અભિનેત્રી મહિમા ચૌધરી બોલીવુડનું એક જાણીતું નામ બની ગયું છે. તેમણે પરદેશ ફિલ્મ સાથે ફિલ્મ જગતમાં પ્રવેશ કર્યો હતો, જેણે અચાનક તેને ખૂબ પ્રખ્યાત કરી દીધી હતી. જો કે, તેણે ફિલ્મી દુનિયામાં વધારે સમય પસાર કર્યો ન હતો અને ટૂંક સમયમાં જ તેની કારકીર્દિ પૂરી થઈ ગઈ પંરતુ તેમની સુંદરતા અને શૈલીને કારણે તેમના લાખો ચાહકો છે. આજે મહિમા લગભગ 47 વર્ષની છે અને હવે તે તેના અંગત જીવન પર વધુ ધ્યાન આપી રહી છે.

Photo Credit

 

મહિમાએ પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત શાહરૂખ ખાન સાથે કરી હતી. જેના કારણે તેણે ખૂબ જ જલ્દીથી ફિલ્મ જગતમાં પોતાનું નામ રોશન કર્યું પરંતુ તેનું વ્યાવસાયિક જીવન વાસ્તવિક જીવન જેટલું સારું હતું, ત્યાં ઉતાર-ચઢાવ પણ હતા. કદાચ આ જ કારણ છે કે આજે પણ તે એકલી રહે છે. પ્રેમની બાબતમાં તેને ઘણી વાર છેતરપિંડીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને એક સમય એવો આવ્યો કે જ્યારે તેઓએ ઉતાવળમાં લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું હતું, તેની પાછળ એક મોટું કારણ પણ હતું.

Photo Credit

મહિમા એ પોતાનું હૃદય એક ટેનિસ ખેલાડીને આપી દીધું હતું. તેનું નામ લિએંડર પેસ હતું, જેની સાથે તેનું 1-2 વર્ષ નહીં પણ સંપૂર્ણ 6 વર્ષ સુધી અફેર હતું. મીડિયા અને સમાચારોમાં પણ એવા અહેવાલ આવ્યા હતા કે બંને જલ્દીથી લગ્નના બંધનમાં બંધાશે. પરંતુ થોડા સમય પછી તેઓ તૂટી ગયા હતા. આનાથી મહિમાના હૃદય અને મગજને તીવ્ર આંચકો લાગ્યો હતો.

Photo Credit

આ કારણે અચાનક લગ્નજીવન ગોઠવાઈ ગયું
ઘણી વખત છેતરપિંડી કરી સંઘર્ષ કરી રહેલી અભિનેત્રી મહિમાએ આ બધા પછી અચાનક વર્ષ 2006 માં લગ્ન કરી લીધાં હતા. તેમણે બોબી મુખર્જી, જે વ્યવસાયે આર્કિટેક્ટ અને ઉદ્યોગપતિ છે, તેમના ભાગીદાર તરીકે પસંદ કર્યા છે. તેઓએ આ લગ્ન ઉતાવળમાં કરાવી લીધા, જેના કારણે કેટલાક સમાચાર મળ્યા કે મહિમા ગર્ભવતી છે. પરંતુ આ લગ્ન લાંબું ચાલ્યું નહીં અને વર્ષ 2013 માં તેમના છૂટાછેડા થઈ ગયા.

Photo Credit

આ લગ્ન પછી, મહિમાએ એકલા રહેવાનું નક્કી કર્યું અને હજી પણ તે તેના બાળક સાથે એકલી રહે છે. મહિમા આજે તેની એક પુત્રી સાથે આર્યના ચૌધરી સાથે મુંબઇમાં રહે છે. એક ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન, મહિમાએ કહ્યું કે એકલા બાળકો પર ધ્યાન આપવું સરળ નથી, પરંતુ તે મને એક અલગ સંતોષ આપે છે. એક સમયે, આર્થિક સંકડામણને કારણે, તે રિયાલિટી શોમાં જોડાઈ હતી.

‘પ્યાર કોઈ ખેલ નહીં’, ‘કુરુક્ષેત્ર’, ‘લજ્જા’, ‘દાગ: ધ ફાયર’, ‘યે તેરા ઘર યે મેરા ઘર’ અને ‘ઓમ જય જગદીશ’ જેવી સુપરહિટ ફિલ્મો બોલીવુડમાં આપી છે પરંતુ હવે તે ઈન્ડસ્ટ્રીથી ઘણી દૂર ચાલી ગઈ છે અને તેની પર્સનલ લાઇફમાં તેની પુત્રી સાથે ખૂબ ખુશ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *