બજારની મૂડીની દ્રષ્ટિએ દેશની સૌથી મોટી કંપની રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડ હવે વિશ્વની 40 મી સૌથી મૂલ્યવાન કંપની બની ગઈ છે. એટલું જ નહીં, રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ 210 અબજ ડોલરથી વધુ એટલે કે 15 લાખ કરોડ રૂપિયાની માર્કેટ કેપને સ્પર્શતી ભારતની પ્રથમ કંપની બની છે. બીજી તરફ, રિલાયન્સ ગ્રુપના માલિક મુકેશ અંબાણીની વાત કરીએ તો, આજે મુકેશ અંબાણી એશિયાના સૌથી ધનિક અને આખા વિશ્વના 5 મા સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે.

Image Credit

આજે મુકેશ અંબાણીને આખી દુનિયા જાણે છે, પછી ભલે તે તેની પર્સનલ લાઇફ હોય કે પ્રોફેશનલ લાઇફ, દરેક નાનો વ્યક્તિ અંબાણી પરિવારને જાણે છે. પરંતુ બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે મુકેશ અંબાણી એક જમીન સાથે જોડાયેલા મનુષ્ય છે. આટલા ધનિક હોવા છતાં, મુકેશ અંબાણી કોઈ મોંઘા દાવો તો નહીં પરંતુ ખૂબ જ સરળ કપડાં પહેરે છે. મોટે ભાગે, મુકેશ અંબાણી માત્ર વ્હાઇટ હાફ શર્ટ અથવા બ્લેક પેન્ટ અથવા સૂટમાં જ જોવા મળે છે.

શુદ્ધ શાકાહારી છે મુકેશ અંબાણી :

તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણી એક શુદ્ધ શાકાહારી વ્યક્તિ છે. એટલું જ નહીં, મુકેશ અંબાણી આલ્કોહોલને પણ સ્પર્શતા નથી.

પોતાનો જન્મ દિવસ નથી ઉજવાતા મુકેશ અંબાણી :

Image Credit

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે બીજાના જન્મદિવસ પર લાખો કરોડોની ભેટ આપનારા મુકેશ અંબાણી ક્યારેય પોતાનો જન્મદિવસ ઉજવતા નથી. એવું કહેવામાં આવે છે કે મુકેશ અંબાણી પોતાનો જન્મદિવસ ઉજવવો જરાય પસંદ નથી કરતા. જોકે, તેણે પોતાનો 50 મો જન્મદિવસ પરિવારના દબાણ પર ઉજવ્યો હતો. જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણીએ તેમના જન્મદિવસ પ્રસંગે પત્ની નીતા અંબાણીને ખાનગી જેટ ભેટ આપ્યું હતું.

નર્વસ થઇ જાય છે મુકેશ અંબાણી :

મુકેશ અંબાણીની હકીકત વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણતા હશે કે મુકેશ અંબાણી જેવા સફળ વ્યક્તિ જેમણે આખી દુનિયામાં પોતાનું કામ કર્યું છે, પણ તેની કમી છે. પરંતુ તે સાચું છે કે મુકેશ અંબાણી લોકોની સામે બોલતી વખતે એકદમ નર્વસ અને શરમ અનુભવે છે.

પરિવાર સાથે સમય પસાર કરવાનું સારું લાગે છે :

Image Credit

જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણી પોતાના પરિવારને ખૂબ ચાહે છે. જેનો તમે તેમના ઘરના દરેક ઓરડાની દિવાલો પરથી અંદાજ લગાવી શકો છો. મુકેશ અંબાણીના ઘરના દરેક ઓરડા પર તેના પિતા અથવા તેના પરિવારનો ફોટો છે. માત્ર એટલું જ નહીં, મુકેશ અંબાણી કેટલા પણ વ્યસ્ત હોય પરંતુ રવિવારે તે તેના પરિવાર સાથે રહેવાનું પસંદ કરે છે.

મહેમાનોની રાખે છે પૂરી સંભાળ :

ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણી વિશ્વના ધનિક વ્યક્તિ હોવા છતાં તે સ્વયં ઘરે આવેલા મહેમાનોને આવકારવા આવે છે. એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે તે મહેમાનની પસંદગીનું ભોજન બનાવે છે અને તેમની જાતે સેવા આપે છે.

મુકેશ અંબાણી નું નિવાસ ‘એન્ટીલિયા’ :

Image Credit

આપને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણી દક્ષિણ મુંબઈમાં તેની 27 માળની બિલ્ડિંગ ‘એન્ટીલિયા’ માં પરિવાર સાથે રહે છે. મુકેશ અંબાણીનું આ ઘર વિશ્વનું સૌથી મોંઘુ મકાન માનવામાં આવે છે. જેમાં 600 જેટલા કર્મચારીઓ કાર્યરત છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *