આજની આધુનિક પેઢી રિયાલિટી શોના દિવાની છે. દરરોજ નવા રિયાલિટી શોનું પ્રસારણ કરવામાં આવી રહ્યું છે, જે પ્રેક્ષકોમાં પણ ખૂબ લોકપ્રિય છે. શું તમે જાણો છો કે રિયાલિટી શોમાં ભાગ લેનારા સ્પર્ધકોને ઘણી લોકપ્રિયતા મળે છે? હા, આમાંના કેટલાક સ્પર્ધકોએ તેમના સ્ટારડમ માટે આ શોનો ઉપયોગ પણ કર્યો છે. આજે અમે તમને આવા 6 ચહેરાઓ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જેમણે રિયાલિટી શોમાં હરિફાઇ તરીકે શરૂઆત કરી હતી, પરંતુ આજે તેઓ આખા ઉદ્યોગ પર રાજ કરી રહ્યા છે અને સૌથી મોંઘા અભિનેતા તરીકે ઉભરી આવ્યા છે. ચાલો જાણીએ આ સુપ્રસિદ્ધ હસ્તીઓના નામ…

દેવોલિના ભટ્ટાચારજી

Photo Credit

તાજેતરમાં જ દેવોલિનાએ બિગ બોસની 13 મી સીઝનમાં ભાગ લીધો હતો. અગાઉ તે ઘરમાં ગોપી વહુ તરીકે ઓળખ ધરાવતી હતી. દેવોલિના સબ સ્ટાર પ્લસ સિરિયલ ‘સાથ નિભાના સાથિયા’ માટે જાણીતી છે. સંસ્કારી બહુ ગોપીના રોલમાં દેખાતા પહેલા તે રિયાલિટી શો ‘ડાન્સ ઈન્ડિયા ડાન્સ’ ના ઓડિશનમાં દેખાઇ હતી. આ શો પછી તેને સિરિયલમાં કાસ્ટ કરવામાં આવી હતી. આજે, દેવોલીના એ ટીવીની એક પ્રખ્યાત અભિનેત્રીઓમાંની એક છે, જે પૈસા કમાણી પણ કરી રહી છે.

રિત્વિક ધનજાની

Photo Credit

રિત્વિકે ‘પ્યાર કી એક કહાની’, ‘પવિત્ર રિશ્તા’ જેવા સુપરહિટ શોમાં કામ કર્યું છે પરંતુ તેણે પોતાની કરિયરની શરૂઆત ‘ડાન્સ ઈન્ડિયા ડાન્સ સીઝન 1’ થી કરી હતી. આજે તે ટીવી જગતનો જાણીતો ચહેરો છે જે પ્રત્યેક એપિસોડ પર લાખો રૂપિયા લે છે.

રણવિજય

Photo Credit

એમટીવીના આગામી રિયાલિટી શો ‘એમટીવી રોડીઝ’ માં, રણવિજયે સ્પર્ધક તરીકેની પહેલી એન્ટ્રી લીધી હતી અને તે પ્રથમ સિઝનમાં વિજેતા પણ હતો. આ પછી તેને એટલી લોકપ્રિયતા મળી કે આ શો ઉપરાંત તેમને વધુ બે શોના હોસ્ટ બનાવવામાં આવ્યા. આર્મી બેકગ્રાઉન્ડ ધરાવતા રણવિજય બોલિવૂડની ઘણી ફિલ્મોમાં પણ દેખાઈ ચૂક્યા છે.

અંકિતા શર્મા

Photo Credit

અંકિતા સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ એક્ટિવ રહે છે. તે અવારનવાર પંજાબી ડાન્સ વીડિયો શેર કરે છે. જે તેના પ્રશંસકોને આકર્ષિત કરે છે. ટીવી દુનિયામાં અંકિતાએ ‘બાત હમારી પક્કી હૈ’, ‘રંગરસીયા’ જેવા શોમાં કામ કર્યું છે પરંતુ તે પહેલી વાર ‘ટિકિટ ટૂ બોલિવૂડ’ રિયાલિટી શોમાં જોવા મળી હતી.

રાઘવ

Photo Credit

વર્ષ 2012 માં રાઘવ પ્રથમ વખત ડાન્સ ઈન્ડિયા ડાન્સમાં ભાગ લેવા આવ્યો હતો. તેના નૃત્યથી દર્શકો તેમના માટે દિવાના થઈ ગયા. જોકે તે આ શો જીતી શક્યો ન હતો, પરંતુ આજે તે ઘણા મોટા શો હોસ્ટ કરી રહ્યો છે. તેણે એબીસીડી 2 જેવી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે.

મયંગ ચાંગ

Photo Credit

મયંગ પ્રથમ વખત રિયાલિટી શો ઇન્ડિયન આઇડોલના સ્પર્ધક તરીકે જોવા મળી હતી. તે ઘણા શોમાં યજમાન રહ્યો છે સાથે જ તે બદમાશ કંપની જેવી બોલિવૂડ ફિલ્મોમાં પણ જોવા મળ્યો છે. સિંગિંગ રિયાલિટી શોથી શરૂઆત કરનાર મયંગ ચાંગ આજે ટીવીનો મોટો ચહેરો બની ગયો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *