કેટલીક અભિનેત્રીઓમાં કંઇક વિશેષતા હોય છે, ફક્ત તેમની એક ભૂમિકા તેમને ખૂબ પ્રખ્યાત બનાવે છે. 80 ના દાયકામાં અભિનેત્રી મંદાકિની સાથે કંઈક આવું જ બન્યું. 1985 માં રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ ‘રામ તેરી ગંગા મેલી’ થી મંદાકિની રાતોરાત પ્રખ્યાત થઈ. જણાવી દઈએ કે તે રાજ કપૂરની શોધ હતી. રામ તેરી ગંગા મૈલી ફિલ્મના ધોધમાં મંદાકિનીને નહાતી જોવા માટે ઘણા લોકોએ આ ફિલ્મ એકવાર નહીં પરંતુ વારંવાર જોઈ હતી. અભિનેત્રી તેના બોલ્ડ અને બિન્દાસ અંદાજ માટે જાણીતી હતી, ત્યારબાદ તેણે મિથુન સાથે ‘ડાન્સ ડાન્સ’, ગોવિંદા સાથે ‘પ્યાર કરકે દેખો’ અને ઘણી ફિલ્મોમાં પણ અભિનય કર્યો હતો પરંતુ 80 ના દાયકામાં મંદાકિની અચાનક પડદા પરથી ગાયબ થઈ ગઈ હતી…

Image Credit

ફિલ્મ રામ તેરી ગંગા મેલી તેના જીવનની સૌથી મોટી હિટ સાબિત થઈ હતી. તેમણે તેમને ફેમસ કરી. મંદાકિનીએ તેઝાબ અને લોહા જેવી ફિલ્મોમાં પણ અભિનય કર્યો હતો, પરંતુ રામ તેરી ગંગા મેલીમાં જે ભૂમિકા તેમને મળી હતી તે મંદાકિનીને ફરીથી તે જ ભૂમિકામાં મળી શકી નહીં. ડાન્સ-ડાન્સ, શેષનાગ, જીત હૈ શાન સે, જીવા, હવાલાટ, કમાન્ડો સહિત 42 ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. મંદાકિનીની મોટાભાગની ફિલ્મો ફ્લોપ હતી. તેણે મિથુન ચક્રવર્તી, સંજય દત્ત, ગોવિંદા જેવા કલાકારો સાથે મોટાભાગની ફિલ્મો કરી છે.

Image Credit

મંદાકિનીનું અસલી નામ યાસ્મિન જોસેફ હતું, તેનો જન્મ 30 જુલાઈ 1969 ના રોજ થયો હતો. તેની માતા મુસ્લિમ હતી અને પિતા ક્રિશ્ચિયન હતા. મંદાકિનીને નાનપણથી જ અભિનયનો શોખ હતો, તેને 16 વર્ષની ઉંમરે પહેલો બ્રેક મળ્યો હતો. હિન્દી ફિલ્મો પહેલા તેણે બંગાળી ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું હતું. તે સાઉથની ફિલ્મોમાં પણ જોવા મળી હતી. બોલિવૂડમાં મંદાકિનીની કારકિર્દી ટૂંકી અને વિવાદથી ભરેલી છે. તેનું નામ દાઉદ ઇબ્રાહિમ સાથે પણ સંકળાયેલું હતું.

Image Credit

હકીકતમાં, ફિલ્મોથી અલગ થયા પછી, તેણે 1995 માં બૌદ્ધ સંત કાગૈર રિનપોચે સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને હાલમાં તે મુંબઇમાં તિબેટિયન હર્બલ સેન્ટર ચલાવે છે. ઉપરાંત, મંદાકિની લોકોને તિબેટી યોગ શીખવે છે. મંદાકિનીએ હવે બૌદ્ધ ધર્મમાં રૂપાંતરિત કર્યું છે.

Image Credit

અભિનેત્રી મંદાકિનીના પતિ ડૉ.કગીયુર ટી. રિનપોચે ઠાકુર વિશે બહુ ઓછા જાણતા છે. લોકો તેને ભૂતપૂર્વ બૌદ્ધ સાધુ તરીકે ઓળખે છે જેણે વૈકલ્પિક તિબેટીયન દવાની પ્રેક્ટિસ કરી હતી. ચાલો આપણે જાણીએ કે ઘણા લોકોને ખબર નથી હોતી કે 1970 અને 1980 ના દાયકામાં મર્ફી રેડિયો શરૂ કર્યો હતો.  મર્ફી કોમર્સિયલ રેડીઓ ની જાહેરાત માં જે નાનો બાળક હતો તે ડૉ.કગીયુર ટી. રિનપોચે ઠાકુર પોતે જ હતા.

Image Credit

ખરેખર, મંદાકિની યોગના કારણે ડૉ.કગીયુર ટી. રિનપોચે ઠાકુરને મળી. મંદાકિનીએ પોતાને ચમકતી દુનિયાથી અલગ કરી દીધી છે, મંદાકિનીને બે સંતાન છે, જેમાં એક પુત્ર અને એક પુત્રી છે. પતિ સાથે મંદાકિની દલાઈ લામાની પ્રખર અનુયાયી છે અને યોગનો ખૂબ અભ્યાસ કરે છે.

Image Credit

મુંબઈમાં રહેતા હોવા છતાં, મંદાકિનીએ લાંબા સમયથી પોતાને ફિલ્મી પાર્ટીઓ અને અવાજથી દૂર રાખ્યો છે અને તે તેના પારિવારિક જીવનમાં અથવા કદાચ તેમાં વ્યસ્ત છે દાઉદ સાથેના તેના સંબંધના સમાચારોથી મંદાકિનીને ખૂબ નારાજ કરી દીધી કે તેણે પોતાની જાતને દુનિયાની નજરથી દૂર કરી દીધી છે. અભિનેત્રી મંદાકિનીના લગ્નને 26 વર્ષ થયા છે અને હવે તેનો પુત્ર રબ્બીલ ઠાકુર બોલિવૂડની ફિલ્મોમાં કામ કરવાની તૈયારી કરી રહ્યો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *