનિયાથી દૂર છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *