મોટાભાગના લોકોને ખ્યાલ જ હશે કે 90 નો દાયકો એકદમ મનોહર અને રસપ્રદ હતો. આ યુગમાં ઘણી રસપ્રદ ફિલ્મો પણ બનાવવામાં આવી હતી. કેટલીક એવી અભિનેત્રીઓ પણ તે સમયગાળામાં હતી, જે આ ફિલ્મોથી પ્રખ્યાત થઈ હતી. જે હજી પણ આપણા દિલની ખૂબ નજીક છે. 90 ના દાયકાની ઘણી અભિનેત્રીઓ લગ્ન કરીને સ્થાયી થઈ ગઈ છે. આવી સ્થિતિમાં પ્રેક્ષકોના મનમાં ઘણી વાર ઉત્સુકતા રહે છે કે લગ્ન પછીનું તેમનું જીવન કેવું છે? તે લગ્ન પછી કેવી દેખાય છે? તેમના બાળકો કેવા દેખાય છે અને તેઓ કેટલા વૃદ્ધ થયા છે? આ બધી બાબતોને ધ્યાનમાં રાખીને, આજે અમે તમને 90 ના દાયકામાં બોલિવૂડની તે પસંદ કરેલી નાયિકાઓનો પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેઓ માતા બન્યા પછી પણ ખૂબ જ સુંદર લાગે છે. તેમની સુંદરતા એટલી વધારે છે કે ઘણી વખત લોકો તેમને તેમના બાળકોની મોટી બહેનો માને છે.,

રવિના ટંડન:

Photo Credit

90 ના દાયકામાં રવિના ટંડન ટોચની અભિનેત્રીઓમાં એક હતી. 26 ઓક્ટોબર 1974 માં મુંબઇમાં જન્મેલી રવિના હાલમાં 43 વર્ષની છે. પરંતુ આ ઉંમરે પણ તે એટલી ફીટ અને સુંદર છે કે તે 25 વર્ષની લાગે છે. રવીનાની આ સુંદરતા તેની પુત્રી રાશામાં પણ જોવા મળે છે. રાશા હાલમાં 13 વર્ષની છે, પરંતુ લુક અને સ્ટાઇલની દ્રષ્ટિએ તે તેની માતા રવિનાને ટક્કર આપે છે. એમ કહીએ કે રવિનાએ વર્ષ 2004 માં અનિલ થંડાની સાથે લગ્ન કર્યા હતા, ત્યારબાદ 2005 માં પુત્રી રાશાનો જન્મ થયો હતો.

ભાગ્યશ્રી:

Photo Credit

મૈંને પ્યાર કિયા ફિલ્મથી બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કરનાર ભાગ્યશ્રી બહુ ઓછી ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી. પરંતુ તેમણે જે પણ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું તે મોટા ભાગે હિટ હતી. 23 ફેબ્રુઆરી 1969 માં મહારાષ્ટ્રના સાંગલીમાં જન્મેલ ભાગ્યશ્રી હાલ 49 વર્ષની છે. પરંતુ જો તે તેની સુંદરતા વિશે વાત કરવામાં આવે તો તે હજી પણ ઘણી યુવા અભિનેત્રીઓને સ્પર્ધા આપે છે. 1990 માં તેણે અભિમન્યુ દશાની સાથે લગ્ન કર્યા. આ લગ્નથી તેમને બે બાળકો અવંતિકા અને અભિમન્યુ હતા. તેનો પુત્ર અભિમન્યુ કોઈ હીરોથી ઓછો દેખાતો નથી. જો સુત્રોનું માનવામાં આવે તો તે ટૂંક સમયમાં બોલીવુડમાં પ્રવેશ કરી શકે છે. અભિમન્યુ રમેશ સિપ્પીની ફિલ્મ દમ મારો દમમાં સહાયક નિર્દેશક તરીકે પણ કામ કરી ચૂક્યો છે. તે જ સમયે, ભાગ્યશ્રીની પુત્રી પણ તેની માતા પર ગઈ છે, તે એકદમ સુંદર દેખાય છે.

કાજોલ:

Photo Credit

કાજોલ 90 ના દાયકાની ટોચની અભિનેત્રી હતી. લોકો હજી પણ તેમની ફિલ્મો ખૂબ ઉત્સાહથી જુએ છે. 5 ઓગસ્ટ 1974 માં મુંબઇમાં જન્મેલી કાજોલ 43 વર્ષની થઈ ગઈ હોવા છતાં પણ તે ખૂબ જ આકર્ષક લાગે છે. કાજોલે 1999 માં અજય દેવગન સાથે લગ્ન કર્યા, જેના કારણે તેમની પુત્રી નૈશા અને પુત્ર યુગ થયા. નૈશા 15 વર્ષની છે અને તેની સ્ટાઇલ તેની માતાથી ઓછી નથી.

જુહી ચાવલા:

Photo Credit

જૂહી ચાવલા 90 ના દાયકાની સૌથી પ્રિય અભિનેત્રી છે. તેની મીઠી સ્મિત આજે પણ યથાવત છે. તેણે તેની કારકિર્દીમાં ઘણા મોટા સ્ટાર્સ સાથે કામ કર્યું છે. જુહીનો 13 નવેમ્બર 1967 માં જન્મ થયો હતો. તે હાલ 50 વર્ષની છે. તેણે વર્ષ 1995 માં જય મહેતા સાથે લગ્ન કર્યા, જેનાથી તેમના બે બાળકો જાહ્નવી અને અર્જુન છે. પુત્રી જાહ્નવી 17 વર્ષની છે અને તેની માતાની જેમ તે ખૂબ જ સુંદર લાગે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *