એવું કહેવામાં આવે છે કે જોડીઓ ભગવાનને બનાવે છે, પરંતુ ઘણી વખત પૃથ્વી પરના આ યુગલો તેમના સંબંધો યોગ્ય રીતે ચલાવી શકતા નથી અને તેઓને અલગ થવું પડે છે. છૂટાછેડા સમાજને ધ્યાનમાં લીધા વિના લઈ લે છે. છૂટાછેડા પછી ઘણા લોકો લગ્ન અને પ્રેમ પ્રત્યેનો વિશ્વાસ ગુમાવે છે, ઘણી બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓ એવી રહી છે કે જેમણે પહેલા લગ્નજીવનમાં ઘણું દુઃખ સહન કર્યું હતું અને પછી પોતાને બીજી તક આપી હતી. આજે તેણી તેના બીજા લગ્નમાં ખૂબ જ ખુશ છે અને બીજાઓ માટે પણ એક દાખલો બેસાડ્યો છે. આજે અમે આવી જ અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવીશું..

કિરણ ખેર- અનુપમ

Photo Credit

કિરણ ખેરને ફિલ્મ ઉદ્યોગની આધુનિક માતા કહેવામાં આવે છે. તે માત્ર એક મહાન અભિનેત્રી જ નહીં, પરંતુ તેણે રાજકારણના ક્ષેત્રમાં પણ પોતાનું જોર બતાવ્યું છે. કિરણ ચંદીગઢના સાંસદ છે અને ચૂંટણીના મેદાનમાં સારા રાજકારણીઓને કડક લડત આપી છે. કિરણ અનુપમના જીવનનો એક અતૂટ ભાગ છે, પરંતુ આ તેનું પહેલું લગ્ન નથી. બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે કિરણ ખેરના લગ્ન ગૌતમ બેરી સાથે પહેલા થયા હતા. ગૌતમ સાથે લગ્ન કર્યા બાદ તે કિરણ બેરી બની હતી. કિરણનો પહેલો પતિ ગૌતમ મુંબઇનો ઉદ્યોગપતિ હતો અને તેનો પુત્ર સિકંદર ખેર છે.

આ સમય દરમિયાન કિરણે થિયેટરમાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. ત્યાં તે અનુપમ ખેરને મળી હતી. બંનેએ ચાંદપુરી કી ચંપાનાઈ નાટકમાં કામ કર્યું હતું. આ પછી, તે બંને મિત્રો બની ગયા. અહીં કિરણની અનુપમ સાથેની મિત્રતા વધતી ગઈ અને ગૌતમ સાથેના તેના સંબંધો બગડવાની શરૂઆત થઈ. કિરણ તેના લગ્નમાં નાખુશ હતી. ત્યારબાદ તેણે ગૌતમને છૂટાછેડા આપીને અનુપમ સાથે લગ્ન કર્યા. આજે બંનેને બોલીવુડના જોલી કપલ્સ માનવામાં આવે છે.

યોગિતા બાલી અને મિથુન ચક્રવર્તી

Photo Credit

યોગિતા બોલિવૂડની એક સુંદર અને પ્રતિભાશાળી અભિનેત્રી રહી છે. તેણે પર્વાના ફિલ્મથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. તે જ્યારે કિશોર કુમારની સાથે મળી ત્યારે તેણી ઉદ્યોગમાં નામ બનાવી રહી હતી. પત્ની મધુબાલાના અવસાન પછી કિશોર કુમાર પણ એકલા થઈ ગયા. આ પછી, તે બંને નજીક વધવા લાગ્યા. યોગીતા અને કિશોર કુમારે 1976 માં લગ્ન કર્યા. કિશોર કુમારનું આ ત્રીજું લગ્ન હતું. બંનેનાં લગ્ન થઈ ગયાં, પરંતુ યોગિતા લગ્ન પછી કિશોર કુમારની દિલદશા સમજી ગઈ.

તેણીને ખબર પડી કે તે તેના પતિમાં જે સ્થિરતાની શોધમાં છે તે કિશોર કુમારમાં નથી, જેના કારણે બંનેએ લગ્નના બે વર્ષ પછી અલગ થવાનું નક્કી કર્યું અને યોગિતાએ કિશોરકુમારને છૂટાછેડા આપી દીધા. આ પછી, યોગિતાનું નામ મિથુન ચક્રવર્તીમાં જોડાવાનું શરૂ થયું. બંને એકબીજાની નજીક આવી ગયા અને યોગિતાએ મિથુન સાથે લગ્ન કર્યા.

નીલમ કોઠારી-સમીર સોની

Photo Credit

નીલમ એક સમયે બોલિવૂડની ટોચની અભિનેત્રીઓમાંની એક માનવામાં આવતી હતી. દરેક વ્યક્તિ તેની સુંદરતા અને અભિનયના દિવાના હતા. એ દિવસોમાં નીલમનું નામ ગોવિંદા સાથે ખૂબ જ સંકળાયેલું હતું. ગોવિંદા અને નીલમના લગ્નના અહેવાલો પણ આવ્યા હતા, જોકે ગોવિંદાની માતા નીલમને પસંદ નહોતી તેથી તેણી લગ્ન કરી ન શકે. તેણે ગોવિંદા માટે સુનિતાને પસંદ કરી હતી, જેનાથી નીલમ હૃદયભંગ થઈ ગઈ હતી.

આ પછી, નીલમે વર્ષ 2000 માં યુકેના ઉદ્યોગપતિ iષિ સેઠિયાને તેના ભાગીદાર તરીકે પસંદ કર્યા. જો કે, આ લગ્ન લાંબું ચાલ્યું નહીં. જલ્દી નીલમ અને ઋષિના છૂટાછેડા થઈ ગયા હતા. આ પછી નીલમે વર્ષ 2013 માં અભિનેતા સમીર સોની સાથે લગ્ન કર્યા. લગ્ન પછી બંનેએ અહાના નામની પુત્રીને દત્તક લીધી. આજે નીલમ તેના લગ્નજીવનમાં ખૂબ ખુશ છે.

રેણુકા શહાણે-આશુતોષ રાણા

Photo Credit

હમ આપકે હૈ કૌનમાં ભાભીની ભૂમિકા નિભાવનાર રેણુકા શહાણેના જીવનમાં પીડાદાયક ક્ષણો આવી હતી. રેણુકાએ પહેલા મરાઠી ડિરેક્ટર વિજય કેનકારે સાથે લગ્ન કર્યા. જો કે, બંને વચ્ચેના સંબંધોમાં થોડી કડવાશ હતી અને આ સંબંધ લાંબા સમય સુધી ટકી શક્યો નહીં. આ પછી, આશુતોષ રાણા રેણુકાના જીવનમાં આવ્યા.

તે સમયે જ્યારે આશુતોષને રેણુકા સાથે પ્રેમ થઈ ગયો હતો, ત્યારે તેણે લગ્ન અને પ્રેમની કાળજી દિલથી લીધી હતી. જોકે, રાણાએ એ પણ નક્કી કર્યું કે તે રેણુકાને તેની પત્ની માનશે. તેણે સખત કોશિશ કરી અને સજ્જનની જેમ રેણુકા પ્રત્યે પોતાનો પ્રેમ વ્યક્ત કર્યો. તેના પ્રત્યેનું આ પ્રકારનું ગાંડપણ જોઇને રેણુકાએ તેનું દિલ ગુમાવી દીધું અને લગ્ન માટે હા પાડી. આજે તેના જીવનમાં ખુશી છે અને તે તેના પરિવાર સાથે ગુણવત્તાયુક્ત સમય ગાળતી જોવા મળે છે. રેણુકા અને આશુતોષને બે પુત્ર, શૌર્યમન અને સત્યેન્દ્ર છે.

અર્ચના પુરણસિંહ-પરમીત સેઠી

Photo Credit

અર્ચના બોલિવૂડની પ્રખ્યાત અભિનેત્રી છે અને આ દિવસોમાં તે રિયાલિટી શોમાં જજ તરીકે જોવા મળી રહી છે. અર્ચના લાંબા સમય પછી ટીવી શો ‘કોમેડી સર્કસ’ થી પરત આવી હતી, ત્યારબાદ તે આજકાલ કપિલ શર્માના શોમાં જોવા મળી રહી છે. બહુ ઓછા લોકો જાણે છે કે અર્ચનાનો પહેલા લગ્ન કોઈ બીજા સાથે થયો હતો.

જોકે તે સંબંધ સારો નહોતો, તેમ છતાં તેઓએ તેમના લગ્ન તોડવા પડ્યા. આ સંબંધ એટલો ખરાબ હતો કે અર્ચનાએ તેનો ઉલ્લેખ કદી કર્યો જ નહીં. તેણે નક્કી કર્યું હતું કે તે ક્યારેય લગ્ન નહીં કરે, પરંતુ પરમીતે પોતાનો નિર્ણય બદલવો પડ્યો. બંને એકદમ રસપ્રદ રીતે મળ્યા અને ચાર વર્ષ એકબીજા સાથે ડેટિંગ કર્યા બાદ 1992 માં તેમના લગ્ન થયા. આજે બંનેની જોડીને દરેક જણ પસંદ કરે છે અને બંને એક બીજાથી ખૂબ ખુશ લાગે છે. અર્ચના અને પરમીતને આર્યમાન અને આયુષ્માન નામના બે પુત્રો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *