બોલિવૂડ અભિનેત્રી અનુષ્કા શર્માએ બેબી બમ્પ સાથે પોતાની એક તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરી છે. આ સાથે અનુષ્કાએ ખૂબ જ મનોહર કેપ્શન આપ્યું છે. પતિ વિરાટ કોહલી દ્વારા પણ તેની પોસ્ટ પર ટિપ્પણી કરવામાં આવી હતી.

કેવું મહેસુસ કરી રહી છે અનુષ્કા :

Image Credit

પોસ્ટમાં અનુષ્કા તેની બેબી બમ્પ તરફ નજર કરી રહી છે. આ સાથે જ અનુષ્કાએ કેપ્શનમાં લખ્યું કે, ‘પોતાની અંદર જીવન એક જીંદગી ને પાળવા થી બીજું કાંઈ વાસ્તવિક નથી, જો તે તમારા નિયંત્રણમાં ન હોય તો બીજું શું છે?’ આ સમયે અનુષ્કા તેની ગર્ભાવસ્થાનો ખૂબ આનંદ માણી રહી છે.

વિરાટે વ્યક્ત કરી ખુશી :

Image Credit

વિરાટે અનુષ્કાની આ પોસ્ટ પર ઘણી ટિપ્પણી કરી હતી. તેણે લખ્યું, ‘મારી આખી દુનિયા આ એક ફ્રેમમાં છે.’ આ પહેલા પણ વિરાટે કહ્યું છે કે જ્યારે તે પહેલીવાર પિતા બને છે ત્યારે તેને કેવું લાગે છે.

પહેલી વખત માં બનવાની ફીલિંગ્સ :

Image Credit

પ્રથમ વખત માતા બનવું શારીરિક અને માનસિક રીતે એકદમ પડકારજનક છે. ગર્ભાવસ્થાનો સમય ખૂબ જ મધુર અને વિશેષ હોય છે પરંતુ તેમાં સખત મહેનત પણ જરૂરી હોય છે.

કેટલીક સ્ત્રીઓ સગર્ભાવસ્થામાં શારીરિક, આર્થિક અને સામાજિક ફેરફારો તેમજ ભાવનાત્મક પરિવર્તનનો અનુભવ કરે છે. મિશ્ર લાગણીઓને આવવી એ સામાન્ય બાબત છે અને આ દ્વારા તમે માતા બનવાની તૈયારી હોવ છો.

કેવું મહેસુસ થાય છે :

Image Credit

પ્રથમ ગર્ભાવસ્થામાં સ્ત્રીઓને ઘણા ઉતાર- ચડાવમાંથી પસાર થવું પડે છે. કેટલીક સ્ત્રીઓને ડિપ્રેસન અને અસ્વસ્થતા પણ હોય છે જેના કારણે ગભરાટ ભરવાનો હુમલો આવે છે, ડર હોય છે, બાળકના સ્વાસ્થ્યની ચિંતા થાય છે મૂડ બદલાય છે, ઉદાસી અનુભવે છે.

એક્સાઈટમેન્ટ પણ હોય છે :

Image Credit

કબૂલ્યું કે પ્રથમ વખત માતા બનવું શારીરિકરૂપે પડકારજનક છે, પરંતુ તે એવી ભાવના છે જે તમને જીવનભર પ્રેમમાં રાખશે. ઘણી સ્ત્રીઓએ સ્વીકાર્યું છે કે માતા બન્યા પછી તેઓને લાગે છે કે જાણે તેમનું જીવન પૂર્ણ થઈ ગયું છે.

પોતાનું ધ્યાન રાખવું :

Image Credit

ગર્ભાવસ્થાના બાકીના ભાગની તુલનામાં પ્રથમ ગર્ભાવસ્થા મુશ્કેલ છે કારણ કે આ સમયે શરીરને સગર્ભાવસ્થાના ફેરફારોને સમાયોજિત કરવા માટે સખત મહેનત કરવી પડે છે. બીજી વાર માતા બન્યા પછી, શરીરને કેવી રીતે ગોઠવવું તે પહેલાથી જ જાણે છે.

આવી સ્થિતિમાં સગર્ભા સ્ત્રીએ પોતાની સંભાળ લેવી અને પોષક અને સંતુલિત આહાર લેવો અને નિયમિત કસરત કરવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

અનુષ્કા પાસેથી શેખ મેળવો :

Image Credit

જો તમે પણ પહેલીવાર માતા બનવા જઇ રહ્યા છો, તો પછી તમે અનુષ્કા શર્માથી ખુશ રહેવાનું શીખી શકો છો. થોડા દિવસો પહેલા અનુષ્કાના પતિ વિરાટએ કેક કાપતા ફોટા અને વીડિયો સામે આવ્યા હતા. આમાં અનુષ્કા ખૂબ ખુશ દેખાઈ હતી, જે તેના બાળકના સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

અનુષ્કાની જેમ, તમારે પણ ગર્ભાવસ્થાના નવ મહિનામાં ખુશ રહેવું જોઈએ અને બાળકને તંદુરસ્ત રાખવું જોઈએ. એવું કહેવામાં આવે છે કે સગર્ભા સ્ત્રી માટે ખુશ રહેવું અને ખૂબ હસવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આનાથી માતા અને બાળક બંને સ્વસ્થ રહે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *