આયુષ્માન ખુરાના અને તાહિરા કશ્યપ એવા યુગલો છે જેમણે જીવનમાં ઘણા ઉતાર-ચડાવ જોયા છે અને સંબંધોમાં પણ. કારકીર્દિ મુશ્કેલીઓ, સંવેદનશીલતા અને તબીબી મુશ્કેલીઓ ઘણા યુગલોના જીવનમાં આવે છે, પરંતુ યુગલો આ સમસ્યાઓનો સામનો કેવી રીતે કરે છે તે તેમના સંબંધનું ભાવિ નક્કી કરે છે. જો તેમની સામે તેઓ તેમના પ્રેમને ભૂલી જાય છે અને ઝઘડો કરવાનું શરૂ કરે છે અને રમત શરૂ કરે છે, તો પછી સંબંધને સાચવવું અશક્ય છે. પરંતુ જો થોડી સમજ બતાવવામાં આવે તો આ ખરાબ તબક્કો પણ દૂર થઈ જાય છે અને આ વસ્તુ આયુષ્માન-તાહિરાના સંબંધોમાં સ્પષ્ટ દેખાઈ આવે છે.

તાહિરા થઇ ગઈ હતી ઇનસિક્યોર :

Image Credit

તાહિરા તેના લગ્ન જીવનના મુશ્કેલ તબક્કામાંથી સંપૂર્ણ રીતે સ્વસ્થ થઈ ગઈ છે, જેના કારણે તે આ અંગે ખુલ્લેઆમ વાત કરવામાં અચકાતી નથી. તેમણે પોતે એક ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે કેવી રીતે તેના લગ્ન જીવનમાં ભૂકંપ આવ્યો હતો.

તાહિરાએ શેર કર્યું હતું કે આયુષ્માન વિક્કી ડોનર ફિલ્મનું શૂટિંગ કરી રહ્યો છે. તેણે અને યામીએ તેમાં કિસ સીન્સ પણ કર્યા હતા. આ સીન અને આયુષ્માનના અભિનેત્રીઓ વચ્ચેના સંબંધને કારણે તાહિરાને ઈર્ષ્યા અને અસુરક્ષિત લાગવા માંડ્યું, જેના કારણે તેણે ગુસ્સામાં આયુષ્માન સામે લડવાનું શરૂ કર્યું.

પ્રેગનેન્ટ હતી તાહિરા :

Image Credit

તાહિરાએ જણાવ્યું હતું કે તે દરમિયાન તે ગર્ભવતી હતી. આ રીતે, તેના હોર્મોનલ ફેરફારો તેના મૂડને ખૂબ અસર કરી રહ્યા હતા. શૂટિંગને કારણે આયુષ્માનને ઘરથી દૂર મુસાફરી કરવી પડી હતી. સીન તાહિરા માટે લાંબી અંતર, ગર્ભાવસ્થા અને તેનાથી સુરક્ષાની અતિશય ભાવના લાવી.

‘હું ગર્ભવતી હતી, મારા હોર્મોન્સ મારા મૂડને અસર કરી રહ્યા હતા. આયુષ્માન મને સાથે લઇ શક્યો નહીં. એવામાં કિસ સીન વિશે સામે આવ્યું તો હું પરેશાન થઇ ગઈ. અને એક હું હતી એ ગર્ભવતી અને મારા પતિ સુંદર છોકરીઓ વચ્ચે ઘેરાયેલ હતા. તે સમયે હું આયુષ્માન નું કામ પણ સારી રીતે સમજતી ન હતી.

યંગ ઉંમર ના કારણે થઇ પ્રોબ્લેમ્સ :

Image Credit

હું અને આયુષ્માન બંને ઘણા યંગ હતા. અમારા બંનેના લગ્ન ઓછા વયે થયાં હતાં અને જ્યારે આ મુશ્કેલીઓ આપણા સંબંધોમાં આવી, તો પછી આપણે 24 કે 25 વર્ષનાં થયાં જ હશે. તે સમયે અમે બંને પુખ્ત નહોતા. ગર્ભાવસ્થા અને પરિપક્વતાના અભાવને કારણે મેં સંબંધમાંથી આશા ગુમાવવાનું શરૂ કર્યું. તે જ સમયે, આયુષ્માન બહુ નિરાત વાળા ન હોવાથી, આ પરિસ્થિતિમાં કેવી પ્રતિક્રિયા આપવી તે પણ સમજી શક્યા નહીં. આ સ્થિતિમાં પરિપક્વ વ્યક્તિ પત્નીનો હાથ પકડે છે અને કહે છે કે બધું બરાબર થઈ જશે અને પત્ની પણ વસ્તુઓ સમજવાનો પ્રયત્ન કરે છે. પરંતુ યુવાન હોવાને કારણે, અમારા બંનેમાં આ પરિપક્વતા નહોતી.

સંબંધ પર વિશ્વાસ ન ખોયો :

Image Credit

તાહિરાએ જણાવ્યું હતું કે તેણીની પ્રતિક્રિયા ભલે ન આવે, આયુષ્માને સંબંધમાંથી ક્યારેય આશા છોડી નહોતી અને ન તો તેનાથી અલગ થવાનો વિચાર આવ્યો હતો. ‘હું ગીવ અપ કરવા લાગી, પણ આયુષ્માન આશા છોડતા નહોતા. એવું નથી કે તેણે આ ભાવના વ્યક્ત કરી છે, પરંતુ તે સારી રીતે જાણે છે કે હું ખરાબ વ્યક્તિ નથી. હું એ પણ જાણતી હતી કે આયુષ્માન ખરાબ વ્યક્તિ નથી અને તે છેતરપિંડી જેવી બાબતોને ક્યારેય સંબંધોમાં ન આવવા દેતો. અમે લગ્ન પહેલાં લગભગ 9 વર્ષ એકબીજાને ઓળખતા હતા. આ વસ્તુ અમને એકબીજાને વધુ સમજવામાં અને લગ્નની સમસ્યાઓ હલ કરવામાં મદદ કરી.

પરેશાનીઓ થી જજુમી ને બન્યા મજબુત :

Image Credit

આયુષ્માન ખુરાનાએ એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું કે આ સમસ્યાઓ અને તહિરાની ભાવના ન હોવાના વિશિષ્ટતા સાથેના તેમના સંઘર્ષોથી તે વસ્તુઓ સંભાળવામાં અને તેમના સંબંધોને મજબૂત બનાવવામાં મદદ કરે છે. તેણે કહ્યું હતું કે હવે તે બંને પરિપક્વ થઈ ગયા છે અને વસ્તુઓને વધુ સારી રીતે સમજે છે. આયુષ્માને કહ્યું હતું કે તમામ યુગલોની વચ્ચે સમસ્યાઓ આવે છે, માત્ર એટલો જ ફરક છે કે કેટલાક તેને વ્યક્ત કરે છે અને કેટલાક નથી કરતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *