બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં કંગના રનૌત એક એવી હિરોઇન છે, જેણે પોતાના દમ પર ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં સારું નામ કમાવ્યું છે. તેણે પોતાના શ્રેષ્ઠ અભિનયને કારણે દર્શકોના હૃદયમાં એક વિશેષ સ્થાન બનાવ્યું છે. કંગના રનૌત ને ત્રણ વખત રાષ્ટ્રીય ફિલ્મ એવોર્ડ અને ચાર વખત ફિલ્મફેર એવોર્ડથી નવાજવામાં આવી છે. ભારતીય સિનેમા જગતની સૌથી વધુ કમાણી કરનારી અભિનેત્રીઓની યાદીમાં કંગના રનૌત નો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. તમને જણાવી દઇએ કે તે બોલિવૂડ ઈન્ડસ્ટ્રીની એક કરતા વધારે સુપરહિટ ફિલ્મોમાં કામ કરી ચૂકી છે અને તે જાણે છે કે દરેક પાત્રને પોતાની રીતે કેવી રીતે ભજવવું.

Photo Credit

કંગના રનૌત પોતાની મહેનતથી ફિલ્મ જગતમાં એક અલગ સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે. આજે પણ બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ કંગના રનૌત વિવાદોમાં ઘેરાઈ રહી છે પરંતુ આજે અમે તમને તેના વિવાદો વિશે નહીં પરંતુ તેની કારકિર્દીથી સંબંધિત કેટલીક મહત્વપૂર્ણ બાબતો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. કંગના રનૌત પણ તેની ફિલ્મ્સ વિશે ખૂબ જ પસંદ રહી છે, આ માટે કંગના રાનાઉતે પણ ઘણી ફિલ્મોને નકારી કાઢી છે. તેમણે જે ફિલ્મોને નકારી હતી તે સુપરહિટ ફિલ્મો સાબિત થઈ હતી. તો ચાલો જાણીએ કે તેને કંઈ ફિલ્મો નકારી કાઢી છે.

ધ ડર્ટી પિક્ચર

Photo Credit

વિદ્યા બાલનની સુપરહિટ ફિલ્મ “ધ ડર્ટી પિક્ચર” વિશે તમે બધા જાણો જ છો. કદાચ તમે પણ આ ફિલ્મ જોઇ હશે? તમને જણાવી દઇએ કે કંગના રનૌત નો અગાઉ વિદ્યા બાલનની સુપરહિટ ફિલ્મ માટે સંપર્ક કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ કંગના રનૌતે આ ફિલ્મને નકારી દીધી હતી, ત્યારબાદ વિદ્યા બાલનને આ ફિલ્મમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું હતું.

સુલતાન

Photo Credit

અહેવાલો અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે, વર્ષ 2016 માં આવેલી સલમાન ખાનની ફિલ્મ “સુલતાન” માટે કંગના રનૌત નો નામનો વિચાર ચાલી રહ્યો હતો. આ ફિલ્મમાં નિર્માતાઓએ પહેલા કંગનાને કાસ્ટ કરવાની હતી, પરંતુ કંગનાએ ફિલ્મ કરવાની ના પાડી હતી, ત્યારબાદ અભિનેત્રી અનુષ્કા શર્માની એન્ટ્રી થઈ હતી. આ ફિલ્મે પણ સૌથી વધુ કમાણી કરી હતી.

એરલિફ્ટ

Photo Credit

અભિનેત્રી કંગના રનૌત ને હિટ ફિલ્મ ‘એરલિફ્ટ’ માં ભૂમિકા માટે ઓફર કરવામાં આવી હતી. ફિલ્મની અંદર અક્ષય કુમારને તેની વિરુધ્ધ તરીકેની ભૂમિકામાં લેવામાં આવનાર હતા પરંતુ કંગના રનૌત આ ફિલ્મ કરવાનો ઇનકાર કરી દીધો હતો. તમને જણાવી દઇએ કે કંગના તે દરમિયાન ખૂબ જ વ્યસ્ત હતી, જેના કારણે આ ફિલ્મ રિજેક્ટ કરવી પડી હતી.

સંજુ

Photo Credit

ફિલ્મ ‘સંજુ’ સંજય દત્તના જીવન પર આધારિત છે. કંગના ઇચ્છતી હતી કે આ ફિલ્મ માટે નિર્માતાઓને કાસ્ટ કરે પરંતુ કંગનાએ આ ફિલ્મ કરવાનો ઇનકાર કરી દીધો.

બજરંગી ભાઈજાન

Photo Credit

બોલીવુડની સુપરહિટ ફિલ્મ ‘બજરંગી ભાઈજાન’ સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ફિલ્મોમાં શામેલ છે. તમને જણાવી દઇએ કે આ ફિલ્મમાં અગાઉ કબીર ખાને કંગનાને સ્ત્રી મુખ્ય ભૂમિકાની ઓફર કરી હતી પરંતુ કંગનાએ આ ફિલ્મ કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો, ત્યારબાદ તેમાં કરીના કપૂરને ભૂમિકા આપવામાં આવી હતી.
Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *