અભિનેતા સૈફ અલી ખાન ઘણી વાર તેની રોયલ જીવનશૈલી વિશે ચર્ચાઓનો વિષય બને છે. સૈફના પિતા, જે સીધા રાજશાહી પટૌડી રાજવંશ સાથે સંકળાયેલા હતા. તેમનું નામ મન્સૂર અલી ખાન પટૌડી હતું. જે આ પરિવારના 9 મા નવાબ હતા. પટૌડી રાજવંશના 8 મા નવાબે હરિયાણાના ગુડગાંવમાં ‘પટૌડી પેલેસ’ બનાવ્યું, જેનું નામ હવે ઇબ્રાહિમ કોળી રાખવામાં આવ્યું છે. પરંતુ આ પટૌડી પેલેસ મેળવવા માટે સૈફ દ્વારા કેટલી રકમ ખર્ચવામાં આવી છે જેના વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે..

Photo Credit

તે સમય હતો જ્યારે અભિનેતા સૈફના પિતા મન્સૂર અલી ખાનનું અવસાન થયું હતું. આવી સ્થિતિમાં નીમરાણા હોટલ નજીકનો આ પટૌડી પેલેસ ભાડા પર આપવામાં આવ્યો હતો. ત્યારે હવે સૈફે તેની કમાણીમાંથી આ પૂર્વજોનો મહેલ ખરીદ્યો છે. ખુદ સૈફ અલી ખાને એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન આ વાતનો ખુલાસો કર્યો હતો. આજે અમે તમને આ વૈભવી મહેલની કેટલીક તસવીરો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

મહેલનો ઇતિહાસ અને વિશેષતા

Photo Credit

આ પટૌડી પેલેસ, કે જેની પાછળ 200 વર્ષથી વધુનો ઇતિહાસ છે. તે સમયે પણ ખૂબ સરસ હતો. તેની પાછળની વાર્તા ખૂબ ઉંડી છે. વર્ષ 1935 માં, પટૌડી રાજવંશના 8 મા નવાબ અને સિફના દાદા ઇફ્તીખાર અલી હુસેન સિદ્દીકીએ ગુડગાંવમાં 26 કિમીના વિસ્તારમાં આ કર્યું હતું. આજે તેની કિંમત આશરે 800 કરોડ રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે.

Photo Credit

મન્સુર અલી ખાન પટૌડી, સૈફના પિતા અને પટૌડી રાજવંશના 9 મા નવાબ, તેમના પિતા ઇફ્તીકાર અલી હુસેન સિદ્દીકીનો આ મહેલ બનાવ્યો અને પાછળથી તેનું સમારકામ કર્યુ. મન્સૂર અલીએ વિદેશી આર્કિટેકટ સાથે આખા મહેલનું નવીનીકરણ કરાવ્યું હતું. આ મહેલમાં ઘણા મોટા મેદાન, ઘોડાના તબેલા અને ગેરેજ છે.

Photo Credit

જો તમે આ મહેલના આંતરિક ભાગની વાત કરો તો તે આધુનિક અને પરંપરાગત બંને પદ્ધતિઓને જોડીને બનાવવામાં આવી છે. આ પેલેસનો આખો આંતરિક ભાગ એક વિશાળ ડ્રોઇંગ રૂમ સાથે ખૂબ જ વૈભવી છે. આ ડ્રોઇંગ રૂમની દિવાલો ઘણા ચિત્રોથી ઢંકાયેલ છે. આ બધાની સાથે મહેલમાં સાત બેડરૂમ છે. અહીં એક ડ્રેસિંગ રૂમ તેમજ બિલિયર્ડ રૂમ છે. આખા મહેલની વાત કરીએ તો તેમાં લગભગ 150 ઓરડાઓ છે.

સૈફે પણ નવીનીકરણ કર્યું હતું

Photo Credit

સૈફના પિતા મન્સૂર અલી ખાન દ્વારા પટૌડી મહેલનું નવીકરણ કરવામાં આવ્યું હતું. તે જ રીતે, આ કુટુંબના 10 મા નવાબ, સૈફ અલી ખાને પણ આ મહેલનું નવીનીકરણ કર્યું હતું. જો કે, આમાં, તેણે મૂળભૂત બાબતોમાં વધુ ફેરફાર કર્યો ન હતો. આ પછી સૈફે તેના સોશ્યલ મીડિયા એકાઉન્ટ્સ પર કેટલીક તસવીરો પણ શેર કરી હતી અને આ વિશે માહિતી આપી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *