પતિ અને પત્ની વચ્ચે ઝગડા થવા કોઈ નવી વાત નથી, લગભગ દરેક પતિ પત્ની કોઈ બાબતે ઝઘડામાં પડે છે. ખરેખર પતિ-પત્ની વચ્ચેનો આ વિવાદ સદીઓથી ચાલી રહ્યો છે. ઝઘડા પછી, ઘણા યુગલો અટવાઈ જાય છે, તેથી ઘણા યુગલો થોડી તકરારને કારણે તૂટી પડવા અથવા છૂટાછેડા લેવામાં વિલંબ કરતા નથી. સમાજમાં પતિ-પત્નીના સંબંધ તૂટવાના ઘણા કારણો બહાર આવ્યા છે, પરંતુ આજે અમે તમને એવા કારણો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેના વિશે તમે ક્યારેય સાંભળ્યું ન હોય. હા, હકીકત એ છે કે પત્નીએ તેની ત્રાસથી કંટાળ્યા પછી પતિએ તેનું લિંગ બદલી નાખ્યું. ચાલો આપણે આખી બાબત જાણીએ…..

Image Credit

તમને જણાવી દઈએ કે આ આખો મામલો રાજસ્થાન રાજ્યના જોધપુર શહેરનો છે. ખરેખર, એક પત્ની, તેની પત્નીના રોજિંદા રસોડાથી અસ્વસ્થ, કિન્નર બની ગયો અને તેની પત્નીથી છૂટાછેડા થઈ ગયા. બંનેની પરસ્પર સંમતિથી ફેમિલી કોર્ટમાં છૂટાછેડા સ્વીકારાયા હતા. અહેવાલ છે કે મહિલા વતી ત્રણ વર્ષ પહેલાં છૂટાછેડાની અરજી દાખલ કરવામાં આવી હતી. જે બાદ, આ સમગ્ર કેસની સુનાવણી કર્યા પછી કોર્ટે બંને પક્ષને લોક અદાલત દ્વારા છૂટાછેડા લીધા છે.

Image Credit

વાતચીતમાં મહિલાએ કોર્ટને જણાવ્યું હતું કે તેના લગ્ન પછીના કેટલાક મહિનાથી જ તેના પતિની વર્તણૂક અને વર્તન બદલાવાનું શરૂ થયું છે. પછી સ્ત્રીને ખબર પડી કે તેના પતિએ તેનું લિંગ બદલી નાંખ્યું છે અને એક વ્યંજન બન્યા છે. આ પછી, તે ફેમિલી કોર્ટમાં ગઈ હતી અને છૂટાછેડા માટે અરજી કરી હતી. પછી તેઓએ છૂટાછેડા લીધા.

Image Credit

જો કે, સ્ત્રીના પતિએ જેણે નરપ્રાંતિથી પુરુષને ફેરવ્યો તેણે કહ્યું કે તે તેની પત્નીની ત્રાસથી કંટાળી ગયો છે. આ પછી તે રીટા બાઇ નામના એક કિન્નર પાસે ગયો અને તેને તેમનો માર્ગદર્શક બનાવ્યો. પછી રીટા બાઇના કહેવા પર તેણીનું લિંગ બદલાયું અને કિન્નર બની ગયો અને તેની પત્નીને છૂટાછેડા લેવાનું નક્કી કર્યું.

Image Credit

જણાવી દઈએ કે આ બંનેના લગ્ન 13 વર્ષ પહેલા 25 ઓક્ટોબર 2007 ના રોજ અજમેરમાં થયા હતા. સ્ત્રી અને તેના પતિ નિકાહ પહેલા સંબંધમાં પિતરાઇ ભાઇ હતા. લગ્ન પછી, 15 એપ્રિલ 2009 ના રોજ આ દંપતીને એક પુત્ર પણ થયો. પરસ્પર દુશ્મનાવટ પછી બંને વચ્ચેના સંબંધો બગડવા લાગ્યા. અહીંથી જ પતિએ જીવનમાં એક મોટું પગલું ભરવાનું નક્કી કર્યું. કિન્નર બન્યા બાદ છૂટાછેડા લીધા હતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *