બોલિવૂડ સ્ટાર્સનું જીવન લક્ઝરી અને સ્ટાઇલિશ જેટલું લાગે છે, તેવું જરૂરી નથી અસલ માં પણ તેવું જ હોય. ઘણી વખત લાખો કરોડોની કમાણી કરનારા સિતારાઓ પણ આર્થિક સંકટનો સામનો કરવો પડે છે. ખરેખર, બોલીવુડના ખ્યાતનામ સેલીબ્રીટીઓ ઘણી વખત તેના પૈસા ધંધામાં લગાવી દે છે. તેથી જો તેમનો ધંધો ચાલુ રહે છે, તો પછી તેમની ચાંદી ચાંદી થઈ જાય છે. પરંતુ જો તે ધંધો ડૂબી જાય તો તેમનું રોકાણ પણ ડૂબી જાય છે. આજની આ ખાસ પોસ્ટમાં, અમે તમને એવા 5 ફિલ્મ સ્ટાર્સ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જે એક સમયે ‘રોડપતિ’ થઇ ગયા હતા પણ તેઓએ ક્યારેય હાર માની ન હતી અને આજથી બધા પૈસા અને પ્રસિદ્ધિ મેળવી લીધી છે..

અમિતાભ બચ્ચન :

Image Credit

બિગ બી એટલે કે અમિતાભ બચ્ચનને સદીનો મહાનાયક કહેવામાં આવે છે. આટલો મોટો સ્ટાર્સ પૈસા માટે ચર્ચામાં રહ્યો હશે, તે વિચારવું પણ મુશ્કેલ લાગે છે. પરંતુ આ એકદમ સાચું છે. એક સમય હતો જ્યારે અમિતાભ બચ્ચન સંપૂર્ણ ખાલી હતા. તેનું કારણ તેનું પ્રોડક્શન હાઉસ હતું. આ પ્રોડક્શન હાઉસે તેના બધા પૈસા ડૂબ્યા હતા. પરંતુ બાદમાં તેને ‘કૌન બનેગા કરોડપતિ’ શો મળ્યો અને તેને ફરીથી ખુદને ઉભા કર્યા. આજે અમિતાભ પાસે કોઈ વસ્તુની કાઈ જ કમી નથી.

પ્રીતિ જિન્ટા :

Image Credit

પ્રીતિ ઝિન્ટા ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં ‘ડિમ્પલ ગર્લ’ તરીકે પણ જાણીતી છે. તેણે ‘સૈનિક’, ‘ક્યા કહના’ વગેરે જેવી ઘણી મહાન ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. એક સમયે તે ટોચની અભિનેત્રીઓની યાદીમાં સામેલ થઈ હતી. પરંતુ તેની ફિલ્મ ‘ઇશ્ક ઇન પેરિસ’ ફ્લોપના કારણે નાદાર થઈ ગઈ. ફિલ્મ દિગ્દર્શક અબ્બાસ ટાયરેવાલાએ પણ તેમના પર પૈસા નહીં આપવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો. ત્યારબાદ સલમાન ખાન આગળ આવ્યા અને પ્રીતિની મદદ કરી. આજે પ્રીતિ કિંગ્સ આઈપીએલ પંજાબની આઈપીએલ ટીમની માલિકી છે અને લાખો રૂપિયાની કમાણી કરી રહી છે.

શાહરૂખ ખાન :

Image Credit

બોલિવૂડના કિંગ ખાન ઉર્ફે શાહરૂખ ખાન પાસે આજે પૈસા અને નામની કોઈ કમી નથી. પણ આટલો મોટો સ્ટાર પણ એક વાર નાદાર થઈ ગયો છે. ખરેખર 2010 માં શાહરૂખે ફિલ્મ ‘રા-વન’ બનાવી અને તેના પર ઘણા પૈસા ખર્ચ કર્યા. પરંતુ આ ફિલ્મ ખરાબ રીતે ફ્લોપ સાબિત થઈ અને તેના વિનાશનું કારણ બન્યું. પરંતુ જલદી શાહરૂખે ફરી એકવાર પોતાને ઉભો કર્યો અને ઘણી મોટી ફિલ્મો કરી.

ગોવિંદા :

Image Credit

‘રાજા બાબુ’, ‘હદ કર દી આપને’, ‘કુંવારા’ વગેરે પછી એક પછી એક ફિલ્મો આપનાર ગોવિંદા હવે ફિલ્મોથી દૂર છે પરંતુ એક સમયે તેનો સિક્કો ઉદ્યોગ પર ચાલતો હતો. ગોવિંદા તેની સાથે લાંબા સમયથી કામ ન હોવાને કારણે નાદાર થઈ ગયો હતો. પરંતુ તે પછી ફિલ્મ ‘પાર્ટનર’ તેમને પુનઃપ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરી.

જેકી શ્રોફ :

Image Credit

જગ્ગુ દાદા તરીકે જાણીતા અભિનેતા જેકી શ્રોફ ફિલ્મોમાં ખૂબ સફળ રહ્યા છે. પરંતુ એક સમયે આર્થિક સંકડામણના કારણે તેણે સાજીદ નડિયાદવાલા પાસેથી પૈસા લીધા હતા, જે તે ચુકવવા માટે અસમર્થ હતો. સાજિદ તેની વિરુદ્ધ કેસ દાખલ કરવા જઇ રહ્યો હતો, પરંતુ સલમાન ખાને મદદ કરીને તેને જેકી સામે કેસ નોંધાવતા અટકાવ્યો. પાછળથી જેકીએ તેના ફ્લેટ વેચીને લોન ચૂકવી દીધી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *