જ્યારે પણ પતિ-પત્નીના લગ્ન થાય છે, ત્યારે તેઓ સાત જન્મો સુધી એકબીજાની સાથે રહેવાનું વચન આપે છે. જો કે, અમુક કિસ્સાઓમાં ખરાબ નસીબને કારણે અચાનક એક સાથીનું મૃત્યુ થઈ જાય છે. આવી સ્થિતિમાં, અન્ય સાથી એકલો પડી જાય છે. આ સમય તેના માટે ખૂબ જ મુશ્કેલ હોય છે. તે ખૂબ જ એકલતા અનુભવે છે. આવી સ્થિતિમાં, તેને નવા જીવનસાથીની જરૂર હોય છે. તેથી જ તેઓ ફરીથી લગ્ન કરવાનું વિચારે છે. પહેલી પત્નીના નિધન બાદ બીજી સ્ત્રી સાથે લગ્ન કરવામાં કોઈ નુકસાન નથી. પહેલી પત્ની જીવંત હોય ત્યારે પણ લોકો છૂટાછેડા લે છે અને બીજા લગ્ન કરે છે. જો કે, કેટલાક લોકો પ્રામાણિક છે અને મૃત્યુ સુધી તેમની પ્રથમ પત્નીને છોડતા નથી. આજે અમે તમને એવા બોલિવૂડ સ્ટાર્સ સાથે પરિચય કરાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમણે પહેલી પત્નીના નિધન બાદ જ બીજા લગ્ન કર્યા..

રાજ બબ્બર

Photo Credit

રાજ બબ્બરના સમયમાં તેની અલગ ઓળખ હતી. ઘણા લોકો રાજ બબ્બરના લુક અને એક્ટિંગના દિવાના હતા. જોકે, રાજ બબ્બરનું દિલ બોલીવુડની સુંદર અભિનેત્રી સ્મિતા પાટિલ પર આવ્યું હતું. આવી સ્થિતિમાં રાજ બબ્બરે તેની પહેલી પત્ની નાદિરાને છોડી સ્મિતા પાટિલ સાથે લગ્ન કર્યા. 1986 માં જ્યારે સ્મિતાએ તેમના પુત્ર પ્રતિક બબ્બરને જન્મ આપ્યો ત્યારે તેનું નિધન થઈ ગયું. આવી સ્થિતિમાં સ્મિતાના મૃત્યુ પછી રાજ બબ્બરે તેની પહેલી પત્ની નાદિરા બબ્બર સાથે ફરીથી લગ્ન કર્યા.

શમ્મી કપૂર

Photo Credit

શમ્મી કપૂર તેના સમયનો શ્રેષ્ઠ અભિનેતા હતો. 1955 માં તેમણે અભિનેત્રી ગીતા બાલી સાથે પ્રથમ લગ્ન કર્યા હતા. આ લગ્નથી તેમને બે બાળકો પણ થયા. જોકે, પછી ગીતાએ અચાનક આત્મહત્યા કરી અને 1965 માં તેનું અવસાન થયું. આવી સ્થિતિમાં શમ્મીએ નીલિમા દેવી સાથે લગ્ન કર્યા.

સંજય દત્ત

Photo Credit

સંજય દત્તે 1987 માં રિચા શર્મા સાથે લગ્ન કર્યા હતા. આ લગ્નથી તેમને ત્રિશલા નામની પુત્રી પણ હતી. જોકે, રીચાને એક બિમારીએ જકડી લીધી હતી. જેના કારણે તેણીનું મોત નીપજ્યું હતું. રિચાના મૃત્યુ પછી સંજયે રેહા પિલ્લઇ સાથે લગ્ન કર્યા. જો કે, જ્યારે તેની બીજી પત્નીથી પણ છૂટાછેડા થયાં ત્યારે સંજયે લગ્ન મન્યાતા દત્ત સાથે કર્યા.

વિનોદ ખન્ના

Photo Credit

બોલિવૂડમાં ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મો આપનાર વિનોદ ખન્નાએ 1971 માં અભિનેત્રી ગીતાંજલી સાથે લગ્ન કર્યા હતા. પરંતુ ગીતાંજલિને ગંભીર બીમારી હતી જેના કારણે 1985 માં તેનું અવસાન થયું. આ પછી વિનોદ ખન્નાએ કવિતા નામની સ્ત્રી સાથે લગ્ન કર્યાં.

દિલીપકુમાર

Photo Credit

દિલીપકુમાર બોલિવૂડનો પહેલો સુપરસ્ટાર હતા. તેમણે 1981 માં અસ્મા રહેમાન સાથે લગ્ન કર્યા હતા. જ્યારે અસ્માનું અવસાન થયું ત્યારે દિલીપ કુમારે અભિનેત્રી સાયરા બાનુ સાથે લગ્ન કર્યા. જણાવી દઈએ કે દિલીપ અને સાયરાની ઉંમર વચ્ચે 22 વર્ષનો તફાવત છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *