આપણા બધામાં અનેક ઇચ્છાઓ દબાયેલી હોય છે. આમાંથી કેટલીક પરિપૂર્ણ થાય છે અને કેટલીક અધૂરી રહે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમે તમારી અપૂર્ણ ઇચ્છાઓને પૂર્ણ કરવા માટે ગણેશના ચરણોમાં જઈ શકો છો. અમને ગણેશ પણ ભાગ્ય વિધાતા કહેવામાં આવે છે. તેમની પાસે કોઈપણ વ્યક્તિના ભાવિને વિરુદ્ધ કરવાની શક્તિ છે. ઇચ્છાની પરિપૂર્ણતામાં નસીબ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે. તેથી, જો તમારી ખોવાયેલી ઇચ્છા અધૂરી છે અને તેને પૂર્ણ કરવા માંગતા હો, તો ગણેશ તમારી સહાય કરી શકે છે. આ માટે, તમારે ફક્ત ત્રણ વિશેષ કાર્યો કરવા પડશે. આ કાર્યો નીચે મુજબ છે..

શુદ્ધ ઘી ના મોતીચૂર લડવા :

Image Credit

ગણપતિ બાપ્પાને લાડુ ખાવાનું પસંદ છે. આ તેના પ્રિય લોકોમાંથી એક છે. જો તમારા મનમાં કોઈ ઇચ્છા હોય, તો પછી તમે ગણેશ મંદિરે જશો અને ત્યાં તે મનોકામના પૂર્ણ કરવા સંમત થાઓ છો. તમારે માનતા કરવાની કે તમારી મનોકામના પૂર્ણ થયા પછી આટલા કિલો લડવા પ્રસાદી રૂપે ચડાવશો. ધ્યાનમાં રાખો કે લાડુ ભલે ઓછા ચડાવવામાં આવે છે, પરંતુ શુદ્ધ ઘીના હોવા જોઈએ. જ્યારે તમારી ઇચ્છા પૂર્ણ થાય, ત્યારે જલદીથી માનતા ઉતારવાનું ભૂલશો નહિ. જો તમે લાડુ આપવાનું ભૂલી જાઓ છો, તો પછી તમે બનાવેલું કાર્ય પણ ખોટું થઈ શકે છે. તેથી, તેને વિચાર સાથે ધ્યાનમાં લો.

કેળાના પત્તા વળી સ્પેશિયલ પૂજા :

Image Credit

બુધવારે વહેલી સવારે સ્નાન કરો. આ પછી કેળાનાં પાન લો અને તેની ઉપર ગણેશની મૂર્તિ રાખો. તેમજ ગણેશજીની જમણી બાજુ ઘઉંનો ઢગલો બનાવો જ્યારે ડાબીતરાફ પૂજા સોપારી. આ પછી ગણેશની આરતી કરો અને આ મંત્રનો 21 વાર જાપ કરો – “ઓ વક્રતુન્દ મહાક્ય સૂર્ય કોટિ સંભ્રભ. નિર્વિઘ્નમ કુરુમાં દેવ આ પછી, તમારી ઇચ્છા ગણેશને કહો. હવે એમની આગળ માથું ટેકાવો. ત્યારબાદ બાકી રહેલ ઘઉંમાં મિક્સ કરી તેની રોટલી બનાવો. જ્યારે તમે કોઈ મહત્વપૂર્ણ કાર્ય કરવા જઇ રહ્યા હો ત્યારે આ રોટલી ખાઓ. તેમજ તે સમયે પૂજામાં વપરાયેલી સોપારી રાખો.

સ્પેશિયલ દાન :

Image Credit

ગણેશજી ને દાન ધર્મ વાળા લોકો ખુબ જ પસંદ છે. જો તમે તમારી ઇચ્છા માંગો છો અને તેના બદલે કોઈ મોટું દાનનું કાર્ય કરો છો, તો તમારી ઇચ્છા જલ્દી પૂર્ણ થશે. આ માટે, તમે પૈસા, અનાજ અથવા કંઈપણ દાન કરી શકો છો. આ દાન કોઈ ગરીબ વ્યક્તિ, બ્રાહ્મણ અથવા કોઈ જરૂરિયાતમંદ વ્યક્તિ માટે કરી શકાય છે. જો તમે ઇચ્છો તો તમે કોઈ મંદિર અથવા કોઈ સંસ્થાને દાન પણ આપી શકો છો. પ્રાણીઓની સહાય માટે દાન પણ કરી શકાય છે. જ્યારે પણ તમે દાન કરો ત્યારે ગણેશને તમારી મનોકામના માટે પૂછો. થોડા સમય પછી તે પૂર્ણ થશે. જો તમે અન્ય લોકો સાથે સારું કરો છો, તો તે તમારી સાથે સારું રહેશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *